๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 02:21:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะสอบถามประสิทธิภาพของ walther p22  (อ่าน 4693 ครั้ง)
tinna_korn
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 01:21:14 PM »

อยากจะสอบถามประสิทธิภาพของ walther p22  พอดีต้องการปืนที่ใช้ติดตัวเป็นเพื่อนยามเดินทางตอนกลางคือแล้วปกป้องทรัพสิน ส่วนมากออกต่างจังหวัดเวลาเลิกงานนะครับ อยากรู้ว่าปืนกระบอกนี้ระยะยิงหวังผลประมาณกี่เมตร สร้างความเจ็บปวดหรือหยุดบุคคลได้แค่ไหน ในกรณีที่ไม่ทำให้เสียชีวิต กระสุนสามารถสร้างแผลขนาดไหน  ในปืนที่ใช้กระสุน .22 รุ่นไหนน่าใช้ขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 12:06:51 AM »

อันที่จริงพี ๒๒ เป็นปืนที่เหมาะกับการซ้อมมือสำหรับสาวๆมากกว่าไว้ติดตัว...

เพราะกระบอกก็ไม่ได้เล็กมากมายอะไร...

แถมกระสุน .๒๒ LR ก็ด้านง่ายอีกด้วย...

ผมแนะนำให้เลือกใช้กระสุนแบบไฮเวโลซิตี้ไว้ก่อนครับ...

ระยะหวังผลเคยยิงเล่นๆที่ ๒๕ เมตรเป้าคนก็สบายๆนะครับ...

แต่อย่าลืมว่ากระสุน .๒๒ LR อานุภาพค่อนข้างต่ำนะครับ...

ถ้าหากจะยิงจริงๆอย่ายิงขู่ครับ... Cheesy
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 12:33:38 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ราคาขนาดนั้น  เพิ่มเงินอีกครึ่งหมื่น   มอง9มม. ไปเลยดีกว่าครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถึงกระสุนจะแพง แต่น่าจะสร้างความตกใจให้คู่กรณีมากกว่า .22   

ปากลำกล้องปืนเล็กๆ เด๋ยวคู่กรณีนึกว่าปืนอัดลมเด็กเล่น ทำเสียราคาหมด ฮ่าๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 12:36:14 AM โดย BalTaZA » บันทึกการเข้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:37:45 PM »

ซื้อสวัสดิการ หรือ ร้านครับ

ถ้าสวัสดิการ ใช้ 9 มิลลิเมตร แบบ ซับคอมแพ็คดีกว่าครับ

Nikoboy
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 04:28:47 PM »

พกติดตัว .380 ดีกว่ามั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 07:13:42 PM »

ถ้าอยู่ต่างจังหวัดกังวลเรื่องลูกกระสุนครับ ทั้งซ้อม ทั้งจริง ครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:21:54 PM »

เพียงพอจะหยุดหรือป้องกันทรัพย์สินได้หรือเปล่า.....ดีกว่าไม่มีอะไรอยู่ในมือครับ  คือถ้ายิงแถวๆ หน้าอก 1 นัด คนโดนยิงยังอาจจะวิ่งหนี(ถ้าคิดจะหนี)ได้อีกหลายเมตร(หลักสิบกว่า ๆ ถึงร้อยกว่า ๆ )กว่าจะหมดสภาพ ทำให้เสียเวลาวิ่งตามครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
lao005
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:48:54 PM »

ใช้อยู่ก็oนะ
ตัวเล็กเสียงดังไม่แพ้9มมเหมือนกัน
ว่าแต่สนามไหนให้ยิงลูกซองมั้งซื้อ887มาไม่มีที่ลองเลย
taed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:54:29 PM »

อยากได้ขนาดนี้พกติดตัวอยู่เหมือนกันครับ แต่ ได้ยินมาบ่อยๆว่าลูกหายากและแพงด้วย
เลยชั่งใจอยู่ครับ แล้วถ้าชอบขนาด.380 และจะหามาใช้
ช่วยแนะนำด้วยครับว่าตัวไหนรุ่นไหนน่าใช้ครับ
ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:10:01 PM »

อยากได้ขนาดนี้พกติดตัวอยู่เหมือนกันครับ แต่ ได้ยินมาบ่อยๆว่าลูกหายากและแพงด้วย
เลยชั่งใจอยู่ครับ แล้วถ้าชอบขนาด.380 และจะหามาใช้
ช่วยแนะนำด้วยครับว่าตัวไหนรุ่นไหนน่าใช้ครับ
ขอบคุณครับ

มี วอลเธอร์ PPK , reger lcp , เควิน , beretta 84F ครับ

แต่ 9 มิลลิเมตร พารา แบบ ซับคอมแพ็คขนาดก็ใกล้เคียงกับปืนตามรายชื่อด้านบนครับ เช่น SR9C , MP9C , Glock 26 ครับ

gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:31:00 PM »

อยากรู้ด้วยคับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 04:33:51 PM »

P22เหมาะเอาไว้ยิงเล่นสันทนาการมากกว่าเอามาใช้งานป้องกันตัวจริงจังครับ.....

ปัญหาที่จะเจอในปืนแบบนี้คือลูกด้าน..การป้อนลูกอาจติดขัดเป็นบางครั้ง....ซึ่งถ้ายิงเล่นในสนามก็คงไม่เป็นไร...

หาปืนและขนาดกระสุนอื่นดีกว่าครับ....ถ้าจะใช้ป้องกันตัวจริงๆ....

หมายเหตุ....ผมเคยมีP22 2กระบอก....ได้มาต่างช่วงเวลากัน....ความเห็นที่ให้ได้จากประสบการณ์ที่มาจากปืน2กระบอกนี้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2010, 04:41:08 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์