๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:36:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 46
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาคุยเฟื่องเรื่องเรือรบกันครับ  (อ่าน 123101 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 06:50:32 PM »

เรือรบรุ่นใหม่ครับ ไม่รู้ของประเทศไหน หน้าตาแปลกจัง ป้อมปืนก็ไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 12:23:02 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:57:03 PM »

เรือรบกับเรือหางยาวอันไหนวิ่งเร็วกว่ากันครับ Grin Grin Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 09:25:02 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=jzfqxmHpxfU&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=jzfqxmHpxfU&amp;feature=related</a>

ไม่แน่ใจครับ น่าจะสูสีกัน

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:31:25 PM »

เรือรบกับเรือหางยาวอันไหนวิ่งเร็วกว่ากันครับ Grin Grin Grin

ผมว่าลำนี้... Grin Grin Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:24:06 AM »

สมมุติว่าสหรัฐอเมริกาเป็นศัตรูกับเรา มันส่งเรือบรรทุกเครื่องบินมา 1 ลำ จะสามารถคุมน่านฟ้าไทยได้หมดหรือเปล่าครับ กองบินต่าง ๆ ของไทยผนึกกำลังกันพอจะต่อกรมันไหวไหม ? คือสงสัยว่าเครื่องบินที่มีฐานอยู่บนเรือจะมีรัศมีทำการไปถึง อุบล อุดร เชียงใหม่ ฯลฯ หรือเปล่า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:35:54 AM »

ไอ แฮบ โน ไอเดีย. Grin Grin Grin

มารอรับพลังความรู้ด้วยคนครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:37:34 AM »

สมมุติว่าสหรัฐอเมริกาเป็นศัตรูกับเรา มันส่งเรือบรรทุกเครื่องบินมา 1 ลำ จะสามารถคุมน่านฟ้าไทยได้หมดหรือเปล่าครับ กองบินต่าง ๆ ของไทยผนึกกำลังกันพอจะต่อกรมันไหวไหม ? คือสงสัยว่าเครื่องบินที่มีฐานอยู่บนเรือจะมีรัศมีทำการไปถึง อุบล อุดร เชียงใหม่ ฯลฯ หรือเปล่า
ถ้ามาแค่เรือบรรทุกเครื่องบิน ส่วนใหญ่เสร็จไทยครับ ขึ้นบกปุ๊บโดนจับลอกคราบปั๊บ  คิก คิก
พาออกนอกเรื่องนิดนะครับเดี๋ยวผมขอสมัครตามอ่านก็แล้วกัน ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:44:28 AM »

ผมว่าไม่รอดครับ Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:32:56 PM »

ถ้ามาแค่เรือบรรทุกเครื่องบิน ส่วนใหญ่เสร็จไทยครับ ขึ้นบกปุ๊บโดนจับลอกคราบปั๊บ  คิก คิก
พาออกนอกเรื่องนิดนะครับเดี๋ยวผมขอสมัครตามอ่านก็แล้วกัน ไหว้

ยิ่งยกพลขึ้นบกที่พัทยา.....เห็นโทรมกลับไปเกือบทุกคน....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:44:40 PM »

ยิ่งยกพลขึ้นบกที่พัทยา.....เห็นโทรมกลับไปเกือบทุกคน....
มีอยู่ปี มาฝึกแถว ๆ นครนายกครับ ผมละอู้ฮู้ อะโลฮา เลย พัทยามาเปิดสาขากลางทุ้งนานครนายก น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:51:27 PM »

บิสมาร์คๆ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
vorapot.pa
ใต้ร่มประดู่
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:55:53 PM »

ขอ JAM ด้วยคนครับ
อ้างถึง

ถึงตายตายไป ตายให้แด่ชาติของเรา
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:05:15 PM »

ปรกติเรือบรรทุกเครื่องบินไปไหนจะมีเรือคุ้มกันทั้งบนน้ำใต้น้ำเป็นโขยงเลยครับ ประมาณเจ้าพ่อมาเฟียระดับโลกเลย ซึ่งกองเรือทั้งหมด ผมว่าทันสมัยกว่าและมีปริมาณมากกว่ากองทัพเรือไทยทั้งกองทัพซะอีก เรือพิฆาตแบบเอจิสของเค้าลำเดียวโหลดอาวุธครบราคาเกือบเท่างบประมาณของกองทัพเรือไทยทั้งปีเชียวครับ เครื่องบินรบบนเรือก็มีหลายสิบลำพร้อมทุกประเภท ทั้งขับไล่ ครองอากาศ โจมตี ทำสงครามอิเล็กทรอนิกส์ ฯลฯ ซึ่งผมว่าเหนือกว่ากองทัพอากาศไทยด้วยซ้ำ (จำนวนเครื่องของเราอาจมากกว่าแต่คุณภาพเครื่องเป็นรองแน่ครับ) ในกองเรือก็มีนาวิกโยธินหลายพันนายพร้อมยกพลขึ้นบกตลอดเวลา ถ้ากองเรืออเมริกันคิดถล่มประเทศเราเป็นเรื่องง่ายมากเลยครับ  Cheesy
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:12:08 PM »

ผมสนใจเรื่องเรือดำน้ำมากครับ แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องมากนัก อยากทราบว่ากองทัพเรือไทยสนใจแบบไหน มีข่าวว่าสนใจเรือดำน้ำเยอรมัน U206 มือสองของเกาหลีใต้ อยากทราบว่าไม่สนใจเรือดำน้ำรัสเซียบ้างเหรอครับ แล้วถ้าไม่นับเรื่องความเข้ากันได้ของระบบ นับแค่คุณภาพเรือ เรือดำน้ำรัสเซีย (Amur950) เยอรมัน (U206) และสวีเดน (A19) อย่างไหนน่ากลัวว่ากันครับ พอดีชอบเรือรัสเซียอย่าง amur 950 หรือ 1650 ตรงที่ขนาดเล็ก แถมมีระบบ VLS ยิงอาวุธปล่อยโจมตีฝั่งได้อีก  Cheesy
vorapot.pa
ใต้ร่มประดู่
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:16:55 PM »

เรามีใหญ่สุดแค่นี้

ถึงตายตายไป ตายให้แด่ชาติของเรา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 46
  พิมพ์