๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:06:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเขียมๆ--ใครเห็นปืนที่หายากๆเอามาอวดกันครับ  (อ่าน 34022 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:10:55 PM »

คิดว่าหาไม่ยากครับ ..................

มีแค่ 3 เยอรมันที่มาอยู่ด้วยกัน เรียกว่ากลุ่ม 3P ............. P7 P08 และ P38

ขอขุดมาน้ำลายยืดหน่อย อิอิ
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:30:19 PM »

แต่ละกระบอก เห็นแล้วจะเป็นลม งามๆทั้งนั้น เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 03:54:14 PM »

สวยครับ
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 07:30:40 PM »

เมื่อพูดถึง S&W .357 Registered Magnum  แล้วไม่พูดถึง Colt ก็จะทำให้ท่านชิวไม่มีเรื่องเล่าอีก

เอ้าท่านชิวดูรูปแล้ว เล่าต่อ จะได้ไม่ต้องไปถาม อากู๋ กับ ป้าวิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2011, 07:36:00 PM โดย FABBRI » บันทึกการเข้า

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 07:50:11 PM »

10 mm  ก็เห็นแล้ว  อยากทราบว่า  .41 AE  ที่เข้ามาขายพักนึงเป็นยังไงบ้างครับ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น เจริโค  941  นะครับ  ใครมีก็ช่วยเอาออกมาโชว์

หน่อยครับว่าสุขภาพปืนเป็นยังไงบ้าง  สภาพครอบครัวเป็นยังไง  หาลูกยากไหม  มีลูกคอยดูแลหรือเปล่า Grin Grin Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:53:03 PM »

.. คิก คิก อยากเห็นปีเตอร์สตอม ชุด 3 คอนเวอร์ชั่น ครับ..  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:03:15 PM »

เมื่อพูดถึง S&W .357 Registered Magnum  แล้วไม่พูดถึง Colt ก็จะทำให้ท่านชิวไม่มีเรื่องเล่าอีก

เอ้าท่านชิวดูรูปแล้ว เล่าต่อ จะได้ไม่ต้องไปถาม อากู๋ กับ ป้าวิ

นั่งรอฟังพี่ๆเข้ามาเล่าตำนานให้ฟังครับ...  ไหว้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:14:35 PM »

โคลท์ 357  รุ่นนี้แหละครับ ที่ผมตอบคำถามเพื่อนทางโทรศัพท์ไม่ได้  ผมงงว่ามีชื่อรุ่นนี้ด้วยเหรอ   มารู้จากเวป อวป เมื่อเร็วๆนี้เอง  น้ำลายหก

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:21:25 PM »

โคลท์ 357  รุ่นนี้แหละครับ ที่ผมตอบคำถามเพื่อนทางโทรศัพท์ไม่ได้  ผมงงว่ามีชื่อรุ่นนี้ด้วยเหรอ   มารู้จากเวป อวป เมื่อเร็วๆนี้เอง  น้ำลายหก

.................. คิก คิก อาการเดียวกันกับผม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 11:00:52 PM »

Colt รุ่นก่อน Trooper .357 Magnum หรือเรียกว่ารุ่น .357 Magnum เหรอครับพี่  ตกใจ หลงรัก หลงรัก

ตื่นเลยผม  นึกว่าพี่ลงรูปมาล้อเล่นเฉย เพราะเห็นพูดๆถึง หลายๆเดือนก่อน แต่ไม่เห็นเอามายั่วน้ำลายซะที  สงสัยซ่อมบ้านแล้วเจออยู่ในกล่องใต้บันไดแหงๆ ยิ้มีเลศนัย

แหมจะพูดถึงตัวนี้ผมขอผลัดไปพรุ่งนี้นะครับ  แป้น laptopที่บ้าน พิมพ์แล้วไม่สะใจจริงๆ   ยี๊

เดี่ยวพรุ่งนี้เจอกันขอรับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2011, 11:21:35 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 11:06:25 PM »

.. คิก คิก อยากเห็นปีเตอร์สตอม ชุด 3 คอนเวอร์ชั่น ครับ..  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อันนั้นเด็กๆครับ ไว้โอกาสดีๆ จะเอาลงยิงคู่กับ Detonics Combat Master  ซะที
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 11:25:30 PM »

อันนั้นเด็กๆครับ ไว้โอกาสดีๆ จะเอาลงยิงคู่กับ Detonics Combat Master  ซะที

........... น้ำลายหก ถ้าไปสนามเมื่อไร ติดเจ้าเดโทนิค ไปตัวนะครับพี่ อยากลองจับตัวจริงให้เป็นบุญมือซักหน่อย ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 05:06:55 AM »

ผมเคยดูหนังสงครามโลกครั้งที่2เรื่องBand of Brothers      ในหนังเวลาทหารอเมริกันพบศพทหารเยอรมันโดยเฉพาะศพนายทหาร      จะรีบเข้าไปค้นศพเพื่อหาปืนP-08หรือP-38เพื่อเอากลับไปเก็บสะสมหรือไม่ก็ขาย      เเต่ผมไม่เคยเห็นหนังที่ทหารเยอรมันจะพยายามเก็บปืนของทหารอเมริกันหรือของประเทศอื่น      เเสดงว่าในยุคนั้นฝีมือการทำปืน+ความสวยงามของปืนเยอรมันคงจะถือว่าเป็นที่สุดของโลกเเล้ว      จนตกทอดมาถึงปัจจุบันอย่างH&KเเละWalther
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 10:12:07 AM »

ผมเคยดูหนังสงครามโลกครั้งที่2เรื่องBand of Brothers      ในหนังเวลาทหารอเมริกันพบศพทหารเยอรมันโดยเฉพาะศพนายทหาร      จะรีบเข้าไปค้นศพเพื่อหาปืนP-08หรือP-38เพื่อเอากลับไปเก็บสะสมหรือไม่ก็ขาย      เเต่ผมไม่เคยเห็นหนังที่ทหารเยอรมันจะพยายามเก็บปืนของทหารอเมริกันหรือของประเทศอื่น      เเสดงว่าในยุคนั้นฝีมือการทำปืน+ความสวยงามของปืนเยอรมันคงจะถือว่าเป็นที่สุดของโลกเเล้ว      จนตกทอดมาถึงปัจจุบันอย่างH&KเเละWalther
เพราะว่าหนังอเมริกันสร้างครับ  มันเลยไม่ค่อยตายให้เห็น  ยิ้มีเลศนัย

กลับมา Colt .357 Magnum นี่ต่อก่อนดีกว่า  ความจริง Colt .357 รุ่นแรกควรจะเป็น New Service ซึ่งเป็นปืน I-frame หรือ ขนาด .41  และเป็นแบบศูนย์ตายตัว แต่ไม่เคยเห็นว่ามีออกมาขายจนเลิกผลิตในปี 1943(พ.ศ. 2486)

จนปี 1953(พ.ศ. 2496) Colt เอาปืนรุ่น  Officer's Model Match ขนาด .38 Special

มาขยายรังเพลิง และใส่ลำหนาแล้วเรียกว่ารุ่น MODEL .357 (Magnum บางทีก็ไม่เห็นใช้คำว่า Magnum ต่อท้ายครับ)

ซึ่งอาจจะถื่อได้ว่าเป็นอาปาของ Colt Python หลังจากที่จับ I-frame ตัวเก่ง มาถอดลำเก่า แล้วมาแต่งงานใหม่กับลำหนาอวบอื๋มหลังสะพานแบบที่เราเห็นๆอยู่ ตั้แต่ปี 1955(พ.ศ. 2498)

แต่ผมชอบรุ่น MODEL .357 มากกว่า Python เพราะผมไม่ชอบพวกลำหนักๆ  หนาๆครับ ข้อลำผมไม่ดีเหมือนคุณเจษ  ใจก็ไม่ถึง  เวลายิงปืนลำหนาๆนานๆ  ข้อมือมันชวนจะ โง่ยลงๆ  

ว่าแต่ตัวนี้ไกนิ่มแบบ S&W .357 Registered Magnum มั๊ยครับพี่  หลงรัก  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 10:23:09 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 01:53:36 PM »

เอาเป็นว่า ท่านชิว  แล   ท่าน หมอ  อยากมีปืน ในฝัน ว่าสักวันจะต้องได้พบแลเห็น  น่าจะ ง่ายกว่า

ความฝัน ... ความฝัน ... ความฝัน ... ความฝัน ...  กำลังพยายามอยู่ครับพี่
ผมนึกออกตัวนึง  แต่ไม่รู้ว่าพี่สะสมไว้หรือเปล่า AUTOMAG .44/.357 ครับ  หลงรัก

ผมเคยยิงเล่นตอนอยู่บ้านนอก  แต่ไม่เคยจับในเมืองไทยเลย    

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์