๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:28:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหาแมมโมรี่การ์ดกล้องถ่ายรูปติดไวรัสครับ ~ขอวิํธีแก้ไขครับ~  (อ่าน 21226 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 04:22:53 PM »

โอย....เมมโมรี่เปิ้ลเต็มซะแล้ว....ความรู้ล้นหลาม..... ไหว้

คิก คิก การ์ดตกอีกแล้วคุณ.เปิ้ล

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 04:29:19 PM »

โอย....เมมโมรี่เปิ้ลเต็มซะแล้ว....ความรู้ล้นหลาม..... ไหว้
คิก คิก การ์ดตกอีกแล้วคุณ.เปิ้ล
อ่ะน่า....... คิก คิก

รุ่นป้าแล้วต้องทำใจค่ะ..... Grin

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 04:31:17 PM »

Smiley ปัญหาเรื่องไวรัสในเครื่อง และ Trum drive ลองดาวโหลดตัวนี้มาจัดการครับ ultra_family

ข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ครับ http://www.dkdc-ultra.com/ultra_family.asp
ขอบคุณมากครับ ไหว้ Cheesy

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 05:15:20 PM »

ขอบคุณครับ ผมก็โดนเหมือนกัน หาวิธีแก้มานานแล้วยังแก้ไม่ได้เลย แต่ปัญหาของผมหนักกว่านั้นอีกครับคือ เครื่องคอมติดไวรัส และตัวสแกนหาไม่เจอครับ ที่บริษัทผมใช้ Kaspersky 6.0.4.1212 ครับ สแกนหาแล้วบอกว่าไม่มีไวรัส ลองเข้าไปเซ็ตใน Folder Option เพื่อให้เห็นพวก hidden ก็ปรากฏว่าเมนู Folder Option หายไปเลยครับ ให้ฝ่าย IS ที่บริษัทติดต่อเจ้าของซอฟต์แวร์ก็ตอบไม่ได้ เครื่องผมเป็นเครื่องที่บริษัท ลงซอฟต์แวร์อะไรเองไม่ได้ครับ พี่วัฒน์มีวิธีแก้โดยไม่ต้องฟอร์แมทไม๊ครับ ขอบคุณครับ   Cheesy

Smiley เมนู Folder Option หาย ให้ใช้ NOD32 Registry Recovery V1.1 ที่คุณ.รพินทรนาถ โพสไว้ครับ แล้วไปดาวโหลด ultra_family
ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?4lwcueuv8kf8pck

ข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ครับ http://www.dkdc-ultra.com/ultra_family.asp

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
POK104Gun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 05:22:44 PM »

ใช้ USB บ่อยๆ ตัว นี้ก็เป็นอีกทางเลือกที่ดีน่ะครับ

Download

http://download.cnet.com/USB-Disk-Security/3000-2239_4-10708708.html?tag=mncol
โปรแกรมตัวนี้ใช้ยังไงครับ งงเล็กน้อย คลิกอะไรมันให้ซื้อตัวเต็มตลอดเลย

ช่วยได้บางส่วนครับ  เศร้าโปรแกรมนี้ค่อนข้างใช้ง่าย ไม่ต้องปรับแต่งอะไร
เคยได้รับคำชมจากไมโครซอฟท์ว่าเป็นโปรแกรมที่สแกน usb ที่ดีที่สุด
ดีที่สุดคงต้องซื้อ หรือไม่ก็หา ซีดีคีย์  
เอาใจช่วยน่ะครับ  
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 05:28:41 PM »

ขอบคุณครับ ผมก็โดนเหมือนกัน หาวิธีแก้มานานแล้วยังแก้ไม่ได้เลย แต่ปัญหาของผมหนักกว่านั้นอีกครับคือ เครื่องคอมติดไวรัส และตัวสแกนหาไม่เจอครับ ที่บริษัทผมใช้ Kaspersky 6.0.4.1212 ครับ สแกนหาแล้วบอกว่าไม่มีไวรัส ลองเข้าไปเซ็ตใน Folder Option เพื่อให้เห็นพวก hidden ก็ปรากฏว่าเมนู Folder Option หายไปเลยครับ ให้ฝ่าย IS ที่บริษัทติดต่อเจ้าของซอฟต์แวร์ก็ตอบไม่ได้ เครื่องผมเป็นเครื่องที่บริษัท ลงซอฟต์แวร์อะไรเองไม่ได้ครับ พี่วัฒน์มีวิธีแก้โดยไม่ต้องฟอร์แมทไม๊ครับ ขอบคุณครับ   Cheesy

Smiley เมนู Folder Option หาย ให้ใช้ NOD32 Registry Recovery V1.1 ที่คุณ.รพินทรนาถ โพสไว้ครับ แล้วไปดาวโหลด ultra_family
ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?4lwcueuv8kf8pck

ขอบคุณมากครับ   ไหว้
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 05:30:00 PM »

ใช้ USB บ่อยๆ ตัว นี้ก็เป็นอีกทางเลือกที่ดีน่ะครับ

Download

http://download.cnet.com/USB-Disk-Security/3000-2239_4-10708708.html?tag=mncol
โปรแกรมตัวนี้ใช้ยังไงครับ งงเล็กน้อย คลิกอะไรมันให้ซื้อตัวเต็มตลอดเลย

ช่วยได้บางส่วนครับ  เศร้าโปรแกรมนี้ค่อนข้างใช้ง่าย ไม่ต้องปรับแต่งอะไร
เคยได้รับคำชมจากไมโครซอฟท์ว่าเป็นโปรแกรมที่สแกน usb ที่ดีที่สุด
ดีที่สุดคงต้องซื้อ หรือไม่ก็หา ซีดีคีย์  

ขอบคุณมากครับ ไหว้

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:40:08 AM »

Download
ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ...Delete แล้ว พอเสียบใหม่ก็ยังฟ้องอยู่... บู่

คงต้องเข้าไปตามเก็บที่มันฝังอยู่ให้หมด  ไม่งั้นพอเสียบการ์ดเข้าไปก็ฟ้องอีก...

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:56:27 AM »

Smiley มัน Hidden อยู่ครับ

- Start > Run > พิมพ์ "regedit"

- เข้าตามนี้เลยครับ HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft >Windows > CurrentVersion > Explorer > Advanced > Folder > Hidden > SHOWALL

- ลบ "CheckedValue" ออกไปครับ จะเห็นมันอยู่ทางขวามือ (ลบเลยครับไม่ต้องกลัว เดี๋ยวสร้างใหม่)

- คลิ๊กขวา (ที่หน้าจอขวามือตรงที่ว่างๆนะครับ) > new > DWord Value

- พิมพ์ "CheckedValue" แล้ว enter

- ดับเบิ้ลคลิกไฟล "CheckedValue" แล้วใส่ค่า = 1 ครับ (hex) (ค่าเดิมมันเป็น 0 แก้เป็น 1)

- ok & ปิดหน้าต่าง regedit ครับ

- เปิด My computer > Tools > folder options

- เลือก แท็บ "View"

- เลือก Hidden files and folders > "show hidden files and folders"

- ถอดติ๊ก "Hide extensions for known file types"

- ถอดติ๊ก "Hide protect Operating System Files (Not recommend)"

- Ok
ถึงแค่ตรง CurrentVersion ค่ะ...หา Explorer ไม่เจอ...ไปไม่เป็นเลย.... บู่

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 11:55:18 AM »

เรียนถามอาวัฒน์ครับ   ชั่วโมงนี้ แอนตี้ไวรัส แบบไหนดีที่สุด ครับ
น๊อต กับ แค๊ทเป้อร์ ผมก็ใช้มันดีคนละแบบ ครับ  ไหว้
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 02:26:27 PM »

Download

ขอบคุณมากครับ ไหว้
ลอง

Name   : ledworld
serial : BHJDH17937

เป็นเลขของเวอร์ชั่น 5.1 .... ตัวนี้ง่าย ๆ ซื่อ ๆ ดีครับ คนใช้ต้องฉลาดเลือกลบ

เรียนถามอาวัฒน์ครับ   ชั่วโมงนี้ แอนตี้ไวรัส แบบไหนดีที่สุด ครับ
น๊อต กับ แค๊ทเป้อร์ ผมก็ใช้มันดีคนละแบบ ครับ  ไหว้
IMHO ไม่มีหรอกครับ .... เท่าที่ผมเปลี่ยนตัวใช้ไปเรื่อย ๆ ยังไม่พบตัวไหนที่ถูกใจครับ

NB ใช้ NOD32 + Spybot ส่วน PC ใช้ ClamAV + ClamWin + Spybot

ล่าสุด ลงเครื่องใหม่ 6 เครื่อง Win7 ใช้ ClamAV + ClamWin + IObit Security 360 <=== ของฟรีล้วน ๆ  ยิ้มีเลศนัย

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 03:37:39 PM »

ถึงแค่ตรง CurrentVersion ค่ะ...หา Explorer ไม่เจอ...ไปไม่เป็นเลย.... บู่

คิก คิก เปลี่ยนแว่นครับ

เรียนถามอาวัฒน์ครับ   ชั่วโมงนี้ แอนตี้ไวรัส แบบไหนดีที่สุด ครับ

Smiley ตอบไม่ได้ครับคำถามนี้ เหมือนกับถามคอปืนว่า ปืนพกสั้นรุ่นไหนดีที่สุดครับ
ตามที่คุณ.จักรกฤษ กล่าวมาถูกต้องครับ ใช้อันไหนถูกใจใช้ง่าย อัพเดทไม่ยุ่งยาก แต่ที่สำคัญคือ คนใช้เครื่องครับ

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:39:42 PM »

เปิ้ลยังไม่ได้ใส่แว่นอ่ะ...หาไม่เจอจริง ๆ ค่ะ....

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:51:05 PM »

เปิ้ลยังไม่ได้ใส่แว่นอ่ะ...หาไม่เจอจริง ๆ ค่ะ....

งั้นต้องตัดแว่นครับป้าโม่

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:55:59 PM »

งั้นต้องตัดแว่นครับป้าโม่
เค้ามีแต่แว่นกันแดดอ่ะ.....

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์