๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:25:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลปืนยาวอัดลมแบบสปริ่ง Diana  (อ่าน 285098 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:52:03 AM »

รออีก 2 สัปดาห์ครับ เดี๋ยวจะมีสมาชิกใหม่ของพวกเรามาเพิ่มอีกกระบอก ( DIANA 54 Airking เบอร์ 2 ) เข้ามาเมื่อไหร่จะเอารูปมาแบ่งโชว์กัน ตอนนี้กำลังเดินทางข้ามฟ้าข้ามทะเลมาอยู่ครับ  Grin

คุณ   SPY10 ครับ
  มันชั่งสุดสวยอลังการ..ปานนั้น..ขอให้เข้ามาเร็ว.. พวกเราจะได้ขอชมตัวป็นๆ..ในงานปลายเดือนต.ค.นี้ ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:02:25 AM »

มาให้ทันนะครับ..แล้วก็สมาชิกอัดลมสปริงทั้งหลาย..อย่าลืมลงชื่อเข้าร่วมการแข่งขันนะครับ..ผมจะได้หอบเอา M48 ลงมาดวลด้วยครับ....
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:22:21 PM »

สอบถาม
สอบถาม diana 54
เนี่ย...ขอคำแนะนำ...ว่า...ควรใช้กล้องรุ่นไหนดีครับ แบบจีน แบบแบรนเนม อะไรประมาณนี้?
ตอนนี้ใช้ศูนย์เปิด ยิง ขวดน้ำ 500 cc ในบ้าน ห่าง 10 เมตร

ด้วยความนับถือ

sweety tangmo

พี่ม้า...ขา
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:40:34 PM »

สอบถาม
เนี่ย...ขอคำแนะนำ...ว่า...ควรใช้กล้องรุ่นไหนดีครับ แบบจีน แบบแบรนเนม อะไรประมาณนี้?
ตอนนี้ใช้ศูนย์เปิด ยิง ขวดน้ำ 500 cc ในบ้าน ห่าง 10 เมตร

ของบประมาณที่ตั้งใว้ในใจด้วยครับ Grin ไหว้

มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 09:49:42 PM »

ในใจว่าประมาณ 7000 บาท ประมาณนี้...

แตงโมหวานฉ่ำ

พี่ม้า...ขา
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 10:05:34 PM »

ในใจว่าประมาณ 7000 บาท ประมาณนี้...

bushnell banner แบบของ อ.ทศ trophyX ก็ไม่เลวนะครับ ที่ร้าน ม.ฮะกีมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 10:11:15 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

SPY10
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 04:17:32 AM »

ปืนของ Diana ถ้าให้แจ่มก็ต้อง Scope ของ Diana เองซิครับ แต่ไม่รู้ว่ามีขายในเมืองไทยหรือเปล่านะครับ ของผมใช้วิธีสั่งนำเข้ามาใช้เองครับ แต่พอรวมค่าขนส่งแล้ว ผมว่าราคาก็ไม่ถูกเท่าไหร่เลยครับ

สอบถาม

สูงสุดคืนสู่สามัญ
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:40:38 PM »

to  SPY10, dunk

ขอบคุณทั้งสองท่านมากนะครับ

พี่ม้า...ขา
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:53:11 AM »

ได้แต่มองไม่มีวาสนา ได้ครอบครอง  --*
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 01:29:03 PM »

ได้แต่มองไม่มีวาสนา ได้ครอบครอง  --*

คิดเหมือนผมเมื่อก่อนหน้านี้ครับ Grin  ตอนนี้อยากคิดเหมือนเดิมแต่คิดไม่ออกครับ  คิก คิก ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 03:24:00 PM »

คิดเหมือนผมเมื่อก่อนหน้านี้ครับ Grin  ตอนนี้อยากคิดเหมือนเดิมแต่คิดไม่ออกครับ  คิก คิก ไหว้

วาสนาผมมันขึ้นกับนายทะเบียนครับ (ไม่รู้เมื่อไร่ จะย้ายซะที) เบื่อเล่นแบบ..... อยากเล่นแบบสบายใจกะเขามั่งก็ลำบ๊ากลำบาก
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 04:31:15 PM »

วาสนาผมมันขึ้นกับนายทะเบียนครับ (ไม่รู้เมื่อไร่ จะย้ายซะที) เบื่อเล่นแบบ..... อยากเล่นแบบสบายใจกะเขามั่งก็ลำบ๊ากลำบาก

ขอเข้าคุยกับนายอำเภอเลยครับ ถามตรง ๆ ไปเลยว่าการขอปืนอัดลมเพื่อการกีฬา หรือเอามายิงเล่นเป็นสันทนาการ ท่านไม่อนุญาตด้วยเหตุอันใด มีวิธีการอย่างไรที่ให้ถูกต้องตามกฎหมายและตามที่ท่านต้องการ ผมมาขอความกรุณาจากท่านครับ ยกมือว่ายงาม ๆ เลยครับ ลองดูว่าท่านจะตอบมายังไง  Grin

bannokman
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 05:50:27 PM »

ขอเข้าคุยกับนายอำเภอเลยครับ ถามตรง ๆ ไปเลยว่าการขอปืนอัดลมเพื่อการกีฬา หรือเอามายิงเล่นเป็นสันทนาการ ท่านไม่อนุญาตด้วยเหตุอันใด มีวิธีการอย่างไรที่ให้ถูกต้องตามกฎหมายและตามที่ท่านต้องการ ผมมาขอความกรุณาจากท่านครับ ยกมือว่ายงาม ๆ เลยครับ ลองดูว่าท่านจะตอบมายังไง  Grin

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ เหตุ ผลเดียวที่ ท่านนายอำเภอ คนดีศรีอำเภอ........ไม่ให้คือ "ไม่จำเป็นต้องมี" คำแนะนำของปลัดปกครองคือ   รอให้ท่านย้ายแล้วค่อยมาขอกับ นายทะเบียนคนใหม่ อาจจะได้  จะบ้าตายครับ  จริงๆคุณสมบัติผม(น่าจะ)ครบนะ เคยเป็นทหาร จบปริญญา มีงานมีการทำเป็นหลักแหล่ง แต่งินฝากในบัญชีไม่ค่อยมี 555+  มีคนรับรอง(สท. ผู้ใหญ่บ้าน กำันัน  ครูซี7 ซี8 รึ จะเอา ผอ.) จะเอาใครในรัศมี 10 กม. จากบ้านผมมารับรองเขารับรองให้หมดแหละ555+(ผมเป็นคนดีๆๆ) โม้ไปป่าวนี่.... เรื่อง ป.3 ที่บ้านเกิด ผมปลงละครับ ไม่ได้แน่นๆ(ผมเคยตั้งกระทู้ไปทีละเรื่องนี้ พี่ๆ ให้คำแนะนำดีมากๆเลย แต่ผมนำไปใช้ไม่ได้ ด้วยเหตุผมหลายๆประการ) ตอนนี้ทำงานที่ ชลบุรี ศรีราชา ว่าจะให้เจ้านายแกช่วย เห็นแก ใหญ่ โต  แกเคยเอ่ยปากจะช่วย ตอนกินเหล้ากับแก  แต่สงสัยแกจะเมา 5555+  ยังไม่ได้ คุยกะแกอีกเลย  พี่ๆ ท่านใด อยู่แถว ศรีราชา  ชลบุรี มีคำแนะนำเกี่ยวกับการขอ ใบ ป.3 ที่นี่ก็ จะขอบคุณมากนะครับ  แต่ เอา ทาง PM น่าจะดีกว่า เปลื่องหน้ากระทู้ รู้สึกว่าจะผิดประเด็นละ  ตอนนี้รู้สึกว่า จะหลงไหล m54 ซะเหลือเกิน

**ลืม บอก  "ไม่จำเป็นต้องมี"  ผมไม่รู้จะตอบยังไงเหมือนกัน เพราะผมเอง ก็ไม่รู้ ผมจำเป็นอะไรต้องมีปืนอัดลม(อีก)  แต่ ที่ผมอยากได้คือ ใบ  ป.3  ผมอยากมีที่มันถูกต้องกับเขาบ้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 07:36:13 PM »

บอกไปว่าผมต้องการเอามาเพื่อใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์
ยิงเป็นการกีฬาและสันทนาการในครอบครัว หลีกเลี่ยงอบายมุขทั้งปวง

ผมไม่กล้าไปขอแล้วครับ อายท่านเหลือเกิน เดี๋ยวท่านจะว่าผมเป็นคนวอกนัก
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:34:38 PM »

ผมมีเพื่อน ๆ ทำงานที่แหลมฉบังครับ ไม่รู้ว่าอำเภออะไร เขาอยากจะมีปืนผมแนะนำให้เขาซื้อลูกกรด ไปคุยที่อำเภอได้รับคำตอบว่าใกล้เขตอุทยานไม่อนุญาต แต่ก็ยื่นเรื่องไว้ หลังจากนั้นนายอำเภอก็เรียกไปพบ สุดท้ายก็ออกให้ครับ ราคาท้องตลาด 6 บาทครับ
   คุยกันหน้ากระทู้ดีแล้วครับสมาชิกท่านอื่นจะได้อ่านด้วย ท่านที่ขอยาก ๆ จะได้มีกำลังใจไม่ท้อแท้ อย่างน้อยก็รู้ว่าที่อื่นก็ขอยากเหมือนกันครับ
  ที่ผมก็ขอยากครับใคร ๆ ก็บอกว่านายอำเภอไม่ยอมออกให้ พอผมไปคุย จึงรู้ความจริงว่าเรื่องยังไม่ถึงนายอำเภอกองอยู่ที่โต๊ะปลัดอาวุโส ผมก็เข้าคุยกับปลัด สุดท้ายก็ได้ครับ พยายามดูครับ มีเวลาก็แวะไปอ้อนบ่อย ๆ ครับ คงใจอ่อนสักวันแหละ จีบสาวเช้าถึง เย็นถึง ยังได้มาเป็นเมีย อ้อนนายอำเภอใช้ความพยายามซักครึ่งของจีบสาวน่าจะสำเร็จครับ  Grin  ไหว้

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 60
  พิมพ์