๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:51:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ตัวอีกทีก็ขาดกล้องไม่ได้ซะแล้วครับ...  (อ่าน 14423 ครั้ง)
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 05:20:41 PM »

อุ้ย...พิมพ์ผิด...Cheesy

ฝนตกทั้งวันมั๊ยคะ....เคยได้ยินว่าทางใต้พอถึงฤดูฝน ฝนจะตกกันทั้งวันทั้งคืน...จริงรึเปล่าคะ

ช่วงนี้จะตกเกือบทุกวันครับจารย์โม  ไม่แน่นอนเลยครับ
               เมื่อวานแดดจ้าได้แค่วันเดียว ณ ปัจจุบันนี้ก้อตกอยู่ครับ    จารย์เคยมากระบี่มั้ยครับ Grin

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:12:11 PM »

ไหว้อ๋อลืมบอกครับจารย์โม  การ์ดเต็มครับเหมือนน้องแบ๊งค์บอก Grin

คุณแบ๊งค์เป็นชาวกระบี่ป่าวครับ?...ถ้าชอบถ่ายรูปลงมาที่ผมสิครับ
                                  แต่ตอนนี้พายุเข้าครับฝนตกทุกวัน ไหว้

ผมเกิดที่แปดริ้วครับ แต่เป็นคนชลบุรี

ส่วนปัจจุบันนี้อยู่ที่ นครศรีธรรมราชได้ 5ปีแล้วครับ

ผมติดใจในหลายๆอย่างของทางใต้ซะแล้วครับ ถ้าไม่ได้มาสัมผัสคงไม่รู้

ไหว้ ขอบคุณที่ชวนนะครับพี่touristman  มีโอกาสผมต้องไปกระบี่อีกแน่นอนครับ
เพราะกระบี่สวยมากๆ แล้วพี่touristman อยู่ที่ไร่เลย์หรอครับ ถ้าใช่บรรยากาศสวยไม่พอ
สาวๆก็สวยนะครับ อิจฉา อิจฉา  คิก คิก )

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:22:46 PM »

ณ จ.ตรังครับ
( กล้องโทรศัพท์นะครับ สมัยยังไม่มีเงินซื้อกล้องถ่ายรูป  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 05:05:08 PM โดย Bank_99 » บันทึกการเข้า

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:30:08 PM »

คิก คิก คิก คิกคุณแบงค์รู้ว่าสาวกระบี่สวย ตกใจแสดงว่าถึงเมืองบี่
               โดยสวัสดิภาพแล้วใช่มั้ยครับ เยี่ยมยินดีด้วยครับ ขำก๊าก ขำก๊ากหากสงสัยอะไรมาใหม่น่ะครับ ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 11:03:20 PM »

อุ้ย...พิมพ์ผิด...Cheesy

ฝนตกทั้งวันมั๊ยคะ....เคยได้ยินว่าทางใต้พอถึงฤดูฝน ฝนจะตกกันทั้งวันทั้งคืน...จริงรึเปล่าคะ

ช่วงนี้จะตกเกือบทุกวันครับจารย์โม  ไม่แน่นอนเลยครับ
               เมื่อวานแดดจ้าได้แค่วันเดียว ณ ปัจจุบันนี้ก้อตกอยู่ครับ    จารย์เคยมากระบี่มั้ยครับ Grin
ไม่เรียกจารย์ได้รึเปล่าคะ...ไม่ดีพอจะเป็นอาจารย์ให้ใครได้ค่ะ.... Cheesy

เคยไปเกาะยาวค่ะ....หลายปีมาแล้ว สนุกมาก...ถือ อสท.เล่มเดียว ลุยตามเส้นทางที่เค้าบอกไปเลยค่ะ

เช่าเรือไปดำน้ำดูปลา  ประทับใจที่ได้เห็นปูกับปลาทะเลาะกัน.... คิก คิก หลงรัก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:25:47 AM »

ณ จ.ตรังครับ
( กล้องโทรศัพท์นะครับ สมัยยังไม่มีเงินซื้อกล้องถ่ายรูป  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

ยี่ห้ออะไรคะเนี่ย...ชัดมาก  ดีกว่าคอมแพคบางรุ่นซะอีก.... เยี่ยม

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 07:15:46 AM »

...ภาพชุดนี้สวยดีครับ สมควรแล้วที่จะเอาจริงเอาจังในการถ่ายภาพ  เยี่ยม

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:23:19 AM »

ผมก้อเช่นกันครับจะติดกล้องตลอด   เคยศึกษาแต่ก้อไม่เข้าใจ
                       พบอะไรที่ถูกใจผมกดดะครับ  อันใหนสวยจะเก็บไว้ไม่ชอบก้อลบออกครับ Grin Grin ไหว้
เหมือนกันค่ะ...กดไว้ก่อน  พอมาเปิดดู ขนาดไม่ค่อยดียังไม่ลบทิ้งเลย...... คิก คิก
              ไหว้อ๋อลืมบอกครับจารย์โม  การ์ดเต็มครับเหมือนน้องแบ๊งค์บอก Grin

คุณแบ๊งค์เป็นชาวกระบี่ป่าวครับ?...ถ้าชอบถ่ายรูปลงมาที่ผมสิครับ
                                  แต่ตอนนี้พายุเข้าครับฝนตกทุกวัน ไหว้
อยู่แถวไหนของกระบี่คะ...ช่วงนี้ฝนตกทุกวันมั๊ย
ตอบแทนให้ก็ได้ จากข้อมูลที่สายลับรายงานมา ตานี่หลบอยู่แถว"ไร่เลย์"มั้งป้าโม สวรรค์เลยน๊ะนั่น แถวนั้น ยิ่งช่วงโลซีซั่นนี่ อิๆ สงบมากเข้าไปอีก น่าจะแอบไปปลีกวิเวกเชียวแหละ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:38:40 AM »

เมื่อ2007 ส่วนชื่อสถานที่ ผมไม่แน่ใจว่า บริเวณนี้ เรียกอะไรแน่ อิๆๆ

Uploaded with ImageShack.us

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:40:17 PM »

ยี่ห้ออะไรคะเนี่ย...ชัดมาก  ดีกว่าคอมแพคบางรุ่นซะอีก.... เยี่ยม

nokia 3230 ครับพี่  ทนมากๆเลยครับใช้มา 5ปีแล้วทั้งตกทั้งกระแทก ยังใช้งานได้ปกติดีครับ  เยี่ยม

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:42:51 PM »

...ภาพชุดนี้สวยดีครับ สมควรแล้วที่จะเอาจริงเอาจังในการถ่ายภาพ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ

ผมชอบถ่ายภาพมาก แต่ก็ยังด้อยประสบการณ์ และความรู้ครับ  ไหว้

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:44:58 PM »

ผมก้อเช่นกันครับจะติดกล้องตลอด   เคยศึกษาแต่ก้อไม่เข้าใจ
                       พบอะไรที่ถูกใจผมกดดะครับ  อันใหนสวยจะเก็บไว้ไม่ชอบก้อลบออกครับ Grin Grin ไหว้
เหมือนกันค่ะ...กดไว้ก่อน  พอมาเปิดดู ขนาดไม่ค่อยดียังไม่ลบทิ้งเลย...... คิก คิก

อยู่แถวไหนของกระบี่คะ...ช่วงนี้ฝนตกทุกวันมั๊ย
ตอบแทนให้ก็ได้ จากข้อมูลที่สายลับรายงานมา ตานี่หลบอยู่แถว"ไร่เลย์"มั้งป้าโม สวรรค์เลยน๊ะนั่น แถวนั้น ยิ่งช่วงโลซีซั่นนี่ อิๆ สงบมากเข้าไปอีก น่าจะแอบไปปลีกวิเวกเชียวแหละ อิๆๆ
เอารูปมาดูเยอะ ๆ เลยค่ะ....อยากเห็น..... Grin

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:46:32 PM »

nokia 3230 ครับพี่  ทนมากๆเลยครับใช้มา 5ปีแล้วทั้งตกทั้งกระแทก ยังใช้งานได้ปกติดีครับ  เยี่ยม
ขนาดมือถือยังถ่ายได้สวยขนาดนั้น....เอาจริงเอาจังอย่างพี่แก้วบอกได้เลยค่ะ.... เยี่ยม

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:47:40 PM »

แอบถ่ายครับ...

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:53:52 PM »

ขนาดมือถือยังถ่ายได้สวยขนาดนั้น....เอาจริงเอาจังอย่างพี่แก้วบอกได้เลยค่ะ.... เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ผมเน้นถ่ายไปเรื่อยๆครับ เจออะไรก็ถ่ายไปหมด สวยบ้างไม่สวยบ้างขอให้ได้ถ่ายเก็บไว้ครับ

เวลาคนเรามีเท่ากันวันละ 24ชม. แต่ผมยังไม่มีเวลาที่จะได้ศึกษาเกี่ยวกับการถ่ายภาพเลยครับ

เอาเวลาไปใช้กับสิ่งอื่นซะหมด ตอนนี้ก็เลยเน้นแต่ปริมาณครับ คุณภาพยังไม่ค่อยมีเท่าไร  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์