๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:25:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันครับ ปืนแสดงหนังของผม Zoraki R1 จาก ตุรกี  (อ่าน 10174 ครั้ง)
Tommy Durdon
ทอมมี่ แบลงค์กัน.
Jr. Member
**

คะแนน 15

Self improvement is Masterbation,

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:26:23 PM »

สินค้ามาในแบบ สะอาดเงาวาววับ หุ่มด้วยถุงพราสติกใสๆ ในกล่องพราสติกสีดำ แสงพระอาทิตย์สองที่ ปืนสะท้อน แสงแดดช่วงเช้าๆ ก่อนที่ผมกำลังจะล้างรถ มันทำให้ผมอยากนั่งดูอย่างใจจด พักหนึ่ง ผมจึงตัดสินใจขับรถออกนอกเมืองไปกดมา2นัด ทำให้ผมรู้สึกถึงความประทับใจใน ปืนประเภท Revolver จนมาถึงวันนี้ ผมมองเห็นมันอีกครั้ง มันดูมีพลัง มันดูดุดัน แบบสวยอย่างสง่า สวยอะไรขนาดนี้

Tommy Durdon Review 01/08/2010 เยี่ยม

สวัสดีครับพี่ๆ ชาว อวป ทุกท่าน กลับมาตามสัญญาครับ เพื่อนำความรู้ และสินค้าแปลกๆ ใหม่ มาให้ดูกันครับ

เมื่อวานมีเวลาว่าง เลยถ่ายมาให้ดูครับ พร้อมกับ รีวิวที่ผมกำลังจะเขียนลงตอนนี้ด้วยครับ

[

ปืนตัวนี้ ชื่อว่า Zoraki R1 ครับ ยิงด้วยลูกแบลงค์ .380 และ 9mm ได้ครับ ปืนสินค้านำเข้าจาก Turkey  จากบริษัท Atak Arms co.,ltd  ซึ่งในประเทศออสเตรเลีย ต้องมีใบ licen เพื่อใช้ในการแสดงหนังครับ วันนี้ มันอยู่ในมือผมแล้วครับ

ปืนแสดงหนัง Zoraki R1 .380 Blank Gun.

ปืน แบลงค์ตัวนี้ แตกต่างออกมาจาก ตัวอื่นๆที่ผมเคยเอามารีวิวให้ดูครับ เนื่องจากว่า ปืนกระบอกนี้ ยิงออกจาก "ปากลำกล้องครับ" ทำให้เกิดแรงรีคอย หนักขึ้นพอสมควรครับ แรงแก๊สและไฟออกหน้าปืนหมดครับ ยิงต่อเนื่องได้ดีมาก เพราะระบบการทำงานของ Revolver ตัวนี้ ค่อนข้างแน่นอนครับ รวมถึงระบบไกลปืนที่อ่อนพอสมควร ทำให้การกินยิงง่ายขึ้นกว่า Blank Gun Revolver ตัวอื่น แต่อย่างไรก็ตามแต่ ปืนกระบอกนี้ไม่อาจนำไปดัดแปลงได้ เนื่องจาก กระบอกนี้ รูในลำกล้องปืนเล็กเกินกว่าที่กระสุน ขนาด 9มม และ .380 จะผ่านออกไปได้ และอย่างแน่นอนที่สุด ในลำกล้องมีแท่งเหล็ก ยาวรูปแบ่นๆ ขวางในลำกล้องอยู่ อย่างแข็งแรง

ปลายปากลำกล้องมีเกลี่ยว เพื่อใช้กับ อเดปเตอร์ ประทุไฟที่ก้นประทัดครับ

ด้ามเป็นพลาสติกสีดำดาน ทำออกมาได้เหมาะกับตัวปืนอย่างน่าเหลือเชื่อ มีตาประทับจากบริษัทและเลขที่ของปืนกระบอกอยู่ข้างตัวปืนอย่างสวยงาม

อย่างไรก็ตามแต่ ส่วนตัวผมเอง ให้คะแนน สินค้าตัวนี้ 5 ดาวเต็มครับ รวมทั้งคุณภาพและต่างๆนาๆ และรู้สึกคุ้มกับราคาจริงครับ ความฝันที่ง่าย ที่ผมพอจะเอื่อมถึงได้ครับ

ขอบคุณสำหรับการเข้ามาชม รีวิว ของผมนะครับ หากมีข้อสงสัยหรือข้อแรกเปลี่ยนประการใด กรุณาโพสความคิดเห็นให้ผมด้วยนะครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:29:22 PM »

ของเล่นสวยครับ แต่อย่าสบัดโม่เลยครับ เสียดายของ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:42:32 PM »

ราคาเท่าไรครับ   อยากรู้จังเลย ไหว้ หลงรัก     มีทะเบียนใหมครับ
Jr. Member
**

คะแนน 15

Self improvement is Masterbation,

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:47:34 PM »

ราคาเท่าไรครับ   อยากรู้จังเลย ไหว้ หลงรัก     มีทะเบียนใหมครับ

สวัสดีครับ

Blank Gun ไม่มีทะเบียนครับผม

Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:49:21 PM »

ของเล่นสวยครับ แต่อย่าสบัดโม่เลยครับ เสียดายของ  Cheesy

รบกวนตอบด้วยครับ การสบัดจะทำให้เสียของเหรอครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:53:03 PM »

รบกวนตอบด้วยครับ การสบัดจะทำให้เสียของเหรอครับ
ขอตอบแทน ครับ  แกนโม่ จะคด ครับ เวลาสะบัดโม่ ครับ ไหว้
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:57:37 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ มากเลยครับ จะไม่ทำแล้วครับ

ขอตอบแทน ครับ  แกนโม่ จะคด ครับ เวลาสะบัดโม่ ครับ ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:46:34 PM »

อย่างที่บังฟีนว่าครับ  การสะบัดโม่ไม่ว่าจะของแท้หรือของเทียมสามารถสร้างความเสียหายให้แกนโม่ได้ครับ แกนโม่จะคดเสียรูปทรงไป  แม้จะนิดหน่อยแต่ถ้ากับปืนจริงแล้วอาจทำให้สับแก็ปไม่แตกได้ และถ้าสถานการณ์เป็นตายต่างคนต่างมีอาวุธล่ะก็... Smiley

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 08:38:49 PM »

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

อย่างที่บังฟีนว่าครับ  การสะบัดโม่ไม่ว่าจะของแท้หรือของเทียมสามารถสร้างความเสียหายให้แกนโม่ได้ครับ แกนโม่จะคดเสียรูปทรงไป  แม้จะนิดหน่อยแต่ถ้ากับปืนจริงแล้วอาจทำให้สับแก็ปไม่แตกได้ และถ้าสถานการณ์เป็นตายต่างคนต่างมีอาวุธล่ะก็... Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 08:50:58 PM »

น่าจะใส่แว่นและที่ครอบหูเวลายิงปืนครับ...

ถึงแม้จะเป็นเพียงแค่ปืนเลียนแบบที่ยิงด้วยกระสุนไม่มีหัวก็ตามครับ...

เพราะมีเสียงดังและอาจมีเขม่ารั่วออกมาได้ครับ... Cheesy
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 08:52:58 PM »

ขอบคุณครับ ที่เอาของใหม่ๆมาให้ดู ถ้ามีของอะไรใหม่ๆ อย่าลืมเอามาให้ดูกันอีกครับ

ขอตินิดนึงว่านอกจากสะบัดโม่ แว่น ที่ครอบหูแล้ว ระวังเรื่องนิ้วด้วยครับ หากเราจับปืน ถ้าไม่ได้ยิง นิ้วห้ามเข้าไปในโกร่งไกเด็ดขาดเลยครับ เอาเข้าเฉพาะเวลาเหนี่ยวไกยิงเท่านั้น เห็นตอนคัดปลอกออกนิ้วยังทิ่มอยู่ข้างในอยู่เลย เป็นกฏแห่งความปลอดภัยครับ ทำให้ชินๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 09:09:29 PM »

สวยดีครับ วัสดุเป็นอะไรเหรอครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 07:51:50 AM »

เพิ่มเติมเรื่องตรวจสอบตัวสะกดด้วยครับเช่น ไกปืน, พลาสติก, Licence ฯลฯ... นอกจากนี้สรรพนามเรียกปืนต้องใช้คำว่า"กระบอก"ครับ ไม่ใช่"ตัว", คำว่า"ตัว"เกิดจากพนักงานขายของที่ร้านปืนไม่มีความรู้ เรียกปืนเป็นตัวๆ แล้วก็ใช้กันผิดอยู่เรื่อยทำนองเดียวกับลูปืนหัวระเบิดแหละครับ...

หาก จขกท. มีโอกาสรีวิวลงในหนังสือ หรือเผยแพร่ต่อสื่อสาธารณะ... การใช้ภาษาอย่างประณีตได้มาตรฐานสูง จะทำให้ได้ความน่าเชื่อถือและได้เครดิตสูงขึ้นครับ...
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:15:21 PM »

เพิ่มเติมเรื่องตรวจสอบตัวสะกดด้วยครับเช่น ไกปืน, พลาสติก, Licence ฯลฯ... นอกจากนี้สรรพนามเรียกปืนต้องใช้คำว่า"กระบอก"ครับ ไม่ใช่"ตัว", คำว่า"ตัว"เกิดจากพนักงานขายของที่ร้านปืนไม่มีความรู้ เรียกปืนเป็นตัวๆ แล้วก็ใช้กันผิดอยู่เรื่อยทำนองเดียวกับลูปืนหัวระเบิดแหละครับ...

หาก จขกท. มีโอกาสรีวิวลงในหนังสือ หรือเผยแพร่ต่อสื่อสาธารณะ... การใช้ภาษาอย่างประณีตได้มาตรฐานสูง จะทำให้ได้ความน่าเชื่อถือและได้เครดิตสูงขึ้นครับ...

ภาษาไทยยากพอสมควรครับสำหรับผม ขอบคุณครับ ผมจะปรับปรุงนะครับ

Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:18:38 PM »

สวยดีครับ วัสดุเป็นอะไรเหรอครับ

Zinc alloy ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์