๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 02:57:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเล่น ประจำ อาทิตย์นี้ CZ 455 Varmint Thumbhole SST Fluted  (อ่าน 180271 ครั้ง)
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:35:08 AM »

Drilling ขนาด 12/12/.30-06 เยี่ยมมากเลยครับ  เยี่ยม  ไหว้

ปกจิเจอแต่ขนาดของยุโรป  7x57  หรือ 7x57rimmed ประมาณนี้

ลำ 23-24 นิ้วได้มั้ยครับพี่  ไหว้

23 นิ้วครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #226 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:16:24 PM »

Drilling ขนาด 12/12/.30-06 เยี่ยมมากเลยครับ  เยี่ยม  ไหว้

ปกจิเจอแต่ขนาดของยุโรป  7x57  หรือ 7x57rimmed ประมาณนี้

ลำ 23-24 นิ้วได้มั้ยครับพี่  ไหว้

23 นิ้วครับ
น่าจะหนักพอดูเลยตัวนี้  หลงรัก หลงรัก.... ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2013, 10:58:54 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #227 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:10:51 PM »

Drilling ขนาด 12/12/.30-06 เยี่ยมมากเลยครับ  เยี่ยม  ไหว้

ปกจิเจอแต่ขนาดของยุโรป  7x57  หรือ 7x57rimmed ประมาณนี้

ลำ 23-24 นิ้วได้มั้ยครับพี่  ไหว้
น่าจะหนักพอดูเลยตัวนี้  หลงรัก หลงรัก.... ชอบคุณครับ  ไหว้

23 นิ้วครับ

3.6 กก ครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #228 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 09:55:45 AM »

NEW    CZ Model 455  2013

VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #229 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 10:29:19 AM »

พี่อยู่ Shot Show เหรอครับ  ได้เจอพี่ผู้การฯ มั้ยครับ? ไหว้
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #230 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 01:34:02 PM »

สวยทั้งปืน สวยทั้งนางแบบ
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #231 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 01:41:51 PM »

เธอชื่อ Renata Langmannová

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #232 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 06:36:56 PM »

CZ 455 SST Flute barrel
ไม่ใช่แค่ลำกล้องกลีบมะเฟืองอย่างเดียวนะครับ ชุดลั่นไกแบบไกทด single set trigger ด้วย
ประเทศไทยกะดังแน่ทีนี้ สั่งไปเต็มพิกัด 50 กระบอก โรงงานสวนกลับว่า ไหน You บอกว่าคนไทยไม่ชอบ 455 ไง
เอาไปแค่ 4 กระบอกพอ แกล้ง you ให้โดนลูกค้าเอาก้อนหินไปขว้างใส่กระจกร้าน ข้อหาอมปืนไว้ใช้เอง สั่งมาแล้วไม่ยอมขาย
เอเย่นต์อะไรวะ ไม่เคยกลัวโรงงานเลย ด่าเก่งก็เท่านั้น ทีนี้ You โดนแน่ๆ
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #233 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 09:28:41 PM »

CZ 455 SST Flute barrel
ไม่ใช่แค่ลำกล้องกลีบมะเฟืองอย่างเดียวนะครับ ชุดลั่นไกแบบไกทด single set trigger ด้วย
ประเทศไทยกะดังแน่ทีนี้ สั่งไปเต็มพิกัด 50 กระบอก โรงงานสวนกลับว่า ไหน You บอกว่าคนไทยไม่ชอบ 455 ไง
เอาไปแค่ 4 กระบอกพอ แกล้ง you ให้โดนลูกค้าเอาก้อนหินไปขว้างใส่กระจกร้าน ข้อหาอมปืนไว้ใช้เอง สั่งมาแล้วไม่ยอมขาย
เอเย่นต์อะไรวะ ไม่เคยกลัวโรงงานเลย ด่าเก่งก็เท่านั้น ทีนี้ You โดนแน่ๆ

มันหมดตั้งแต่นายห้างคิดจะสั่งอีก

แต่ที่แน่ๆ ไม่หมดคือ

วันนี้ ไป หลังวังเลย ได้พบว่า ที่ร้าน ยุทธไกร ก็มีสั่งเข้ามาขาย ของแท้แน่นอน

ราคาค่าของโทรไปถามเองนะครับ  02 2236094

SIERRA 1
กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
Full Member

คะแนน 16

อย่าลืมตัว อย่าลืมตน อย่าลืมคนสอนยิงปืน 4 ทองพิเศษ

« ตอบ #234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:09:32 PM »

มาหาข้อมูลก่อนซื้อครับ ไหว้

ฝึกให้พร้อม ซ้อมเพื่อใช้งานจริง
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #235 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 12:25:51 PM »

หลังจากที่ไม่ได้มาเยี่ยมเยือนเกือบ20ปี โรงงานก็ขยายใหญ่ขึ้นมาก
แต่ทุกอย่างรวมถึงลักษณะงานก็ยังคงเป็นไปในรูปแบบ เดิมๆ ช่างเดิมๆก็ยังอยู่ และช่างใหม่ๆก็เพิ่มขึ้น
โชคดีที่วันที่ไป 16 เมษายน ไม่มีลูกค้าเข้ามาที่โรงงานเลยมีแต่เราคนเดียวทำให้การพูดคุยและสั่งงานง่ายขึ้นมาก เพราะในตัวเมืองมีงานโชว์ปืน EXA เลยทำให้คนไปที่งานหมดและคนที่จะไปสั่งปืนก็ไม่กล้าที่จะมาโรงงาน เพราะกลัวว่าจะไม่มีคนต้อนรับ แต่เราได้นัดกับช่างและMargareta มาก่อนแล้ว ส่วน Mauro ผู้อำนวยการใหญ่นั้นเราได้พบเขาที่งานก่อนหน้านี้แล้ว แต่วันนี้ ไปอยู่ที่งาน
เรามาดูรูปดีกว่า ภาพจะไม่ชัดและไหวๆเพราะถ่ายจากมือถือและแสงน้อย
เมื่อไปถึงโรงงาน เกจิการวัดตัว(แกพูดอังกฤษได้นิดหน่อย)ก็จัดการเอาปืนที่ใช้สำหรับวัดตัวมาให้เราประทับจนได้ขนาดที่ถูกต้องแล้ว แกก็ยิ้มกับMargareta ที่เป็นล่าม ให้เรา บอกว่าไอ้หมอนี่ใส่แว่นสายตายิงปืนแน่ๆ Margaretaที่ทำงานในโรงงานที่เรารู้จักมากว่า20ปี บอกว่าเป็นไปไม่ได้ นายช่างก็บอกว่าชัวร์ ใส่แว่น 
เธอก็หันมาถามเรา “ใส่แว่นสายตาและกันแดดเวลายิงปืนใช่ไหม”
เราตอบว่า “ใช่”
เธอก็หันไปมองหน้าช่าง แล้วพูดว่า “Monster”
จากนั้นก็เดินไปห้องยิงปืนเพื่อทดลองดูว่าที่วัดไว้ใช้ได้ไหม ยิงลำกล้องล่างก่อนแล้วก็บน ปรากฏว่ากลุ่มกระสุนตรงกลางพอดี .
จากนั้นก็เข้าสู่ห้องเก็บไม้เพื่อเลือกไม้เมื่อได้ไม้ตามต้องการแล้วก็ส่งให้ช่างหลาว
นาย Monster ก็บอกเราให้ไปเที่ยว อีก 5 ชมค่อยกลับมาลองพานท้ายใหม่
ไม้ที่เราเลือกช่างจะหลาวหยาบก่อนหมายถึงใช้เครื่อง เซาะร่องเพื่อเข้ากับตัวปืน จากนั้นก็ใช้เครื่องอีกชุดหลาวตัวพานท้ายให้ได้รูปทรงและมิติที่ต้องการ
จากนั้นก็ส่งให้ช่างแต่งละเอียดอีกครั้ง จาก 10.30 น พอ 15.30 น เราไปถึงโรงงานทุกอย่างก็เสร็จให้เราลองประทับอีกครั้ง ด้ามจับกระชับได้ดีไหมเป็นอันเสร็จ  รอลงน้ำมันแล้วส่ง

Mr. Monster

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #236 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:42:11 AM »

งดงามจริงๆ
PeetGun
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #237 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:38:25 PM »

บ่งตอง สุโค่ย ฝุดๆ จุงเบย  Shocked
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #238 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 10:21:28 AM »

ในที่สุดมันก็มาถึงเมืองไทย

FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #239 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:49:55 PM »

ในที่สุดก็มาทำตามคำมั่นสัญญาที่ ผมและโรงงานปืน CZ  ว่าจะนำปืน CZ 455 Varmint Thumbhole SST Fluted มาเมืองไทยและชำแหละให้ท่านได้ดูภายในว่ามันมีอะไรที่แปลกใหม่บ้าง ตามกำหนดเวลาที่ให้ไว้ภายในสิ้นเดือน พ.ค.
ปืนกระบอกนี้เป็นปืนที่ วิพาก วิจารณ์ กันมาก ว่าไม่มีทางที่จะเข้ามาเมืองไทยได้ในกลางปีนี้ หรือปีหน้าก็ยังไม่แน่ ว่าจะมาและมีราคาที่แพงมาก แต่ด้วยความสามารถ ของตัวแทนจำหน่ายปืนCZ ที่เป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ (เมืองไทยมีตัวแทนจำหน่ายCZ 2 คนครับ) ได้เฝ้ารอและติดตามอย่างใกล้ชิด จากการได้ข้อมูลที่ถูกต้อง เป็นเวลาถึง 2 ปีจึงประสบความสำเร็จได้มา 4 กระบอกเท่านั้น.รายการนี้คงต้องมีบางท่านไปคุยกับ CZยาวแน่ๆ

จากการที่ได้ข้อมูลที่ดีและถูกต้อง ทำให้เธอผู้นี้ ได้รับสินค้าที่แปลกๆและมีจำนวนจำกัด จาก CZ อยู่ตลอด รวมถึงคำสั่งซื้อปืน CZ 452 ที่ทางโรงงานบอกจะเลิกผลิต ก็ไม่สามารถที่จะยกเลิกการจองและหยุดทำการผลิต กับเธอได้ เพราะจำนวนการสั่งนั้นมันมากจนไม่อาจห้ามใจ.
ท่าน
ลองอ่านคำถามและคำตอบจากกระทู้ข้างล่างนี้ แล้วค่อย ดูตัวจริงเสียงจริง

รายละเอียด ตามนี้ครับ กลีบมะเฟือง ไม่ต้องสั่งทำ ร้านไหนนำเข้ามาบ้างครับ
 http://www.cz-usa.com/products/view/CZ455VarmintThumbholeSSTFluted/

เดี๋ยวมีเข้ามา 4 กระบอก ที่โรงงานเหลือแค่นั้น  :8
 มีเจ้าของหมดแล้วด้วย
  :Huh :dfs

ปืนมาเดือนเมษาครับ พี่ Fabbriคงจะถ่ายรูปให้ดูเมื่อปืนมาถึง
ของท่านพี่ Fabbriนั่นแหละ คิว 1 แกอยากได้แบบ Thumbhole ลำกลีบมะเฟืองมาสองปีแล้ว
ถ้าแกไม่คอยทวงกับท่านเอเย่นต์ของไทยเสมอๆ พวกเราคงได้แต่ดูรูปต่อไป
เอเย่นต์ไทยเป็นยอดหญิงมันสมองเป็นเลิศนะครับ ทำโรงงาน CZ หน้าแตกมาแล้วซ้ำแล้วซ้ำอีก
ปืนยอดนิยม CZ 452 นะ โรงงานยอมเสียคำพูดผลิตขายให้เมืองไทยที่เดียวนะ
นี่ก็ยอมเสียคำพูดแอบผลิตให้ไทยมาสองปีแล้ว ยังมีการสำทับไว้อีก ว่ายอมกลับมาผลิตให้เมืองไทยที่เดียวในโลก
แล้วอย่าได้ไปบอกประเทศไหนนะ เดี๋ยวเที่ยวชวนกันกลับมาสั่งแต่ 452 พวกทีมออกแบบ 455 ต้องเอาถุงคลุมหัว
ส่วนอีกสามกระบอกที่เหลือ ได้ยินว่าพากันไปขอ ป 3 แล้ว คงไม่มีใครถอยมั่งครับ
คงต้องรอให้อเมริกาสั่ง Lot ใหญ่ๆก่อน แล้วพ่วงเข้าไปเพิ่ม อาจจะมีหวัง หรืออาจจะไม่มีหวังก็ได้
ก็ท่านเอเย่นต์กวาดโควต้าล่วงหน้าข้าม พ.ศ. สั่ง 452 ไปเกือบ 2,000 กระบอกแล้ว 
ถึงวันนี้ ได้ยินว่าร้านค้าปืนหลังวังโดนท่านเอเย่นต์กวาดโควต้าจองสั่ง 452 ไปเกลี้ยงหมดแล้ว

:<>ปลายเดือน เมษา กลับจาก Czubจะพยายามหิ้วมารื้อให้ดูครับ   :qq

CZ 455 THUMBHOLE SST FLUTED ตามภาพหน้าแรก ลำกลีบมะเฟือง จะมีขายเฉพาะใน USA เท่านั้นครับในปีนี้ไม่มีผลิตขาย ให้ทางเรา แต่ถ้า 455 SST FLUTED ลำกลีบมะเฟือง ด้ามสีเทา ดำ จะเริ่มผลิตขายให้ทางไทยประมาณเดือน ก.ค.2556 แต่สินค้าจะส่ง ให้ในเดือน ก.ย.2556 ตัวจริงสวยครับ แต่เสียอย่างเดียวผมลงรูปไม่เป็นต้องขออภัยล่วงหน้าเสียดายมีรูปตัวจริงแต่ลงไม่เป็น 555

โรงงานมีอยู่ 4 กระบอก  คงจะเหลือหรือผลิตเกินจาก order ของอเมริกา นายห้างร้านณัฐพรเลยเหมาหมดเลย
ราคาสั่งจากโรงงาน 455 Thumbhole กับ 455 Thumbhole SST Flute barrel ไม่เท่ากันนะครับ เชคคงไม่ได้ส่งมาผิดแน่ๆ
ร้านชากังราวน่าจะเข้าใจผิด และอีกนัยหนึง แสดงว่าเชคไม่ได้หลอกนายห้างร้านณัฐพร ตอนนั้นเชคยืนยันว่ามีแค่ 4 กระบอกจริงๆ
ปืน 4 กระบอกนี้ นัดว่าจะส่งมาช่วงเมษา-พฤษภา ครับ เพื่อนๆของนายห้างจองไปหมดแล้ว ไม่ต้องโทรมาไปถามที่ร้านนะครับ

ผมว่าร้านชากังราวเข้าใจถูกแล้วครับ 4 กระบอกไม่มีนะครับโรงงานเขาผลิตแค่เป็นตัวอย่างจำนวน 10 กระบอก
และทางโรงงานไม่มีการส่งให้เจ้าใดก่อนได้ครับจนกว่าในไลท์ผลิต วันที่ 15 ก.ค. เท่านั้น ทุกเจ้าที่สั่งปืนรุ่นนี้
ทางโรงงานเขาวางกำหนดการในการผลิตเรียบร้อยแล้วเขาผลิตทีละ 30000 กระบอก ถ้าเจ้าไหนดินเลอหรือ sab ส่ง
คงต้องคุยกับทาง cputdยาวแน่เลยครับ

ผมไม่อาจทราบได้ว่า มีร้านปืนในเมืองไทยร้านไหนบ้างที่จะได้รับ CZ 455 Varmint Thumbhole SST Fluted ในเร็วๆนี้.
แต่ที่รู้แน่ๆ คือ มีการผลิตออกมาแล้ว  โดยใช้ชุดลั่นไก ใหม่ ที่ทำจากโรงงานเล็กๆในเช๊ค มิใช่ จาก ทิมมี่ เมกัน ที่มีรูปทรงใกล้เคียงกันมาก.
โดย เกจิ บอกว่า ปืนรุ่นนี้ออกมาในชุดแรกนี้ เพื่อหาข้อบกพร่องแล้วนำไปปรับปรุงแก้ไขชุดลั่นไกในภายหลัง 
ปืนชุดต่อไป จะผลิตออกมา ในอีก 6 เดือน.
ราคาที่ถกเทียงกันนั้น เอาเป็นว่า ปืน CZ 455 Varmint Thumbhole ในตลาดขายเท่าไร
ก็ บวก ค่าชุด ลั่นไก SST ไป $ 100  ค่าลำกล้อง  Fluted $ 150 เท่ากับเพิ่ม $ 250 X 30 X 3 = ฿ 22500
จบข่าว  ผิดถูกประการใดก็ ขออภัยด้วยครับ

4 กระบอกที่จะเข้ามาในโควต้าร้านณัฐพร นายห้างคงจะเก็บเงินได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยหรอกครับ
เพราะทุกท่านผู้โชคเข้าข้าง ล้วนแต่เป็นเพื่อนซี้ย่ำปึก เคยผ่านร้อนแบบฝรั่งเดินแก้ผ้าโทง ๆ
หรือผ่านหนาวแบบหิมะตก แล้วพาตรูออกไปเดินตากหิมะทำไมวะ บุกตะลุยร้อนหนาวมาด้วยกันหลายทริปแล้ว
พากันไปเสียเงินค่าปืนมานักต่อนัก ปากก็บ่นว่าแพง แล้วยอมซื้อมาทำไม ต่างคนก็ต่างจำไม่ได้ซะแล้ว
พูดถึง 455 Flute SST อันที่จริงบางท่านยังไม่ confirm เลย ว่าจะรับปืนไหม กลัวว่าถ้าราคาแพงไป ก็จะกลายเป็น "ปืนอยู่นาน" คาตู้ไป
แต่ทุกท่านก็คงจะซื้อปืนชุดนี้ไปจนครบ ด้วยต้องการสร้างสมบารมีให้ท่านเอเย่นต์ CZ ประจำเมืองไทย จะได้มีอำนาจวาจาสิทธิ์กับโรงงาน CZ ให้มากขึ้น
โอกาสข้างหน้า จะได้ขอให้โรงงานทำลำกล้องแบบ Hammer forced ใส่ CZ 455 ส่งให้เมืองไทยเป็นพิเศษสักชุดนึง ชอบลำเกลียวจริงๆ มันสวยพิศวง

ราคานี้ก็หมดแล้วมิใช่หรือ
ท่าน โอ๊ต@ ชากังราว  ท่าน got999 ใจเย็นๆ รอดู ว่า เดือน พ.ค. มีเข้ามาจริงหรือไม่
เพราะ ยุทธไกร และ นัฐพร สอง ร้านนี้มักมีอะไร ที่ก้าวล่วงหน้า 1 ก้าวเสมอ แต่ เที่ยวนี้มีจริงหรือไม่ คอยดู
ถ้าไม่มีมา เราก็หัวเราะ ได้ ดังหน่อย :ss

แล้วคนที่หัวเราะ :ss :ss ดังๆๆนะ ใครกันละ
ดูรูปดีกว่า

นอกจากนี้ทางร้านยุทธไกร ยังมีขา แล แหวน สำหรับ CZ  452 453 455 แล ปืนอื่นๆ ที่มีราง 11 มม แล cz 527  บางตัว มี ห่วงมีชัยลดขนาดจาก 30มม เป็น 1 นิ้วด้วย

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18
  พิมพ์