๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:31:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิท 357  (อ่าน 4689 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 11:36:34 AM »

ว่าแต่ว่า... GP100 ตอนนี้หาได้ที่ร้านไหนครับ(สวัสดิการ) เห็นรูปพี่ rute แล้วซี๊ดดส์....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 11:38:58 AM »

ตอนนี้ผมแห้ว สมิท ๖๒๗ PC ไปแล้ว เนื่องจากไม่ส่งนั่นละครับ เลยกำลังคิดอยู่ว่าจะหา GP100 ดีไหม? ลำกล้อง ๔ หรือ ๖ นิ้ว ดี? อิ อิ
GP 100  4 นิ้ว สมดุลย์ดีมากครับ  6 นิ้วลำบางก็ดี  แต่ลำหนาหนักปลายไปหน่อย

ถ้ามีลำ 2 3/4 " แบบ security six. ผมว่าเอามาเปลี่ยนด้ามไม้เล็กๆหน่อย  น่าจะ เป็นปืนตร. ในเมือง ที่ดีครับ

ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกันครับ ระหว่าง 4 กับ 6 Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 11:49:14 AM »

ว่าแต่ว่า... GP100 ตอนนี้หาได้ที่ร้านไหนครับ(สวัสดิการ) เห็นรูปพี่ rute แล้วซี๊ดดส์....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

..ไม่ซี๊ดดด. เศร้า.แต่เนิ่น ๆ จะได้ให้สวมสิทธิ์แทน.... คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 12:10:00 PM »

..ไม่ซี๊ดดด. เศร้า.แต่เนิ่น ๆ จะได้ให้สวมสิทธิ์แทน.... คิก คิก

อ้าว... ปัดโธ่  เสียดายจังเลยครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 04:48:52 PM »

ตอนนี้ผมแห้ว สมิท ๖๒๗ PC ไปแล้ว เนื่องจากไม่ส่งนั่นละครับ เลยกำลังคิดอยู่ว่าจะหา GP100 ดีไหม? ลำกล้อง ๔ หรือ ๖ นิ้ว ดี? อิ อิ
GP 100  4 นิ้ว สมดุลย์ดีมากครับ  6 นิ้วลำบางก็ดี  แต่ลำหนาหนักปลายไปหน่อย

ถ้ามีลำ 2 3/4 " แบบ security six. ผมว่าเอามาเปลี่ยนด้ามไม้เล็กๆหน่อย  น่าจะ เป็นปืนตร. ในเมือง ที่ดีครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ตอนนี้ผมยังมีช่องว่าง .๓๕๗ ดับเบิ้ล โครงใหญ่ อยู่ครับ เลยมองๆ อยู่ ตอนนี้มี สมิท ๑๙-๑ โอนของพ่อกระบอกหนึ่งแต่อยากเก็บไว้ไม่ยิงแมกนั่มบ่อยๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 07:25:30 PM »

รบกวนเพื่อสมาชิกครับที่ใช้ 686 Plus  ไม่ทราบว่าตัว 3 นิ้วกับ 4 นิ้ว
ใช้ด้ามยาง (ประกับ) ขนาดเดียวกันหรือเปล่าครับ  พอดีผมเพิ่งรับ
ตัว 3 นิ้วมาเพิ่งทดลองยิงไป 2 ครั้งมีความรู้สึกว่าจับไม่ถนัด  เพราะ
ด้ามยางที่ติดปืนมาค่อนข้างเล็ก
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 07:33:34 PM »

เคยยิงแต่ ๖๘๖ ครับ ตัว ๖นิ้วยิงดีมากๆครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 08:04:40 PM »

รบกวนเพื่อสมาชิกครับที่ใช้ 686 Plus  ไม่ทราบว่าตัว 3 นิ้วกับ 4 นิ้ว
ใช้ด้ามยาง (ประกับ) ขนาดเดียวกันหรือเปล่าครับ  พอดีผมเพิ่งรับ
ตัว 3 นิ้วมาเพิ่งทดลองยิงไป 2 ครั้งมีความรู้สึกว่าจับไม่ถนัด  เพราะ
ด้ามยางที่ติดปืนมาค่อนข้างเล็ก

ด้ามเคมนเหมือนกันทุกประการครับ 

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 08:25:52 PM »

... ช่วยเชียร์ 686 ครับผม  แต่ผมมี M 19 - 5 ครับผม ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 09:17:19 PM »

ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกันครับ ระหว่าง 4 กับ 6 Grin

ร้ายไทยเนฯ กับ หลุยส์ ครับ เท่านี่นึกออก

ครับ คิดยากระหว่าง ๔ กับ ๖ นิ้ว เรื่องของเรืองคือถ้าพกพาผมคงใช้โพลิฯ ลูกดกเหมือนเดิม ดังนั้น GP100 ก็กลายเป็นปืนเฝ้าบ้าน และสันทนาการไป

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:00:48 PM »

ความคิดเห็นตรงกันเลยครับ... ครั้นจะเอา 6 นิ้ว มาแข่งสั้นชาวบ้าน ก็เกรงจะสู้กับ 686 ที่แต่งได้เฉียบ ไม่ไหว แต่ถ้าหาไว้เฝ้าบ้านและสันทนาการคงเป็น 4 นิ้ว ครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์