๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:39:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ipsc ปืนproduction ใส่ได้ 15 นัดแล้วววว  (อ่าน 9824 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:22:50 PM »

ขอถามแบบโง่ ๆ นิดนึงครับ ... เดี๋ยวนี้ Production เค้าให้ใช้ปืนบรรจุกี่นัดครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:47:55 PM »

ขอถามแบบโง่ ๆ นิดนึงครับ ... เดี๋ยวนี้ Production เค้าให้ใช้ปืนบรรจุกี่นัดครับ

ถ้าหมายถึงการแข่ง IPSC ใน Production division ให้บรรจุกระสุน ในแมกกาซีนก่อนทำการยิง ทุกแมกกาซีน  ไม่เกิน 15 นัด ครับ  ไหว้

SPSC No.057       THPSA No.A-331
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 11:04:58 PM »

ขอบคุณครับ คุณเอก Cheesy

ไม่ได้เล่นซะนานครับ ลืม ๆ กติกา ไปบ้างแล้ว.... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:38:11 PM »

แจ่มครับแจ่ม
พึ่งได้มาเมื่อวาน ใช้งานได้ดีเชียวครับ เยี่ยม

ผมเอามาใส่ CZ

สามแม๊กใส่ Base plate สีฟ้า(ของ CZ) ยัดได้ 15 นัดปกติ
หนึ่งแม๊กใส่ Base plate สีแดง(ของ Glock) แต่พอแอบเอามาใส่ CZ จะยัดได้ 16 นัด (โมสกรูล๊อคส้นแม๊กนิิดเดียว)

กลายเป็นสูตร 3+1
ตอนนี้สบายแล้วครับ
ไม่ต้องนั่งนับอีกต่อไป
ยัดเต็มอย่างเดียวครับ

ถ้าเป็น Cond.1 ก็เริ่มด้วยแม๊กแดงได้เลยครับ (15+1)   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อไหร่อยากจะขายปืนกลับไปยัด 19 นัด ก็แค่เอา Base plate เดิมใส่ครับ
ไม่ต้องไปเจาะแม๊กหรือ Follower เลยครับ

ที่สำคัญตอนนี้ก็สามารถโม้ไปได้ ยัดลูกไปได้แล้วครับ
(เมื่อก่อนต้องบอกว่า อย่าพึ่งมาชวนคุยตอนนี้ ตูกะลังโหลดลูก เดี๋ยวต้องเริ่มนับใหม่) ขำก๊าก

เมื่อวานผมและเพื่อนๆจัดไปเจ็ดชุดครับ
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 10:56:22 AM »

พึ่งได้มาเมื่อวาน ใช้งานได้ดีเชียวครับ เยี่ยม

สามแม๊กใส่ Base plate สีฟ้า(ของ CZ) ยัดได้ 15 นัดปกติ
หนึ่งแม๊กใส่ Base plate สีแดง(ของ Glock) แต่พอแอบเอามาใส่ CZ จะยัดได้ 16 นัด (โมสกรูล๊อคส้นแม๊กนิิดเดียว)

ถ้าเป็น Cond.1 ก็เริ่มด้วยแม๊กแดงได้เลยครับ (15+1)   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อไหร่อยากจะขายปืนกลับไปยัด 19 นัด ก็แค่เอา Base plate เดิมใส่ครับ
ไม่ต้องไปเจาะแม๊กหรือ Follower เลยครับ

ที่สำคัญตอนนี้ก็สามารถโม้ไปได้ ยัดลูกไปได้แล้วครับ
(เมื่อก่อนต้องบอกว่า อย่าพึ่งมาชวนคุยตอนนี้ ตูกะลังโหลดลูก เดี๋ยวต้องเริ่มนับใหม่) ขำก๊าก

เมื่อวานผมและเพื่อนๆจัดไปเจ็ดชุดครับ
  ขอบคุณครับพี่โบ
สุดยอดเลยพี่คิดได้ ผมทำขายยังคิดไม่ออกเลย แม๊ค cond1 15+1  เยี่ยม
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 08:03:29 PM »

ถ้าเป็น Cond.1 ก็เริ่มด้วยแม๊กแดงได้เลยครับ (15+1)   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพี่โบ
สุดยอดเลยพี่คิดได้ ผมทำขายยังคิดไม่ออกเลย แม๊ค cond1 15+1  เยี่ยม

ทดสอบใช้งานภาคสนาม (แมทช์นวมินทร์) แล้วเวิร์คครับ
ชีวิตสบายขึ้นเยอะเลยครับ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 09:46:13 PM »

อยากสบายบ้างจัง  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 01:13:08 AM »

เอาพริ๊ตตี้มาหิ้วกระเป๋ากางร่ม ห่มผ้าทาแป้งให้ไม๊จ๊ะ  หลงรัก
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 01:34:52 PM »

ของเค้าดีจริงครับ Grin
toonr34
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 04:06:37 PM »

เอาพริ๊ตตี้มาหิ้วกระเป๋ากางร่ม ห่มผ้าทาแป้งให้ไม๊จ๊ะ  หลงรัก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:28:37 PM »

ไม่ต้อง Grin Grin Grin ขอให้ล้างปืนให้อย่างเดียวก็พอ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:00:25 PM »

ไม่ต้อง Grin Grin Grin ขอให้ล้างปืนให้อย่างเดียวก็พอ

ปกติไม่ล้างนิพี่ท่าน  Grin  Wink Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:08:43 PM »

ไปอยู่ไหนมาเนี่ยตากอล์ฟ พี่เขาล้างปืนแล้ว ใหม่เงาแว๊บบบบ  คิก คิก คิก คิก
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 01:11:34 PM »

แบ่งมาให้ทางชลบุรี ซักกระบอกสิพี่  Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์