๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:22:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ตัวอีกทีก็ขาดกล้องไม่ได้ซะแล้วครับ...  (อ่าน 14425 ครั้ง)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:56:06 PM »

ขนาดมือถือยังถ่ายได้สวยขนาดนั้น....เอาจริงเอาจังอย่างพี่แก้วบอกได้เลยค่ะ.... เยี่ยม
ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ผมเน้นถ่ายไปเรื่อยๆครับ เจออะไรก็ถ่ายไปหมด สวยบ้างไม่สวยบ้างขอให้ได้ถ่ายเก็บไว้ครับ

เวลาคนเรามีเท่ากันวันละ 24ชม. แต่ผมยังไม่มีเวลาที่จะได้ศึกษาเกี่ยวกับการถ่ายภาพเลยครับ

เอาเวลาไปใช้กับสิ่งอื่นซะหมด ตอนนี้ก็เลยเน้นแต่ปริมาณครับ คุณภาพยังไม่ค่อยมีเท่าไร  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แค่ใจรัก ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วค่ะ.... เยี่ยม

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 01:43:11 PM »

คุณแบ๊งค์ชอบแอบถ่ายเหมือนกันหรือครับ   สวยมากครับมันเป็นศาตร์และศิลป์ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 02:00:51 PM »

[             

[/quote]อยู่แถวไหนของกระบี่คะ...ช่วงนี้ฝนตกทุกวันมั๊ย
[/quote]ตอบแทนให้ก็ได้ จากข้อมูลที่สายลับรายงานมา ตานี่หลบอยู่แถว"ไร่เลย์"มั้งป้าโม สวรรค์เลยน๊ะนั่น แถวนั้น ยิ่งช่วงโลซีซั่นนี่ อิๆ สงบมากเข้าไปอีก น่าจะแอบไปปลีกวิเวกเชียวแหละ อิๆๆ
[/quote]เอารูปมาดูเยอะ ๆ เลยค่ะ....อยากเห็น..... Grin
[/quote]
                        ว่าเข้าไปนั้นท่านอุดมก้อ...ท่านเป็นคนใต้สงสัยท่านต้องรู้จักกับนายหัวผมแน่เลย
                       ว่าแต่ว่า...สายท่านเก่งจริงๆครับใช่ครับผมชอบสันโดษชอบความวังเวงวิโวกวิโหวเว๋
          เพราะผมเคยอยู่วัดถึง6ปี  ไม่ใช่เจ้าอาวาสน่ะครับ....เป็นเด็กวัดน่ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 02:02:52 AM »

เย้...ดีจัง.... เยี่ยม

มาเก็บความรู้จากแถวนี้เหมือนกันค่ะ...แต่คงเก็บไม่หมดแน่ ๆ ... Cheesy

เห็นฝีมือหลาย ๆ ท่าน ทำให้รู้สึกเหมือนตัวเองเพิ่งหัดตั้งไข่....

คนที่ว่าฝีมือวันแรกๆก็ตั้งไข่เหมือนกันครับ  อีกไม่นานคุณ momo ก็คงจะได้วิ่งแล้วครับ

...อย่ารีบลบทิ้งครับ เอามาลงคอมแล้วอาจจะเห็นอะไรดีๆ ให้โอกาสมันหน่อย  Cheesy

ที่พี่แก้วพูดประโยคนี้เพราะพี่แก้วรู้จริงถึงเทคนิคการใช้โปรแกรมต่างๆปรับเปลี่ยนภาพให้สวยขึ้นได้ครับ ผมต้องฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนึงแล้วครับ  ไหว้

มุมมองดีครับ

...ภาพชุดนี้สวยดีครับ สมควรแล้วที่จะเอาจริงเอาจังในการถ่ายภาพ  เยี่ยม

เห็นด้วยกับทั้ง 2 ท่านครับ  มีแววครับ  Wink
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 02:21:58 AM »

เย้...ดีจัง.... เยี่ยม

มาเก็บความรู้จากแถวนี้เหมือนกันค่ะ...แต่คงเก็บไม่หมดแน่ ๆ ... Cheesy

เห็นฝีมือหลาย ๆ ท่าน ทำให้รู้สึกเหมือนตัวเองเพิ่งหัดตั้งไข่....
คนที่ว่าฝีมือวันแรกๆก็ตั้งไข่เหมือนกันครับ  อีกไม่นานคุณ momo ก็คงจะได้วิ่งแล้วครับ
คงอีกนานค่ะ...ไม่มีโอกาสได้ไปซ้อมมือที่ไหนเลย  นอกจากบังคับหมาแมวและต้นไม้ที่บ้านค่ะ.... Cheesy

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:59:33 PM »

ใกล้ๆบ้านครับ... (ห่างจากค่ายฯไปไม่ถึง 10กม.)

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 05:19:38 PM »

หายไปนานเลยครับ หลังจากที่เก็บเงินอยู่นานมาก ตอนนี้ก็มีโอกาสได้ครอบครอง Canon600D (Kiss X5) เลนส์18-55 แล้วครับ

จึงอยากขอนำภาพจากกล้องตัวใหม่มาแบ่งปันกันชมครับ  ไหว้

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 06:48:26 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 06:50:17 PM »

หายไปนานจริง ๆ ครับ จนลืมไปเลย     +1 ต้อนรับกลับห้องภาพครับ (ช่วงนี้ซบเซา   คิก คิก  )             

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 11:44:53 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 11:47:02 AM »

หายไปนานจริง ๆ ครับ จนลืมไปเลย     +1 ต้อนรับกลับห้องภาพครับ (ช่วงนี้ซบเซา   คิก คิก  )             

ใช่ครับ หายไปนานจริงๆครับ ยังไงจะนำภาพมาลงเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณสำหรับ+1
และขออนุญาต+1 คืนนะครับ  ไหว้

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 12:07:29 PM »

สัตว์ต่างๆที่นำมาลง เป็นสัตว์ที่อยู่บริเวณบ้านครับ เจอตัวอะไรก็ถ่ายไปหมด  อ๋อย

พอดีมีซากจักจั่นอยู่ จึงนำมาลองเป็นแบบดูครับ

ส่วนภาพนี้แอบถ่ายครับ  ยิ้มีเลศนัย

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:39:02 PM »

วันนี้วันพระครับ  ไหว้

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:25:44 PM »

สวัสดีวันพระครับ อย่าลืมไหว้พระ สวดมนต์กันนะครับ  ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:29:07 AM »

หายไปซุ่มลับมือมาใช้ได้เลยครับ ให้กำลังใจ เทคนิคเริ่มแพรวพราว เยี่ยม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์