๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:39:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 283462 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:23:48 PM »

ขออนุญาต..เนื่องจากเห็นว่าปืนยาวอัดลมแบบสปริ่งของ Dianaนี้ ราคาค่อนข้างสูง แต่ก็เป็นที่นิยมพอสมควรในหมู่คนรักปืนอัดลม ผมจึงคิด"รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana" เพื่อต้องทราบว่า
1.ทำไม/สาเหตุที่เพื่อนๆถึงเลือกซื้อปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana
2.ทำไม/สาเหตุเลือกรุ่น....
3.แล้วเพื่อนๆมีความรู้สึกที่ดีและไม่ดีต่อมันอย่างไร?(แสดงความรู้สึกอย่างอิสระ..เพื่อประโยชน์ต่อมวลสมาชิกฯ)
***จุดประสงค์ของผมคงไม่ได้คิด Promote ปืนนี้แต่ประการใด แต่มีเป้าหมายที่จะให้เพื่อนๆที่จะคิดซื้อปืนยาวอัดลม ซึ่งราคาค่อนข้างสูงได้พิจารณาอย่างรอบด้านก่อนตัดสินใจซื้อและให้ความเข้าใจ ถือเป็นวิทยาทานให้กับพี่-น้องที่รักปืนยาวอัดลมทุกคน ครับ
                                                                                                                  ขอขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 01:45:58 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:55:27 PM »

เป็นการเริมต้นที่ดีครับ +1ครับ
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 01:15:00 PM »

ผมเกิดมาก็รู้จักกับปืนลมแบบสปิงครับ เลยซึมซับความเป็นสปิง ของปืนลม มันเขาใจในตัวการทำงานของปืนไม่ต้องกัวว่ามันเล่นยาก
ยิงยากไปได้ทุกที่ทุกเวลา ที่สำคัญมันเขาป่าไปได้เป็นเดือนๆกับผมโดยมีแต่ปืน และลูกแล้วก็น้ำมันเช็ดปืน พูดง่ายเลยมันคือชีวิต
แล้ววันหนึ่งผมพอมีเงินชื่อปืนลมได้ผมก็ขาดหวังว่าผมต้องชื่อปืน Diana ที่ผมรอมาแต่เด็กให้ได้ครับ
แต่ท่าจะเอาไปยิงเป้า ยิงแข่งขัน ยิงเอาความแม่นยำก็ว่ากันอีกเรื่องหนึ่งครับ
อย่าว่าผมพูดโกหกนะครับที่บ้านผมเคยไปเขาป่าเป็นเดือนเลย จริงๆ แต่ตอนนี้เต็มที่ก็ 3 - 4 วันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 01:24:16 PM โดย jubiosanook » บันทึกการเข้า
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 01:29:23 PM »

ต่ออีกนิดนะครับ รู้ทั้งรู้ ว่าปืนสปิงสู้ PCP ไม่ได้แต่ เสน่ห์ ปืนสปิงมันกินขาด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากแต่ก็จะมีทั้งคู่เป็นดีครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 01:57:50 PM »

มีครับปืนสปริงเบอร์  1 แต่เป็น สลาเวีย 631 ยังไงก็ยังหลงเสน่ห์ปืนสปริงอยู่ยิงง่ายใช้คล่องอุปกรณ์ไม่เยอะ ถึงแม้จะมี ปืน pcp เพิ่มเข้ามาแล้วก็ตาม
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 02:27:10 PM »

เจ้าm48ที่อยู่กับผมตอนนี้ก็ต้องขอยกความดีความชอบทั้งหมดทั้งมวล ให้พี่suchiครับ..ผู้ยอมสละมาให้ผมได้ครอบครอง เป็นเจ้าของ
  ตั้งแต่เกิดมาเคยยิงปืนสปริงก็ AK 47  นั่นแหละครับ..จำความไม่ได้แล้ว ว่าเมื่อไหร่...เมื่อมีโอกาสได้เข้ามาศึกษาคลุกคลี กับพี่ๆ เพื่อนๆ ในเวป ทำให้มีโอกาสได้เป็นเจ้าของเจ้า m48 ตัวนี้ครับ...
   ถึงแม้นว่าตอนนี้จะมีเจ้าอัดอากาศเพิ่มมาอีกกระบอก.ก็ไม่มีความคิดที่จะปล่อยเจ้าm48ตัวนี้ให้หลุดมือไปไหนครับ..
   รอฝนหยุดตกก่อน...จะเอามายิงเป้าทดสอบส่งครูทศซักกะหน่อย....55555
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 03:32:39 PM »

ขออนุญาต..เล่าความนัย...
  ผมขอเริ่มจาก..ทำไมถึงไปซื้อปืนยาวอัดลมเดียน่า 460 M เบอร์ 2"แพงก็แพง" เมื่อปลายปี 2549 ราคาตั้ง 35K(ตอนนั้นผมไม่รู้เรื่องปืนยาวอัดลม) จึงตกใจมาก..เพราะเจ้าลูกกรดรูเกอร์ 10/22 ราคาเมื่อปลายปี 2548 อยู่ที่ 21K เท่านั้น..Over 1.4K
  เหตุเพราะว่า..เพื่อนเซียนปืนของผมมาชวนให้ไปซื้อพร้อมกัน 2 กระบอกจะได้ลดราคาเหลือ 34K แล้วเจ้าเพื่อนคนนี้ยังไซโคว่า"ปืนรุ่นนี้เป็นปืนในฝันของเขาตั้งแต่เด็กเลย และเคยใช้แต่ปืนหักลำกล้อง..ต้อง.. 460 Mเท่านั้น  มีแกนหักใต้ลำกล้อง..ดูดีและแรง(Magnum) ..ยิ่งมีสวนด้วยเหมาะ..เลยพี่
  ตัวเราก็เห็นดี เห็นงาม ตามเพื่อนเซียนปืนไปด้วย เขาโทรฯนัดหมายทางร้านปืนให้เราเสร็จเรียบร้อยแล้วไปดูปืนจ่ายตังส์อย่างเดี่ยว..เรียนวิชาตัวเบาไม่ถึง 3วันเท่านั้น..ครับเพื่อน
  หลังจากผมได้ ป3 ก็รีบไปรับปืนเดียน่า 460 M จนมือสั่น(แพงมากๆ) แล้วแวะซื้อกล้องใกล้ๆกัน จากนั้นไหนๆเสียเวลาได้ลางานแล้วจึงเลยไปทดสอบปืนณ.สนามราชนาวี บางนา กทม.ของเรา
  หลังจากเพื่อนได้Settingปืนกับกล้องเป็นที่เรียบร้อยในระยะ 100 เมตร เมื่อจับปืนลมยิงครั้งแรก(ก่อนยิงแต่ปืนลูกกรดติดกล้อง) จึงมีความรู้สึกว่ายิงแม่นดี นะ เอ้..ปืนอัดลมนี่ทำไม..ยิงได้ไกล 100ม.เชี่ยวหรือ? แทบไม่น่าเชื่อเลย ครับ เลยรีบไปดูคู่มือ ได้กำหนด Spec.ไว้ เบอร์ 2 มีความเร็วกระสุนที่ปลายกระบอกปืนที่ 780 fps.ส่วนเบอร์ 1แรงถึง 1150 fps.แน่ ครับ
   ข้อเสีย ล่ะ ผมต้องใช้แรงง้างยิงทีละนัด คงเหมาะสำหรับหนุ่มๆอายุน้อยกว่า 60 ขวบ ส่วนน้ำหนักปืนล่ะ 3.75 ก.ก.+กล้องอีกรวม 4 ก.กเศษผมคิดว่าคนแก่อายุเกิน 60 ปี คงแบกไม่ค่อยไหว นะครับ
   จากนั้นจึงเร่งหาความรู้เพิ่มเติมจากเวปนี้ แต่ผมมีความรู้สึกว่าข้อมูล ปืนเดียน่า 460 M มีไม่มากนัก หรือมีของดีแล้วแอบซุ่มไว้..ก็ไม่รู้  ผมจึงขออนุญาต..เปิดกระทู้ ครับ.

ขอบคุณมาก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 05:20:59 PM »

+1 ที่ติดไว้ครับ  พรุ่งนี้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ หลงรัก หลงรัก ไหว้

อ้าวววว ส.ม.ช. ป.ล. ที่ยังไม่มีแต้ม +1ทุกๆท่านครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 05:56:39 PM »

ของผมมีรุ่นนี้ครับ Diana 54 ลงทดสอบแล้วด้วยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=82085.0

ข้อเสียมีอย่างเดียว หนักครับ นอกนั้นรับได้หมด ความแม่นยำนี่สุดๆครับ

ยังคิดจะโมดิฟายต่ออีกครับ แต่ตอนนี้ถือว่าอยู่ในระดับที่น่าพอใจมากครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:17:50 PM »

พี่ Thunder 65 มายิงเป้าร่วมสนุกกันครับพี่....ให้น้องๆได้ดูอานุภาพ M54  หน่อยครับ....

ผมรักในหลวง...ครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 12:32:29 AM »

ขออนุญาต..เนื่องจากเห็นว่าปืนยาวอัดลมแบบสปริ่งของ Dianaนี้ ราคาค่อนข้างสูง แต่ก็เป็นที่นิยมพอสมควรในหมู่คนรักปืนอัดลม ผมจึงคิด"รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana" เพื่อต้องทราบว่า
1.ทำไม/สาเหตุที่เพื่อนๆถึงเลือกซื้อปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana
3.แล้วเพื่อนๆมีความรู้สึกที่ดีและไม่ดีต่อมันอย่างไร?(แสดงความรู้สึกอย่างอิสระ..เพื่อประโยชน์ต่อมวลสมาชิกฯ)
***จุดประสงค์ของผมคงไม่ได้คิด Promote ปืนนี้แต่ประการใด แต่มีเป้าหมายที่จะให้เพื่อนๆที่จะคิดซื้อปืนยาวอัดลม ซึ่งราคาค่อนข้างสูงได้พิจารณาอย่างรอบด้านก่อนตัดสินใจซื้อและให้ความเข้าใจ ถือเป็นวิทยาทานให้กับพี่-น้องที่รักปืนยาวอัดลมทุกคน ครับ
                                                                                                                  ขอขอบคุณ
ไม่มีตัวเลือกเลยครับ  ส่วนใหญ่แต่ละร้านก็มีแต่เดียน่า  เพราะคิดว่ายังไงก็ขายได้ 
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 07:05:53 AM »

ผมมี diana m34 ครับ   ตอนนั้นได้มาเพราะความอดทนรอมีน้อย HW97 จึงกลายไปเป็น diana m34 ครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 10:16:14 AM »

ฮะแอ้ม!....  Grin
เข้ามาดูด้วยคนครับ ชอบ Diana ทุกรุ่นที่เป็น Magnum ครับชอบแรงๆ  ... เยี่ยม
แต่ตอนนี้ผมเศร้าใจกับการขอป.3 ที่บ้านเกิดของผมจริงๆ ครับ ขอยากจริงๆ ...  เศร้า

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:08:55 AM »

ขอขอบคุณ
ไม่มีตัวเลือกเลยครับ  ส่วนใหญ่แต่ละร้านก็มีแต่เดียน่า  เพราะคิดว่ายังไงก็ขายได้ 
ผมก็มีความเห็นแบบนี้ครับ.เดียน่าทุกร้านเลยตอนที่ผมซื้อปี 46 จะมีตัวอื่นบ้างก็เบนจามินแบบปั้ม แต่รูปร่างไม่สวย เดียน่าสวย
กว่า ก็เลยมีเดียน่าตั่งแต่นั้นมา..ครับ
candid
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 12:12:41 AM »

สมาชิกใหม่ครับ มีdiana m34 แต่ได้มานานแล้ว ไม่ทราบว่ามีท่านใดแนะนำที่โมดิฟายให้ได้ยิงได้ดุจปืนใหม่ๆบ้างครับ ผมอยู่แถวสุขสวัสดิ์ครับ

* DSCF3572.1.jpg (126.39 KB, 693x260 - ดู 34797 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 12:43:54 PM โดย candid » บันทึกการเข้า

คลิปรีวิวไกด์รอด SR9C VS G26 เครดิตพี่JIAB 1911 (เวปgun.in.th)
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9WZFEhjH7K0
หน้า: [1] 2 3 4 ... 60
  พิมพ์