๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:29:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cito เป็นอันตรายต่อโพลิเมอร์ไหมครับ  (อ่าน 2971 ครั้ง)
Nikoboy
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 09:36:44 PM »

พอดีได้แถมมากับปืน M&P9 จริงๆ ก็ใช้มาตลอด ไม่มีปัญหาอะไร (แต่เหม็นชะมัด) แต่ไม่ค่อยมั่นใจครับว่าระยะยาวจะเป็นอะไรไหม  Huh
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:25:45 PM »

อืม.....เท่าที่เคยใช้มาก็ยังไม่เป็นไรนะครับแต่ผมไม่ได้ฉีดโดยตรงไปที่โพลิเมอร์แต่ฉีดที่ผ้าแล้วเช็ดเท่านั้นเอง Cheesy
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:41:26 PM »

กล็อคของผมเป็นฝุ่นเช็ดไม่ออก ผมก็ใช้CITO ฉีดเลยครับ ตอนนี้ไม่เห็นเป็นอะไรครับ ทำอย่างนี้มาเป็นปีแล้ว Grin
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:48:59 PM »

จะฉีดแบบชุ่มเลยหรือคะ เอาแค่สำลีพันตะเกียบแล้วฉีดไปหน่อยคงพอ เท่าที่ใช้มายังไม่เป็นอะไรนะคะ Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:33:25 AM »

โครงโพลิเมอร์ผมไม่ใช้ซิโต้เช็ดครับ...

ผมใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ด...

ถ้าเลอะมากๆก็เอาลงอ่าง...

ใช้น้ำยาล้างจาน ฟอกและขัดถูไปเลยครับ... Cheesy
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 01:23:25 AM »

พอดีได้แถมมากับปืน M&P9 จริงๆ ก็ใช้มาตลอด ไม่มีปัญหาอะไร (แต่เหม็นชะมัด) แต่ไม่ค่อยมั่นใจครับว่าระยะยาวจะเป็นอะไรไหม  Huh

ผมเองก็สงสัยเหมือนกันครับ  Huh
กรณีที่เราถอดประกอบแบบละเอียดไม่เป็น  Tongue
จะฉีดน้ำมันล้างปืนเยอะๆ เข้าไปภายในโครงปืนจะได้หรือเปล่า  Grin
แต่คิดว่า น่าจะฉีดน้ำมันเข้าไปเยอะๆ ได้
หลังจากอ่านกระทู้นี้จบแล้ว

- ถามพี่เรื่องการล้างปืนโครงโพลิเมอร์  Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=50509.0

ส่วนการล้างเฉพาะโครงปืนโพลิเมอร์ ด้วยน้ำยาล้างจาน หรือ แชมพู แบบถอดประกอบละเอียด
ลองดูกระทู้นี้ครับ
- ล้างน้องกล๊อคให้เอี่ยมอ่อง  Grin
http://www.glock-club.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=457
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:44:41 AM »

ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ฉีดจนชุ่มแต่ก็ต้องเช็ดให้แห้งทุกครั้งครับ แต่ถ้าจะให้ดีผมแนะนำให้ใช้ลมแรงๆที่ใช้เติมลมรถที่หัวฉีดเป็นที่เติมลมลูกบอลฉีดเป่าให้แห้ง แต่ในระยะยาวผมเองก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีผลอะไรไหม แต่เท่าที่ใช้มาตอนนี้ยังไม่มีอะไรผิดปกติครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:11:35 PM »

ผมใช้ CITO กับปืนที่เป็นโพลิเมอร์ทั้งสองกระบอกของผมปรากฎว่าไม่เกิดปัญหาใดๆทั้งสิ้น ตอนนี้ใช้ไปแล้ว 2 กระป๋องแล้วครับ  เยี่ยม

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
Nikoboy
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 02:31:28 PM »

ขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับ คือผมไม่ได้ใช้ Cito เช็ดโครงโพลิเมอร์ตรงๆ หรอกครับ เพียงแต่ว่าเวลาล้างปืนมันคงเลี่ยงไม่ได้ที่ Cito จะซึมลงไปหาโครงโพลิเมอร์ใช่ไหมครับ แค่วิตกจริตน่ะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 03:38:26 PM »

ขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับ คือผมไม่ได้ใช้ Cito เช็ดโครงโพลิเมอร์ตรงๆ หรอกครับ เพียงแต่ว่าเวลาล้างปืนมันคงเลี่ยงไม่ได้ที่ Cito จะซึมลงไปหาโครงโพลิเมอร์ใช่ไหมครับ แค่วิตกจริตน่ะครับ
ผมก็เหม็นเหมือนกัน....เหม็นติดมือ ล้างก็ไม่ออก
ก็อย่าใช้น้ำมันจนถึงกับซึมหรือหยดซีครับ แค่เอาชุบกับสำลี แล้วเช็ดๆ ตามจุดที่เป็นโลหะภายหลังทำความสะอาดแล้ว เพียงเพื่อให้ชิ้นส่วนที่เป็นโลหะ มีน้ำมัน เป็นฟิลม์ติดอยู่ ก็พอแล้ว ครับ ไม่ต้องให้ถึงกับย้อยหรือซึมลงไปในโครงฯก็ได้นะครับ
เวลาโครงโพลิเมอร์  มันโดนน้ำมันแล้ว เช็ดออก ก็ยาก  เหม็นก็เหม็น ไม่น่าจับเลย
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 03:43:26 PM »

...ตอบแบบฟันธงนะครับ..ไม่เป็นอันตรายครับสบายใจได้

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:39:02 AM »

ผมว่า cito ก็หอมนะ เพราะยังมีปืนให้ใช้ cito  Grin Cheesy Cheesy
หน้า: [1]
  พิมพ์