๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:16:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเขียมๆ--ใครเห็นปืนที่หายากๆเอามาอวดกันครับ  (อ่าน 34014 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 12:07:41 PM »

สำหรับผม ปืนดีๆหายากๆ ในดวงใจมีอยู่หลายกระบอกครับ แต่ที่คิดออกในขณะนี้
เห็นจะเป็น Browning BDM เพราะปืนตัวนี้ มีสกรูขันด้านข้างสไลด์ (ด้านซ้าย) ที่สามารถปรับเลือกยิง
ได้ทั้งระบบดับเบิ้ลล้วน หรือ ระบบดับเบิ้ล / ซิงเกิ้ล ก็ตามความถนัด  ยิ้มีเลศนัย  ไหว้

อ้างอิงภาพ (www.auctionarms.com)

มีเถ้าแก่แถวบ้าน แกมีรุ่นนี้กระบอกหนึ่ง เอาเข้ามาสนามคุยโขมงโฉงเฉง ว่าปืนแกระดับเทพ ยิงแม่น ซื้อมาเป็นแสน เลือกยิงได้สองระบบอย่างว่า แต่พี่แกเองก็สับสนเองว่าหมุนเจ้าปุ่มเลือกไปทางไหนยิงระบบอะไร ถือมาถามผม ผมก็บอกไม่ทราบไม่เคยจับรุ่นนี้ ปาดโธ่อย่างผมได้เป็นเจ้าของ พีที 1911 ก็หรูแล้ว ครับ  Grin

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 01:37:07 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ สำหรับ BDM แต่กระบอกนี้สิ หายากของจริง Colt Python .357 Magnum
ลำกล้อง 6 นิ้ว ผิวสเตนเลสปัดเงา ไม่ค่อยมีให้เห็นนักครับ ส่วนใหญ่เห็นจะเป็น Python รมดำหมด แต่กระบอกนี้
สวยมาก ถูกใจโก๋เลยล่ะครับ  หลงรัก  หลงรัก  ไหว้

อ้างอิงภาพ (forum.xcitefun.net)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 01:40:05 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 03:23:40 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ สำหรับ BDM แต่กระบอกนี้สิ หายากของจริง Colt Python .357 Magnum
ลำกล้อง 6 นิ้ว ผิวสเตนเลสปัดเงา ไม่ค่อยมีให้เห็นนักครับ ส่วนใหญ่เห็นจะเป็น Python รมดำหมด แต่กระบอกนี้
สวยมาก ถูกใจโก๋เลยล่ะครับ  หลงรัก  หลงรัก  ไหว้

อ้างอิงภาพ (forum.xcitefun.net)

ต้องตัว ๒.๕ นิ้ว... ถึงจะหายากสุดยอด... Grin Grin Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 06:40:11 PM »

นำเสนต้วนี้ครับ....  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 07:18:06 PM »

แบบนี้ พอจะ เข้าพวก หา ยากไหมครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 07:45:30 PM »

แบบนี้ พอจะ เข้าพวก หา ยากไหมครับ

ชาติก่อนทำบุญด้วยอะไรครับ  สิบมอมอได้ยินก็ยังไม่เคยเลยครับ  ทูทัมป์อัพ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:48:07 AM »

ชาติก่อนทำบุญด้วยอะไรครับ  สิบมอมอได้ยินก็ยังไม่เคยเลยครับ  ทูทัมป์อัพ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ผมอยากจะเรียนถามนะครับพี่ ว่าถ้ามีคนถามพี่ว่าปืน(ที่พี่มีอยู่ในกรุ) ไหว้ ว่าตัวนั้นตัวนี้  อยู่ที่ไหน  พี่จำได้เลยมั้ยครับ
ดูจากจำนวนที่เห็นผมว่าพี่ต้องวานลูกสาวทำDatabase ไว้แล้วก็บอกตำแหน่งเก็บปืนด้วยนะครับ  กันลืม ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2010, 10:50:04 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:06:31 AM »

ผมมีแต่ปืนพื้นๆครับพี่ตุ่น....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:09:41 AM »

ผมมีแต่ปืนพื้นๆครับพี่ตุ่น....
เอาพื้นๆ SIG 210 พร้อม top end .22 มาดูก่อนเลย 

Exemplar ลูกเลื่อนซ้ายก็เช่นกัน อิ  อิ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 12:30:58 PM »

ดูเหมือนว่าคุณอ้วนจะมีบราวนิ่งคอมเป็ตติชั่นกระบอกนึงใช่ไหมครับ  อันนั้นก็ของเขียมนะครับ Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 01:00:12 PM »

ผมมีอยู่ตัวนึง  ที่ไม่ค่อยได้เห็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2010, 01:04:35 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 01:06:33 PM »

ไหว้ ขออภัยพี่ FABBRI ครับ...

ผมลืมไปว่าพี่มีเมาน์เท่นกันด้วย...

อันที่จริงพี่มีปืนแปลกๆอีกเป็นกุรุส...

น่าจะนำมาโพสท์ภาพพร้อมประวัติ เพื่อเปิดหูเปิดตาน้องๆในเวบนะครับ... คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 01:33:44 PM »

ถ้าในเมืองไทย... นอกจากจะเข้าประเภทปืนหายากแล้ว... ยังเข้าประเภทปืนหาลูกไม่ได้อีกด้วยนะครับ... Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 01:45:42 PM »

ไหว้ ขออภัยพี่ FABBRI ครับ...

ผมลืมไปว่าพี่มีเมาน์เท่นกันด้วย...

อันที่จริงพี่มีปืนแปลกๆอีกเป็นกุรุส...

น่าจะนำมาโพสท์ภาพพร้อมประวัติ เพื่อเปิดหูเปิดตาน้องๆในเวบนะครับ... คิก คิก
สนับสนุนความคิดคุณหมอRuteครับพี  ไหว้

แต่ถ้าพี่จะรวบรวม เขียนและ พิมพ์เป็นหนังสือขาย  ผมก็จะซื้อครับ   ไหว้
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 03:32:20 PM »

ขออีกกระบอกครับ Walther P5  9มม.พาราฯ ผมก็พอจะทราบข้อมูลปืนรุ่นนี้ในเรื่องของ
เวลายิง ปืนจะสลัดปลอกกระสุน ทางด้านซ้าย ซึ่งโดยปกติออโต้ฯส่วนใหญ่ สลัดปลอกกระสุนด้านขวา
เดี๋ยวนี้ รุ่น P5 นี้ก็แทบไม่มีให้เห็นเลยครับ  ไหว้

อ้างอิงภาพ (schietsportdrv.nl)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์