๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:48:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมียร์แคต ที่สวนสัตว์ดุสิตครับ  (อ่าน 6191 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 05:40:40 PM »

พอดีเพิ่งถอย 500D มา เลยเอาไปลองที่สวนสัตว์ดุสิตวันนี้ครับ ใช้เลนส์ 55-250 IS

มันเป็นสัตว์ที่อยากรู้อยากเห็นและน่ารักจริงๆ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อันนี้แถมครับ

เพิ่งหัดถ่าย DSLR ครับ รบกวนพี่ๆช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:02:05 PM »

...เมียร์แคต น่ารักดีครับ  Cheesy

...แล้วเมียเราล่ะ เอิ๊ก  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:38:25 PM »

...เมียร์แคต น่ารักดีครับ  Cheesy

เมียเราก็น่ารักครับ แต่ไม่น่ารักอย่างเดียวตอนขอซื้อปืนแล้วไม่ให้ Grin
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:09:50 PM »

มุมมองดูแล้วสบายใจครับ  Grin +1
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:29:31 PM »

เจ้า 500D นี่พอจะแบกขึ้นเครื่องมิกหรือซูได้รึเปล่าครับ... Grin Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:31:36 PM »

ขอบคุณครับ บวก ๑

ที่คุณโจ๊กถ่ายนี่ระยะเท่าไหร่ครับ?

ใช้เลนส์ที่มากับกล้องเลยใช่ไหม?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:33:16 PM »

ผมขอสงวนสิทธิในการไม่ให้การใดๆ ครับ (ฮา)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:34:07 PM »

ที่คุณโจ๊กถ่ายนี่ระยะเท่าไหร่ครับ?

ใช้เลนส์ที่มากับกล้องเลยใช่ไหม?
รอฟังด้วยคนครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 09:28:52 PM »

เลนส์ 55-250IS ของแคนนอนครับ ระยะที่ถ่ายผมว่าน่าจะสัก 6-7 เมตรโดยประมาณครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 09:58:47 PM »

น่ารักจังค่ะ...เพิ่งทราบว่าสวนสัตว์ดุสิตมีตัวนี้ด้วย... Cheesy

เอายังคะน้องต๊อก.... Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 10:03:36 PM »

น่ารักจังค่ะ...เพิ่งทราบว่าสวนสัตว์ดุสิตมีตัวนี้ด้วย... Cheesy

...ทำท่าง้างนกแล้ว แต่ยังไม่เหนี่ยว  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 10:42:06 PM »

...ทำท่าง้างนกแล้ว แต่ยังไม่เหนี่ยว  Grin
ต้องช่วยกันกระตุ้นต่อมน้องต๊อกหน่อยค่ะ.... Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 11:12:48 PM »

อ้าว...โจ๊กกลับมาเมืองไทยแล้วหรือครับ...

หรือกำลังเตรียมตัวไปทริปลาว...

ซ้อมถ่ายที่เขาดินนี่ดีนะครับ...

เดินทางสะดวก ค่าเข้าชมไม่แพง...

ที่จอดรถหาง่าย... Cheesy
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:06:37 AM »

Meerkat น่าัรักมากๆครับ โดยเฉพาะตอนที่มันยืนเรียงกันเป็นแถว หลงรัก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:35:23 PM »

Meerkat น่าัรักมากๆครับ โดยเฉพาะตอนที่มันยืนเรียงกันเป็นแถว หลงรัก
ใช่เลยค่ะ...

ยิ่งเวลาหันหน้าดุ๊กดิ๊กไปมา ๆ ... Cheesy

หน้า: [1] 2
  พิมพ์