๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:39:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 283458 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:33:27 AM »

สมาชิกใหม่ครับ มีdiana m34 แต่ได้มานานแล้ว ไม่ทราบว่ามีท่านใดแนะนำที่โมดิฟายให้ได้ยิงได้ดุจปืนใหม่ๆบ้างครับ ผมอยู่แถวสุขสวัสดิ์ครับ
ลองคุยกับพี่ที่ชื่อcokoดูครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน Grin ไหว้

SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 02:09:01 AM »

ชอบเพราะปืนเขาขายมา 120 ปีแล้วครับ ตกใจ  คงน่าจะมีดีอยู่บ้างละครับ ถึงได้อยู่มาจนป่านนี้ครับ คิก คิก  ของผมใช้ตัวนี้ครับ M 56 TH + Scope + Mount + Bipod  ไหว้

สูงสุดคืนสู่สามัญ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 06:37:17 AM »

สมาชิกใหม่ครับ มีdiana m34 แต่ได้มานานแล้ว ไม่ทราบว่ามีท่านใดแนะนำที่โมดิฟายให้ได้ยิงได้ดุจปืนใหม่ๆบ้างครับ ผมอยู่แถวสุขสวัสดิ์ครับ
ลองคุยกับพี่ที่ชื่อcokoดูครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน Grin ไหว้

แล้วอย่าลงชื่อสมัคร..สมาชิก ด้วยนะครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 06:45:26 AM »

แล้วอย่าลงชื่อสมัคร..สมาชิก ด้วยนะครับ...

แล้วอย่า  ลืม  ลงชื่อสมัคร..สมาชิก ด้วยนะครับ

แก้ให้ครับ  ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 06:50:16 AM »

ต้องเปิดอ่านในกระทู้ครับหน้าไหนจำไม่ได้ มีเรื่องM34 ทั้งโม ทั้งเปลี่ยนสปริง
    คุณ อู๋ก็มี M34 ครับและชุดโมดิฟาย  เยี่ยม
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 07:05:27 AM »

แล้วอย่า  ลืม  ลงชื่อสมัคร..สมาชิก ด้วยนะครับ

แก้ให้ครับ  ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก

ฮ่าๆๆ...ขอบคุณครับพี่ดุก...พอดีพึ่งตื่นก็มานั่งโต๊ะคอมเลย...รอกาแฟมาเสริฟ์...เลยโงเงงัวเงีย...อยู่ครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 08:39:02 AM »

ศูนย์รวมอะไหล่ ปืนเกือบทุกยี่ห้อครับ...แล้วจะไม่ผิดหวัง.....
  ปืน Diana  มันเป็นปืนดี ปืนทน อยู่แล้วครับ...ถ้าไม่ได้ใช้มานานก็คงมีแค่เปลี่ยนอะไหล่จำพวกซีลยาง ลูกสูบ แค่นั้นครับ..อาจมีสปริงด้วย...ถ้าสปริงมันล้า...ไหนๆจะรื้อเปลี่ยนแล้วก็รวดเปลี่ยนสปริงด้วยเลยครับ...เบ็ดเสร็จคงไม่กี่พันมั๊งครับ..ก็ได้ปืนใหม่มายิงเล่นกันแล้วครับ..
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 04:10:32 PM »

ชอบเพราะปืนเขาขายมา 120 ปีแล้วครับ ตกใจ  คงน่าจะมีดีอยู่บ้างละครับ ถึงได้อยู่มาจนป่านนี้ครับ คิก คิก  ของผมใช้ตัวนี้ครับ M 56 TH + Scope + Mount + Bipod  ไหว้

อยากเห็นผลทดสอบครับ... Cheesy Cheesy

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 06:34:47 PM »

อยากเห็นผลทดสอบครับ... Cheesy Cheesy
  ผมก็พึงเห็นปืนรุ่นนี้จากกระทู้ของคุณ  SPY10เมื่อเร็วๆนี้ รู้สึกน่าสนใจ..รบกวนขอทราบผลทดสอบด้วยเช่นกัน ครับ
                                                                                                                             ขอบคุณ
SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:50:59 PM »

ผมก็พึงเห็นปืนรุ่นนี้จากกระทู้ของคุณ  SPY10เมื่อเร็วๆนี้ รู้สึกน่าสนใจ..รบกวนขอทราบผลทดสอบด้วยเช่นกัน ครับ
                                                                                                                             ขอบคุณ

นัดกับอาจารย์ ผณิศวร ไว้แล้วครับว่าจะให้ช่วยยิงทดสอบและช่วยตั้งกล้อง Scope ให้หร้อมกันด้วยเลย แล้วจะเอารูปมาลงให้ครับ ลำพังมืออย่างผมยิงเองคงไม่ถึงขั้นแน่ครับ (ต้องแอบยิงคนเดียวแล้วหละคร้าบ) เอาผลคะแนนของผมมาให้ดูจะเสียชื่อปืนเขาเปล่าๆ 55555  แต่คงต้องเป็นหลังวันที่ 20 ส.ค. 53 ไปแล้วนะครับ พอดีต้องไปธุระที่งาน World Expo นะครับ

ขอบคุณครับ

สูงสุดคืนสู่สามัญ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 07:39:07 AM »

ขอบคุณ

นัดกับอาจารย์ ผณิศวร ไว้แล้วครับว่าจะให้ช่วยยิงทดสอบและช่วยตั้งกล้อง Scope ให้หร้อมกันด้วยเลย แล้วจะเอารูปมาลงให้ครับ ลำพังมืออย่างผมยิงเองคงไม่ถึงขั้นแน่ครับ (ต้องแอบยิงคนเดียวแล้วหละคร้าบ) เอาผลคะแนนของผมมาให้ดูจะเสียชื่อปืนเขาเปล่าๆ 55555  แต่คงต้องเป็นหลังวันที่ 20 ส.ค. 53 ไปแล้วนะครับ พอดีต้องไปธุระที่งาน World Expo นะครับ

ขอบคุณครับ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:27:33 AM »

ผมเห็นรุ่นนี้แล้วยังอยากจะแปลง Diana 54 ให้เป็นรุ่นนี้เลยครับ

ต้องเปลี่ยนชุดลั่นไกเป็นรุ่น T06 และเปลี่ยน Piston เป็นของรุ่น 56TH นี้ด้วยครับ

ขอรอดูว่าในเวปฝรั่งทำดูก่อนแล้วค่อยทำตาม เพื่อลดความเสี่ยงครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 10:33:58 AM โดย Thunder 65 » บันทึกการเข้า

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:31:09 PM »

สวัสดีครับ พลพรรค dina 54 ทุกท่าน

กระผม...ได้ dina 54 มือ 2 มาแบบฟลุ๊กๆ ไม่น่าเชื่อ...คือว่า
วันหนึ่ง...นั่งคุยกับพี่ที่ทำงาน ตรงสวนพักผ่อน ว่าอยากได้ปืนสปริงไว้ยิงเล่น...แก้กลุ้ม เพราะทำวิทยานิพนธ์มันน่าเบื่อ
พี่แกก็ดีนะ...รอเดี๋ยว...แล้วแกก็ยกปืนฯมาจากท้ายรถ...เนื่ยเอาไปดิ พี่ขาย จะหาเงินไปซื้อปืนใหม่แบบอัดลมแรงดันสูงที่กำลังฮิต
พร้อมคำแนะนำการใช้งาน กระสุนอีก 50 เม็ดแบบคละรุ่นทั้งหัวตัด หัวนูน หัวแหลม กระสุนเบอร์ 2 นะ...หายี่ห้อดีๆใช้หน่อย...
เอาไปลองเล่นดู...พอใจค่อยมาจ่ายตังค์...ก็แบกกลับบ้ามมาแบบ งงๆ และ งกๆ...เอามาก็ไม่เสียหายอะไรนี่นา
พอเอากลับมาบ้าน ลองลูบ คลำๆ ดู เออ มัน dina 54 นี่หว่า...อ่านประวัติมามันเป็นปืนที่มีระบบรับแรงสะท้อนถอยหลังที่สุดยอด...
มันเป็นตัวที่ตามหาอยู่นี่หว่า...ได้มาง่ายๆงี้เชียวเหรอ มันมาอยู่ในมือแล้ว...
ก็ดีใจละครับ

ประวัติปืนฯ ได้ผ่านการซ่อมเพราะสปริงหักมาแล้วก็ประมาณ 1 ครั้ง ยิงมาแล้วกระสุน 2 กล่อง
ได้มาก็เอามายิงกระป๋อง...ขวด ยิงเสร็จก็เก็บ ดูแล้วไม่เข้าท่า กับสมรรถนะปืนเลย กลุ้ม แต่ก็ทำได้แค่เนี่ย บ้านมันหลังเล็กนี่นา
คงต้องขอคำแนะนำจาก พี่ๆทั้งหลายละครับ สำหรับ dina 54 airking ตั้งแต่ตั้งศูนย์ปืนละครับ

ด้วยความนับถือ
แตงโมหวานฉ่ำ....

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:42:45 PM »

ทำไมผมไม่ฟลุ๊คแบบนี้บ้างหว่า?Huh
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 12:59:49 AM »

จะเอาไหมครับแบบฟลุคๆ  ประเภทมาจากไหนไม่รู้  มารู้อีกทีขวดน้ำแดงแตกอะ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 60
  พิมพ์