๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 10:15:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใบ ป.4 ทดแทน  (อ่าน 1187 ครั้ง)
renold
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:10:35 AM »

เรามีปืน มี ป.4 ขนาด .45 ,.357 อยู่แล้ว หลงรัก แต่เผอิญนะครับ สมมุติว่า เราจะเปลี่ยนปืนขนาดนี้ และขายตัวเดิมออกไป คิดว่านายทะเบียนจะออกใบอนุญาตตัวใหม่ ขนาดเดิมแทนให้ได้มั๊ยครับ Huhแล้วเราจะใช้เหตุผลใดแจ้งแก่ท่านครับ?(ป.4 เดิม นายอำเภอคนละท่านครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 11:35:54 AM โดย renold:รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:57:38 AM »

น่าจะได้นะครับ
วันก่อน ผมไปขอใบ ป.3 (ที่อำเภอครับ ตจว.) มา
ปลัด เอาใบขอ ป.3 ของคนอื่นมาให้เป็นตัวอย่าง
เห็นกรอกว่า เคยมีปืน ขนาดเท่านี้ แต่ขอใหม่ เพราะว่า ได้ขายกระบอกเดิมไปแล้ว
เห็นปลัดเขียนต่อท้าย(ก่อนให้ นอภ. ลงลายมือชื่อ) ว่า ได้ตรวจสอบทะเบียนปืนแล้ว ขายจริง ประมาณนั้นครับ
ยังไงก็ลองๆคุยดูครับ
แล้วก็ รอท่านอื่นๆ ที่มีประสบการณ์ มาให้คำตอบอีกทีครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 11:13:40 AM »

น่าจะได้นะครับ
วันก่อน ผมไปขอใบ ป.3 (ที่อำเภอครับ ตจว.) มา
ปลัด เอาใบขอ ป.3 ของคนอื่นมาให้เป็นตัวอย่าง
เห็นกรอกว่า เคยมีปืน ขนาดเท่านี้ แต่ขอใหม่ เพราะว่า ได้ขายกระบอกเดิมไปแล้ว
เห็นปลัดเขียนต่อท้าย(ก่อนให้ นอภ. ลงลายมือชื่อ) ว่า ได้ตรวจสอบทะเบียนปืนแล้ว ขายจริง ประมาณนั้นครับ
ยังไงก็ลองๆคุยดูครับ
แล้วก็ รอท่านอื่นๆ ที่มีประสบการณ์ มาให้คำตอบอีกทีครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 05:00:27 AM »

ขอ ป.3 ให้ได้ก่อนแล้วค่อยขายครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 06:57:29 AM »

ผมว่าขึ้นอยู่กับแต่ละอำเภอมากกว่านะครับ  เพราะของผม ขอป.3  ขนาด .45 ซ้ำขนาดเดิม ก็ยังขอได้ครับ Wink Wink
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 09:51:40 AM »

ผมเข้าใจคำถามแล้ว มี 11 และ .357 และได้ขายออกไป จะขออนุญาตซื้อกระบอกใหม่
ก็ได้ครับ  ตอนแรกนึกว่าให้ออกเป็นของตัวเก่าซะอีก

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 11:03:32 AM »

ผมเข้าใจคำถามแล้ว มี 11 และ .357 และได้ขายออกไป จะขออนุญาตซื้อกระบอกใหม่
ก็ได้ครับ  ตอนแรกนึกว่าให้ออกเป็นของตัวเก่าซะอีก
ครับ แบบว่า ตัวเก่าไม่ค่อยจะประทับใจเท่าไหร่ จะถอยยอดฮิต 686 สน.สก.ใหม่สักตัว แต่ไม่แน่ใจ เกิดขายตัวเก่าไป ตัวใหม่ก็ขอไม่ได้ ไม่อยากเสียใจทีหลัง
หน้า: [1]
  พิมพ์