๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:56:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยเฟื่องเรื่องเรือรบกันครับ  (อ่าน 123023 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #165 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 07:20:04 PM »

เพลงนี้ดีกว่า Grin Grin Grin

ละครมากไปแล้วครับ
มิได้เจตนาลบลู่นะครับ แค่อยากหยอกเย้าเล่นด้วยเท่านั้น ถ้ามีสิ่งใดที่ล่วงเกินก็ขออภัยด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 07:22:01 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #166 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 07:27:30 PM »

รู้ครับผมเน้นตลกครับไม่ได้ทำให้คิดมากครับถ้าทำคิดมากก็ขออภุยด้วยครับ
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #167 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 08:26:52 PM »

สวัสดีครับท่านขุนช้างและท่านKom-recon  ไหว้ ผมดีใจจริงๆที่ท่านทั้งสองจูนเครื่องเจอคลื่นเดียวกันได้แล้ว  บางที่การคุยกันด้วยตัวหนังสือสั้นๆก็ชวนให้เข้าใจไปคนละอย่างได้ง่ายๆครับ ผมเองก็เป็นบ่อย  เพื่อมิตรภาพอันดีงามที่ท่านทั้งสองมีต่อกัน คืนนี้ผมจะกดบวกให้ทั้งสองท่านทุกชั่วโมง(ผมประทับใจน่ะครับ)  หัวเราะร่าน้ำตารินเยี่ยม
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #168 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:51:07 AM »

ขอบคุณนะครับ   Grin Grin Grin
ใช่ครับบางทีตัวหนังสือมันสื่ออารมณ์ไม่ได้ 
รู้ครับผมเน้นตลกครับไม่ได้ทำให้คิดมากครับถ้าทำคิดมากก็ขออภุยด้วยครับ
ครับพี่  ไหว้ ไหว้ สังคมคนรักปืนปกติคนนอกมองค่อนข้างจะไม่ดีแต่ถ้าสัมผัสกันจริงๆจะทราบครับว่าอบอุ่นเพราะทุกๆท่านใจกว้าง และเป็นกันเองนะครับ   Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #169 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:40:53 PM »

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับที่หมู่เรือปราบโจรสลัดต้องมีเรือหลวงสิมิลัน เพราะเดินทางไกล และไว้สำหรับควบคุมตัวโจรสลัดหรือช่วยเหลือชาวเรือ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #170 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 04:32:06 PM »

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับที่หมู่เรือปราบโจรสลัดต้องมีเรือหลวงสิมิลัน เพราะเดินทางไกล และไว้สำหรับควบคุมตัวโจรสลัดหรือช่วยเหลือชาวเรือ Smiley
ความหมายของคำว่า"เรือส่งกำลังบำรุง"
เรือส่งกำลังบำรุงคือเรือที่มีกำลังพลสนับสนุนหรือเวลาที่เรือรบถูกโจมตีเสียหายเรือส่งกำลังบำรุงจะนำทหารส่งกำลังบำรุงหรือทหารช่างเข้าไปซ่อมแซมเรือครับ
ป.ล.ที่ผมรู้เพราะผมตำแหน่งนายทหารส่งกำลังบำรุงครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #171 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 06:04:34 PM »

ยินดีต้อนรับ ทหารเรือสู่กระทู้ครับ
ว่าไปทหารเรือทำไมถึงมีเพลงเยอะกว่าเหล่าทัพอื่นเลยครับ
สงสัยมานานแล้วกั๊บ...  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #172 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 06:31:20 PM »

ยินดีต้อนรับ ทหารเรือสู่กระทู้ครับ
ว่าไปทหารเรือทำไมถึงมีเพลงเยอะกว่าเหล่าทัพอื่นเลยครับ
สงสัยมานานแล้วกั๊บ...  Grin

ที่เพลงเยอะเพราะกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์(องค์บิดาของทหารเรือไทย)ทรงพระราชนิพนธ์เพลงปลุกใจทหารเรือที่จะไปออกศึกรักษาอธิปไตรไว้ครับ
แล้วก็มีเพลงพระราชนิพนธ์พิเศษราชนาวิกโยธิน มาจากประเทศ...(จำไม่ได้ครับ)ประเทศนั้นมีเพลงมาร์ชนาวิกโยธินมานานแล้วครับ
พระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลปัจจุบัน 
http://www.navy.mi.th/rtc/mp_rtc.htmเพลงทหารเรือออนไลน์ครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #173 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 06:50:47 PM »

www.navy.mi.th/rtc/sound/21_rachchanavic.html
ชอบเพลงนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #174 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 06:52:51 PM »

www.navy.mi.th/rtc/sound/21_rachchanavic.html
ชอบเพลงนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

เพลงราชนาวิกโยธินครับไม่หนีสู้เพื่อชัย กายใจชีวิตมอบเป็นราชพลี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #175 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 07:30:47 PM »

Boat ahoy ครับคุณ kom-recon

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #176 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 07:34:49 PM »

Boat ahoy ครับคุณ kom-recon
ครับๆเช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2010, 07:36:44 PM โดย kom-recon » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #177 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 07:51:00 PM »

ผมชอบเพลงดอกประดู่กับเดินหน้าครับ

โดยเฉพาะเพลงดอกประดู่ผมชอบมาก ฟังแล้วขนลุกโดยเฉพาะท่อนที่บอกว่า

"ถึงเรือจะจมในน้ำ แต่ธงไม่ต่ำลงมา"

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
kom-recon
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #178 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 07:55:20 PM »

ผมชอบเพลงดอกประดู่กับเดินหน้าครับ

โดยเฉพาะเพลงดอกประดู่ผมชอบมาก ฟังแล้วขนลุกโดยเฉพาะท่อนที่บอกว่า

"ถึงเรือจะจมในน้ำ แต่ธงไม่ต่ำลงมา"
กระผม ร.อ.คม ครุฑคำ ครับ เรียกผมว่าคมก็ได้ครับ
ถ้าดอกประดู่ผมชอบตรง ถึงตายตายไป ตายให้แก่ชาติของเรา , ถึงตายตายดี ตายในหน้าที่ของเรา , ทหารเรือเราจงดู ตายเป็นหมู่เพื่อชาติไทย
ส่วนเดินหน้า จะคิดถึงตัวเราใย จะต้องตายทุกคนไป ส่วนตัวเราตาย ไว้ยืน ไว้ยืนแต่ชื่อ     ให้โลกทั้งหลายเขาลือ ว่าตัวเราคือ ทหารเรือไทย
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #179 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:45:18 PM »

Grin Grin Grin เมื่อก่อนผมชอบอ่านนิยายของประเทือง ศรีสุขมากครับ ปัจจุบันท่านน่าจะเกษียณไปแล้วครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 46
  พิมพ์