ปืนยิงหนู

(1/2) > >>

พ่อน้องนะโม:
สวัสดีครับ ชาว อวป.ทุกท่าน
พอดีมีโอกาสได้ถามเพื่อน ว่าตอนนี้ที่บ้านใช้ปืนอะไรอยู่ เพื่อนบอกตั้งแต่กฎหมายเข้มงวดเรื่องการครอบครองอาวุธปืน เลยเก็บแต่ Rifles มรดกไว้แค่ 2 กระบอก
เห็นแล้วแปลกดีครับ เลยขอเอารูปมาแบ่งกันชมครับ กระบอกแรกเป็น Anschutz มรดกจากคุณตาเพื่อน อายุ 32 ปี ขนาด .22 อีกกระบอก ไม่ทราบยี่ห้อครับ ขนาด 9 mm.
เพื่อนบอกว่า Anschutz ยิงได้ทั้งลูกสั้น( 6mm) และ ลูกยาว(.22LR) ผมก็งง ว่ามันใช้กันได้หรือ ? บ้านเพื่อนอยู่เบลเยี่ยม ครับ  ::014:: 
เค๊าบอกเอาไว้ยิงหนูหรือสัตว์ขนาดเล็กครับ  ::014::

พ่อน้องนะโม:
รูปกระสุนครับ แปลกดี ผมเพิ่งเคยเห็นครับ  ::014::

ozonated:
 ??? ผมก็เพิ่งเคยเห็นครับ ???
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชม

โทน73 -รักในหลวง-:
อายุปืนเกิน 32 ปี แน่นอนครับ

กระสุน 6 มม. ชนวนริม น่าจะเป็นกระสุนโบราณ  แต่ยังมีใช้อยู่ในยุโรป   บ้านเรามีคนเดินถือ มินิรีวอลเวอร์ NAA  ใช้กระสุนขนาดนี้ มาหากระสุนที่ร้านปืน  หาไม่ได้เลยครับ

ปืนที่ใช้กระสุนขนาดนี้ ลองค้นดูในเนต ก็เจอแต่ปืนประเภททำไว้ให้ซ้อมยิงในห้องใต้ดินมากกว่า 

รักปืน-รักในหลวง:
เกิดมาเพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป