๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:02:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การขอป.3 กับรายการเงินในบัญชี  (อ่าน 931 ครั้ง)
sukan2525
Jr. Member
**

คะแนน 8

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 11:50:59 AM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ของบอร์ดครับ ขอฝากตัวด้วยนะครับ  ผมสนใจเรื่องปืนยาว cz.22
และผมขอคำแนะนำ หรือสอบถามทุกท่านผู้รู้ด้วยครับผมว่า
1 รายการเงินในบัญชีมีแค่สี่หมื่น  สามารถที่จะเป็นหลักฐานไปขอป.3 .22 ได้หรือไม่ครับ
2 โฉนดที่ดินเป็นชื่อของพ่อแม่ ใช้ได้หรือไม่ครับ รวมถึงรถยนต์ที่ยังไม่ได้โอนเป็นชื่อของผม

ทั้งหมดจะสามารถเป็นหลักฐานในการขอป.3ได้ไหมคับ

ผมมือใหม่จริงๆไม่เคยมีปืนครับ พูดง่ายๆทุกอย่างไม่สมประกอบเอาซะเลย เลยหนักใจในเรื่องการขอ (จิตใจปกติครับ  แบร่)

ขอบคุณครับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2010, 11:57:54 AM โดย sukan2525 » บันทึกการเข้า

ธรณีนี่นี้                เป็นพยาน
เราก็ศิษย์มีอาจารย์     หนึ่งบ้าง
เราผิดท่านประหาร     เราชอบ
เราบ่ผิดท่านมล้าง      ดาบนั้นคืนสนอง
                                              ศรีปราชญ์
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 12:33:29 PM »

ตอบนะ
1.ได้ครับ
2. ได้ครับ............แต่
........คำว่าดุลยพินิจครับ...มันช่างกว้างขวางเหลือเกิน..เพราะคนมีอำนาจคือนายอำเภอครับ
ได้หรือไม่ขึ้นอยู่กับท่าน.........โชคดีครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 12:35:28 PM »

ขอตอบข้อ ๒ นะครับ จากที่น้องผมไปขอ ทางอำเภอผมเข้าอนุญาติครับ เพราะถือเป็นทรัพย์สินที่เราต้องดูแลเหมือนกัน(กรณีผมอ้างว่า ขอเพื่อใช้เฝ้าสวนของพ่อแม่)

แต่ที่แย่คือ ทางปลัดอาวุโสบอกว่า นายอำเภอมีนโยบาย คนละหนึ่งกระบอก ถ้ามีแล้ว จะไม่อนุญาติให้มีอีก...
(น่าส่งฟ้องชะมัด)
หน้า: [1]
  พิมพ์