๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:30:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามยิงปืนบางบัวทอง  (อ่าน 33590 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 09:08:37 PM »

สนามยิงปืนบางบัวทอง

ดำเนินงานโดย สมาคมกีฬายิงปืนจังหวัดนนทบุรี

เลขที่ 119 หมู่ 13 ถนนกาญจนาภิเษก ตำบลบางบัวทอง อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี

โทร 02-922-7004-5 แฟ๊กซ์ 02-571-2315

เวลาทำการ  09.00- 17.30 น.

- สนามระบบต่อสู้ สนามอัดลม (ติดแอร์) และสนาม 50 เมตร มีรอกไฟฟ้าบริการ < สมาชิกต้องชำระเงินรายครั้งตามที่สนามฯกำหนดไว้ >
- สนาม 25 เมตร  มีบริการรอกไฟฟ้า จำนวน 6 ช่องยิง  และกำลังทะยอยติดตั้งเพิ่มให้ครบจำนวนช่องยิง

* รอกไฟฟ้า สำหรับสนาม 25 เมตร ที่สนามบางบัวทอง จะเป็นคานเหล็ก 2 เส้นวิ่งตีคู่ จากโต๊ะยิงไปถึง สุดระยะ 25 เมตรนะคะ
     และตัวรอกที่จับขาเ้ป้า กับส่วนที่ยึดเกาะกับรางเป็นเหล็ก ทำให้ เป้าไม่แกว่งเมื่อลมพัด
     หรือ เมื่อเรากดปุ่มเคลื่อนเ้ป้าไประยะที่ต้องการจะยิง พอได้ที่แล้ว ก็ถอนมือจากปุ่มกดเรียกเป้า
     จะ สามารถยิงได้ทันที ไม่ต้องรอให้หายแกว่ง  ชมภาพด้านล่างประกอบนะคะ

พี่เอ แห่งสนามยิงปืนบางบัวทอง เล็งเห็นถึงความปลอดภัยของท่านสมาชิกที่มาใช้สนามฯ ในเรื่องของการลงแนวยิงไปทำการเปลี่ยนเป้า
และยังคำนึงถึง ความสะดวกของนักกีฬาปืนสั้นแม่นยำ ที่จำเป็นต้องซ้อมสม่ำเสมอ และเปลี่ยนเป้าค่อนข้างบ่อย

ตลอดจนถี่ถ้วนในการคิดคำนวน วางรางเหล็กคู่วิ่งยาวตลอดระยะ 25  ให้ มั่นคง ตัดปัญหาเป้าแกว่ง
เพืออำนวยความสะดวกให้กับนักกีฬา  และท่านสมาชิกที่ต้องการซ้อมยิงปั้นเอ๊กซ์ สร้างสมาธิ เพิ่มศักยภาพความแม่นยำ  

สมัครสมาชิก     1  ปี     500  บาท
                       5  ปี  2,000  บาท

* สมัครสมาชิกไม่ต้องนำรูปถ่ายมานะคะ ทางสนามมีบริการถ่ายภาพให้ค่ะ *

ราคากระสุนซ้อม ณ วันที่ 8 ส.ค. 53

.45   บุลเล็ท    850 / กล่อง
9 มม.              800 / กล่อง
.38                700  / กล่อง
ลูกซอง            600 / กล่อง

เ้ป้าตาวัว     6  บาท
เป้าหุ่นคน  10 บาท
ล้างปืน      40 บาท    < ล้างปืนสะอาดมาก ๆ เลยค่ะ >

ขอขอบพระคุณ พี่อ้วน และพี่เอ แห่งสนามยิงปืนบางบัวทอง สำหรับ ทุก ๆ ความอนุเคราะห์ เป็นอย่างสูงค่ะ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 11:08:25 AM โดย SANDY » บันทึกการเข้า
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 09:32:45 PM »

มีข้อมูลดีๆมาฝากอีกแล้วคุณ Sandy ขอบคุณครับ

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 11:24:38 PM »

แบบนี้ ... เห็นทีต้องพาเพื่อนๆ ไปสมัครเยอะแล้วครับพี่เพชร ...
พักหลัง บ้านผมอยู่แถวๆ พุทธมณฑล .. ขับรถไปซ้อมยิงถึงรามอินทรา
เจอกับปรากฎการ์ณลูกไม่มี ลูกหมด ... ซ้อมใกล้ๆ บ้านบ้างดีกว่าครับ .. อิอิ
  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 11:32:27 PM »

โห..ไม่ได้ไปเดือนเดียว มีของใหม่ให้เล่นอีกแล้ว ต้องลอง ขอบคุณคุณป้าSANDYมากครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
guntinan-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 11:35:58 PM »

ไปลองมาแล้วครับพี่ดี้ ของเค้าดีจริงๆ แต่ทางสนามจะห่วงเรื่องโครงเหล็กติดเป้ามากครับ ซึ่งก็น่าห่วงจริงๆ คือถ้าใครยิงปืนกระตุกไกหรือพวกมือใหม่มากๆยิงแบบกระจายเต็มเป้านั้นไม่เท่าไหร่ แต่ยิงโดนกรอบเหล็กที่ว่านี้สิครับ ก็จะมีอันบิดเบี้ยวไปเรื่อยๆคล้ายกับที่สนาม ทอ. คราวนี้เวลาจะติดเป้าก็จะมีปัญหาเป้าบิดเบี้ยวตามโครงเหล็กไปด้วยครับ พอดีวันที่ผมไปยิงพร้อมกับเพื่อน เพื่อนผมก็ล่อกรอบเหล็กที่ว่านี้(เพื่อนผมเป็นประเภทมือใหม่กระตุกไก 10 เมตร Grin) เจ้าหน้าที่สนามเลยเดินมาขอร้องเพื่อนผมให้ไปใช้ช่องยิงแบบเดิมๆที่ใช้โครงเหล็กติดเป้าแบบยกไปตั้งแทนครับ ส่วนผมก็ให้กำลังใจเพื่อนว่า ยิงใหม่ๆก็อย่างนี้แหละ ยิงบ่อยๆเดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง พูดง่ายๆว่าต้องหมดอีกเยอะ ยิ้มีเลศนัย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:30:50 AM »

ขอบคุณครับ...

มีโอกาสจะแวะไปครับ... Cheesy
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:14:13 AM »

ไปลองมาแล้วครับพี่ดี้ ของเค้าดีจริงๆ แต่ทางสนามจะห่วงเรื่องโครงเหล็กติดเป้ามากครับ ซึ่งก็น่าห่วงจริงๆ คือถ้าใครยิงปืนกระตุกไกหรือพวกมือใหม่มากๆยิงแบบกระจายเต็มเป้านั้นไม่เท่าไหร่ แต่ยิงโดนกรอบเหล็กที่ว่านี้สิครับ ก็จะมีอันบิดเบี้ยวไปเรื่อยๆคล้ายกับที่สนาม ทอ. คราวนี้เวลาจะติดเป้าก็จะมีปัญหาเป้าบิดเบี้ยวตามโครงเหล็กไปด้วยครับ พอดีวันที่ผมไปยิงพร้อมกับเพื่อน เพื่อนผมก็ล่อกรอบเหล็กที่ว่านี้(เพื่อนผมเป็นประเภทมือใหม่กระตุกไก 10 เมตร Grin) เจ้าหน้าที่สนามเลยเดินมาขอร้องเพื่อนผมให้ไปใช้ช่องยิงแบบเดิมๆที่ใช้โครงเหล็กติดเป้าแบบยกไปตั้งแทนครับ ส่วนผมก็ให้กำลังใจเพื่อนว่า ยิงใหม่ๆก็อย่างนี้แหละ ยิงบ่อยๆเดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง พูดง่ายๆว่าต้องหมดอีกเยอะ ยิ้มีเลศนัย

ค่ะ  ครูผู้ดูแลช่องยิงฯ จะดูอยู่ด้านหลัง ไม่ห่างเลยละค่ะ เพื่อดูเรื่องแนวปืน และการยิงเร็ว ฯลฯ ที่ช่องยิงนี้น่ะค่ะ
จะเห็นได้ค่อนข้างชัดว่า หากใหม่มาก ๆ ครูผู้ดูแลสังเกตเห็น  ท่านจะเข้าไปแนะนำอย่างสุภาพ ให้ไปยิงช่องข้าง ๆ ที่เป็นขาตั้งเป้าแบบเดิม แทนน่ะค่ะ

นอกจากครูผู้แลช่องยิงแ้ล้ว ยังมีเจ้าหน้าที่สนาม ล้างปืน 2 ท่าน นั่งทำการฯ อยู่หลังแนวยิง รอกไฟฟ้าเลยค่ะ
ซึ่ง จนท.จะช่วยกันดูเช่นกันค่ะ

ขอบคุณน้ากิตค่ะ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 07:19:54 AM โดย SANDY<เพชร> » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:20:02 AM »

แบบนี้ ... เห็นทีต้องพาเพื่อนๆ ไปสมัครเยอะแล้วครับพี่เพชร ...
พักหลัง บ้านผมอยู่แถวๆ พุทธมณฑล .. ขับรถไปซ้อมยิงถึงรามอินทรา
เจอกับปรากฎการ์ณลูกไม่มี ลูกหมด ... ซ้อมใกล้ๆ บ้านบ้างดีกว่าครับ .. อิอิ
  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ค่ะ  มีแบบรายปี เพียง 500 บาท และ  5 ปี 2000 บาท พร้อมบริการถ่ายภาพทำบัตรสมาิชิกให้ด้วยเลยนะคะ

ก่อนไปสนามฯ เพื่อความแน่ใจ กรุณาโทร update เรื่องกระสุนก่อนก็ดีนะคะ
เนื่องจากในช่วงนี้ บางที บางขนาด จะขาดช่วงน่ะค่ะ จะได้ไม่เสียเที่ยวน่ะค่ะ

เบอร์โทรสนามนะคะ  : โทร 02-922-7004-5 แฟ๊กซ์ 02-571-2315

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 07:22:39 AM โดย SANDY<เพชร> » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:22:53 AM »

มีข้อมูลดีๆมาฝากอีกแล้วคุณ Sandy ขอบคุณครับ

ค่ะ หากได้ไปไหนมา , มีอะไรที่ไหน , อย่างไร ก็อยากแวะมาบอกเล่าเก้าสิบกันน่ะค่ะ
จะได้มีความสุข ในวันยิงปืน แบบคนรัก GUN น่ะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:24:12 AM »

โห..ไม่ได้ไปเดือนเดียว มีของใหม่ให้เล่นอีกแล้ว ต้องลอง ขอบคุณคุณป้าSANDYมากครับ

ค่ะ สำหรับช่องยิงระยะ 25 เมตร ที่มีรอกไฟฟ้าใหม่ล่าสุดไว้บริการ จำนวน 6 ชุดที่ติดตั้งแล้วเสร็จนั้น
เห็นได้ชัดเจนค่ะ ว่ารอกไฟฟ้าทำให้ ท่านที่มาใช้สนาม เทค เทิร์น ได้เร็วมากค่ะ
แต่ละท่านมา พอยิงจนหมดกระสุน ก็ถอนข้าวของออกจากช่อง

ท่านที่มาใหม่ ก็เ้ข้าช่องยิงต่อทันทีค่ะ เพราะไม่ต้องรอเพื่อจะเปลี่ยนเป้าพร้อมกัน ไม่ต้องเดินกลับไปมาน่ะค่ะ
ทำให้ยิงชุดใหม่ได้ ไวขึ้นค่ะ

รอกมือ รอกไฟฟ้าที่เราเคยเห็นกัน จะเป็นสลิง ทำให้แกว่ง จนถือปืนเมื่อย หรือเล็งกันจนล้าตา กว่าจะได้ยิงนะคะ
ซึ่ง แกว่งเพราะลม , แกว่งจากแรงกระเพื่อมจากการที่เรา หมุนรอก  ฯลฯ

และที่ด้านบนของเฟรมที่จะติดเป้า  จะเป็นเหล็กแหลม ให้นำเป้ามาเสียบให้ทะลุ สองมุมบน
ส่วนด้านข้าง และด้านล่างนั้น หายห่วงเลยค่ะ เพราะเขามีเหล็กเส้น ขนาดตะเกียบ เป็นแนวดิ่งจากบน ลงล่าง   2 อัน 2 ข้าง
ซึ่งใช้โยกลงมาเพื่อเป็นที่ทับ ริมสองข้างของเป้า ไม่ให้เป้ากระพือด้วยแรงลมค่ะ

เพื่อนสมาชิกที่อยู่้ในละแวกดังกล่าว หรือไปมา ไม่ลำบาก ลองแวะไปชมก่อนตัดสินใจ สมัครสมาชิกได้นะคะ
ขอบพระคุณค่ะ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:25:39 AM »

ขอบคุณครับ...

มีโอกาสจะแวะไปครับ... Cheesy

ขอบพระคุณ แทน ทางสนามฯ ค่ะ
 ไหว้
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:18:02 AM »

ปกติสนามนี้เข้มงวดเรื่องความปลอดภัยอยู่แล้วครับถึงเป็นด้านที่เปลี่ยนเป้าเองก็มั่นใจได้   ส่วนรอกไฟฟ้าถึงจะมั่นใจ100%ขณะเปลี่ยนเป้าแต่ก็มีข้อเสียครับ .... แป็บเดียว หมดไป2กล่อง ยิงเพลินเลย  อีกอย่างผมยิงได้แค่ 10 เมตร เพราะ จนท.บอกว่าถ้าจะยิงช่องรอกไฟฟ้าให้ยิงระยะที่เข้าวงดำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:25:37 AM »

อย่างงี้ก็ยิงกันเพลินเลยซิครับ

logo maker" border="0
pon41me
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 02:06:14 AM »

ไม่มีลูก .22lr หรือครับ

ถ้ามียี่ห้ออะไร ราคาเท่าไรบ้าง กี่นัดต่อกล่อง
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 03:50:17 AM »

ไม่มีลูก .22lr หรือครับ

ถ้ามียี่ห้ออะไร ราคาเท่าไรบ้าง กี่นัดต่อกล่อง
ทราบแต่ cciหัวดํา280/50นัด-minimag700/100นัดครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์