๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยเฟื่องเรื่องเรือรบกันครับ  (อ่าน 123118 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:25:28 PM »

จะไปรบกับกองทัพเรืออเมริกันทำไมให้มันเสียหายรู้อยู่แล้วว่ารบกันตรงๆไม่ได้ ก็เอาภาษิตแบบง่ายๆคือ สู้ไม่ได้ก็เป็นพวกเดียวกันซะ

หรือไม่ก็รบแบบกองโจร เช่น เครื่องบินรบทันสมัยเหรอ นักบินเก่งเหรอ ทำอย่างไรก็ได้อย่าให้นักบินขึ้นบินได้

คิดสนุกๆ ครับทำได้แค่ไหนไม่ทราบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 03:03:06 PM »

ผมสนใจเรื่องเรือดำน้ำมากครับ แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องมากนัก อยากทราบว่ากองทัพเรือไทยสนใจแบบไหน มีข่าวว่าสนใจเรือดำน้ำเยอรมัน U206 มือสองของเกาหลีใต้ อยากทราบว่าไม่สนใจเรือดำน้ำรัสเซียบ้างเหรอครับ แล้วถ้าไม่นับเรื่องความเข้ากันได้ของระบบ นับแค่คุณภาพเรือ เรือดำน้ำรัสเซีย (Amur950) เยอรมัน (U206) และสวีเดน (A19) อย่างไหนน่ากลัวว่ากันครับ พอดีชอบเรือรัสเซียอย่าง amur 950 หรือ 1650 ตรงที่ขนาดเล็ก แถมมีระบบ VLS ยิงอาวุธปล่อยโจมตีฝั่งได้อีก  Cheesy
เรือดำน้ำรัสเซียเกิดไฟไหม้บ่อย บางทีก็จมเลย ไม่กลัวเหรอครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 03:10:30 PM »

เรือบรรทุกเครื่องบิน USS Harry Truman พร้อมเรือรบผิวน้ำ 7 ลำ กับเรือดำน้ำ 2 ลำ เรือบรรทุกเครื่องบิน ทั้ง 6 ลำนี้ มีทหารเรือกับนาวิกโยธิน รวม 35,700 นาย กับ เครื่องบินโจมตีที่มีฐานบินบนเรือบรรทุก เครื่องบิน 250 ลำ รวมทั้ง F-14 ทอมแคท และเครื่องบิน ลาดตระเวนและ ทำสงครามอิเล็กทรอนิกส์ F/A-18 ฮอร์เน็ต กับขีปนาวุธโธมาฮอว์ค มากกว่า 1,000 ลูก

-จากข้อมูลรายงานพิเศษ ยุทธการถล่มอิรัก โดยคุณสุธิชัยหยุ่น
 http://www.bangkokbiznews.com/2003/special/iraq/news.php?news=support_ali.html

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 03:42:15 PM »

เรือรบรุ่นใหม่ครับ ไม่รู้ของประเทศไหน หน้าตาแปลกจัง ป้อมปืนก็ไม่มี

ฟังอึ่งหางด้วนเรื่องเรือรบโม่พลางๆก่อนเจอผู้รู้จริงนะครับ  รูปแบบเรือเป็นแบบCatamaran (เรือสองทุ่น) 
เพื่อลดแรงเสียดทานน้ำให้มากแล้วก็สามารถทรงตัวได้ดีในน้ำ

ส่วนแบบข้างล่าง

เป็นTrimaran(เรือสามทุ่น)

ทั้งสองอย่างจัดอยู่ในหมวดMulti-hull  (ขอยืมภาพจากเวบเรือใบของฝรั่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

ที่บอกว่าแปลก ป้อมปืนก็ไม่มี ดูด้านหลังที่เป็นดาดฟ้าครับ ลักษณะเหมือนมีคอปเตอร์จอดอยู่ อาจเป็นเรือบรรทุกเครื่องบินก็ได้ครับ

ส่วนป้อมปืนบางที  เป็นการออกแบบเรือสำหรับอนาคต ของหลายๆอย่างถูกพับเก็บซ่อนได้ครับ  พวกพุก(Cleatหรือเปล่า ไม่แน่ใจ)
สำหรับผูกเรือยังเก็บได้เลยครับ
อย่างภาพล่าง รายนละเอียดทั้งหมดถูกพรางไว้มองไม่เห็นครับ

อันนี้เป็นCatamaranอีกหนึ่งรูปแบบของเรือรบ

ข้างล่างเป็นTrimaranอีกแบบของเรือรบ

ส่วนใหญ่พวกMulti-Hull มักจำทำหน้าที่เป็น Carrierเป็นหลัก ตามลักษณะเด่นของพื้นที่ใช้สอย และการรับโหลด
แต่ก็สามารถติดตั้งอุปกรณ์อย่างอื่นเพิ่มเติมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 03:47:13 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 05:03:28 PM »

ชอบเรือคาตามารานเหมือนกันครับ แต่เป็นเรือใบนะครับ สวยดี เห็นแล้วอยากเล่นเรือใบเป็น  Cheesy
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 05:06:40 PM »

ผมอยากทราบว่าทำไมเรื่อรบจึงแพ้ทางสากกะเบือ จะต้องโดนสากเบือยันไว้ทุกครั้งไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 05:40:57 PM »

ชอบเรือคาตามารานเหมือนกันครับ แต่เป็นเรือใบนะครับ สวยดี เห็นแล้วอยากเล่นเรือใบเป็น  Cheesy

ชอบแบบนี้

หรือแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 05:42:52 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 06:33:36 PM »

ชอบแบบนี้   

หรือแบบนี้ครับ

ชอบแบบที่2 มากกว่าครับ  แม่ย่านางเรือฝรั่งนี่่สวยเนาะ Grin Grin Grin น้ำลายหก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 06:36:09 PM »

http://atcloud.com/stories/24187  เอามาฝากเผื่อมีคนสนใจครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 07:08:03 PM »

เห็นว่าน่าสนใจดีครับ ลองเข้าไปอ่านกันดู

http://atcloud.com/stories/24412
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:27:26 PM »

อยากได้เรือยอร์ชสักเจ็ดลำ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:35:55 PM »

เพื่อให้ได้มาซึ่งฉายา... บังดุล เจ็ดเรือยอร์ช... Grin Grin Grin

ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:41:18 PM »

เพื่อให้ได้มาซึ่งฉายา... บังดุล เจ็ดเรือยอร์ช... Grin Grin Grin

ไหว้

หมัน

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 12:03:37 AM »

จอด......

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:52:45 AM »

ผมอยากทราบว่าทำไมเรื่อรบจึงแพ้ทางสากกะเบือ จะต้องโดนสากเบือยันไว้ทุกครั้งไป

บ้านผม ไม้จิ้มฟันก็ยันเรือรบได้แล้วครับ ฮา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 46
  พิมพ์