๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:55:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีงี้ด้วย! กรมทางหลวง จับ รถเครนการไฟฟ้า ข้อหาหมั่นไส้  (อ่าน 5578 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 03:43:53 PM »

ไม่มีอะไรหรอก ทุกๆเหตุการณ์ มันลุแก่อำนาจ ก็แค่นั้น..............ธรรมดาประเทศไทย...... บู่ บู่ บู่

ที่อื่นก็มีนะ 
สมัยเ้ด็กๆ เคยอ่านข่าวหนึ่งเจอ เป็นข่าวฮาๆประจำปี

ที่อเมริกา รถตำรวจลื่นไถลตกข้างทาง ชาวบ้านขับแทรคเตอร์ผ่านมา ลากขึ้นจนได้
หลังจากขึ้นมาแล้ว ตร.ก็เขียนใบสั่ง ข้อหา แทรคเตอร์ไม่มีสัญญาณไฟท้าย (คือมีแต่ไม่ติด)

ฮากันดีจริงๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:12:11 PM »

มันเหมือนชาวนากะงูเห่าเลย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:40:57 PM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

รถที่วิ่งขึ้นตาชั่งแล้วน้ำหนักเกินจะโดนเสียค่าปรับ ขึ้นศาล หรือทำให้น้ำหนักลดลง ก่อนที่จะออกจากด่านไปยังถนนอีกครับ เพราะถนนก่อนเข้าด่านชั่งกับออกจากด่านชั่ง ส่วนมากสภาพทรุดมากครับ

ขอบคุณครับ

ทำให้เป็นเรื่องใหญ่กว่านี้ก็ได้
เพราะ นน.เกิน เป็นความผิดที่ทำโดยเจตนา  สามารถส่งฟ้องและขอให้ศาลยึดทรัพย์สินที่กระทำผิด คือรถทั้งคันได้

เรื่องบ้าเลือดแบบนี้เคยเกิดขึ้นมาแล้วที่ จว.พิษณุโลก
เถ้าแก่หัวหมอ ไม่ประกัน แถมยังจดทะเบียนรถบรรทุกดินเป็นชื่อคนขับ (แล้วทำเรื่องโอนลอยไว้) เพื่อหลีกเลี่ยงความรับผิดชอบ  เวลาไปชนกับรถอื่น
ปรากฏว่าตำรวจทางหลวงจับมือกับอัยการ  ขอยึดรถ แล้วศาลชั้นต้นก็ยึดให้ด้วย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:47:00 PM »

ผู้บังคับให้คนอื่นปฏิบัติตามกฎหมาย... แต่ตัวเองละเมิดกฎหมาย

ไปเจอมาในเฟสบุ๊ค   คิก คิก
รถขาวแดง ก็จอดตรงช่องขาวแดง ที่เขาทาสีบอกไว้ผิดตรงไหน คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:53:24 PM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

รถที่วิ่งขึ้นตาชั่งแล้วน้ำหนักเกินจะโดนเสียค่าปรับ ขึ้นศาล หรือทำให้น้ำหนักลดลง ก่อนที่จะออกจากด่านไปยังถนนอีกครับ เพราะถนนก่อนเข้าด่านชั่งกับออกจากด่านชั่ง ส่วนมากสภาพทรุดมากครับ

ขอบคุณครับ

ทำให้เป็นเรื่องใหญ่กว่านี้ก็ได้
เพราะ นน.เกิน เป็นความผิดที่ทำโดยเจตนา  สามารถส่งฟ้องและขอให้ศาลยึดทรัพย์สินที่กระทำผิด คือรถทั้งคันได้

เรื่องบ้าเลือดแบบนี้เคยเกิดขึ้นมาแล้วที่ จว.พิษณุโลก
เถ้าแก่หัวหมอ ไม่ประกัน แถมยังจดทะเบียนรถบรรทุกดินเป็นชื่อคนขับ (แล้วทำเรื่องโอนลอยไว้) เพื่อหลีกเลี่ยงความรับผิดชอบ  เวลาไปชนกับรถอื่น
ปรากฏว่าตำรวจทางหลวงจับมือกับอัยการ  ขอยึดรถ แล้วศาลชั้นต้นก็ยึดให้ด้วย

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:09:55 PM »

ไม่มีอะไรหรอก ทุกๆเหตุการณ์ มันลุแก่อำนาจ ก็แค่นั้น..............ธรรมดาประเทศไทย...... บู่ บู่ บู่

สมัยเ้ด็กๆ เคยอ่านข่าวหนึ่งเจอ เป็นข่าวฮาๆประจำปี

ที่อเมริกา รถตำรวจลื่นไถลตกข้างทาง ชาวบ้านขับแทรคเตอร์ผ่านมา ลากขึ้นจนได้
หลังจากขึ้นมาแล้ว ตร.ก็เขียนใบสั่ง ข้อหา แทรคเตอร์ไม่มีสัญญาณไฟท้าย (คือมีแต่ไม่ติด)

ถ้าผมเป็นแทรคเตอร์จะดันมันลงข้างทางเหมือนเดิม  Grin โทษฐานเนรคุณ ผมยอมติดคุก

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:20:15 PM »

ถ้าผมเป็นแทรคเตอร์จะดันมันลงข้างทางเหมือนเดิม  Grin โทษฐานเนรคุณ ผมยอมติดคุก
โดนข้อหาทำลายของหลวงอีกกระทง ต้องชดใช้ทุกบาททุกสตางค์เพราะของหลวงตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้
ถ้าไม่มีเงินติดคุกคิดเป็นเงินรายวันจนกว่าจะครบ
 รถตำรวจทั้งคันราคาเท่าไหร่ก็ติดไปจนกว่าจะครบ ได้ติดกันคุกผุครับ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2013, 09:27:34 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:33:52 PM »

ถ้าผมเป็นแทรคเตอร์จะดันมันลงข้างทางเหมือนเดิม  Grin โทษฐานเนรคุณ ผมยอมติดคุก
โดนข้อหาทำลายของหลวงอีกกระทง ต้องชดใช้ทุกบาททุกสตางค์เพราะของหลวงตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้
ถ้าไม่มีเงินติดคุกคิดเป็นเงินรายวันจนกว่าจะครบ
 รถตำรวจทั้งคันราคาเท่าไหร่ก็ติดไปจนกว่าจะครบ ได้ติดกันคุกผุครับ คิก คิก คิก คิก

จับปรับ โดยตำรวจจ่ายค่าปรับให้...จะได้ใจและความเกรงจากชาวบ้านครับ.

ถ้าจ้างรถมาดึงก็ต้องเสียตังค์อยู่แล้ว.

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์