๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:06:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ตัวอีกทีก็ขาดกล้องไม่ได้ซะแล้วครับ...  (อ่าน 13863 ครั้ง)
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:52:14 PM »

ผมเข้ามาศึกษาหาข้อมูล และเก็บเกี่ยวความรู้จากเวปนี้อยู่พักใหญ่

เพิ่งได้มีโอกาสเห็นกระทู้ ห้องภาพ อวป. นี้ครับ

ผมเป็นคนที่ไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกับการถ่ายภาพเลย แต่เป็นคนที่ชอบถ่ายภาพมากๆ

เพราะเมื่อก่อนมีหลายครั้งที่ไม่มีโอกาสได้ถ่ายภาพที่อยากจะเก็บไว้เป็นความทรงจำ

เนื่องจากไม่มีกล้องถ่ายรูป แล้วก็มานั่งเสียดายที่ไม่มีโอกาสได้เก็บภาพความทรงจำเหล่านั้น

ตอนนี้ไปไหนมาไหนผมจึงพกกล้องติดตัวไปด้วยกันตลอดครับ (sony t700)

เพื่อที่จะได้มีโอกาสบันทึกภาพที่เราต้องการจะเก็บไว้เป็นความทรงจำได้ทันทีที่ต้องการครับ

ยังไงก็ขอฝากตัวกับพี่ๆทุกๆท่านด้วยนะครับ  ไหว้

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 09:55:14 AM »

ดีครับ
มีกล้องติดตัวไว้ ได้ใช้ครับ
เหมือนมีปืน ติดตัวไว้ ก็ได้ใช้

เพราะบางเหตุการณ์ มันไปแล้วไปเลย ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 12:52:42 PM »

ผมก็เป็นคนนึ่งที่พกกล้องถ่ายภาพติดตัวตลอดเวลาครับ  Grin
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 12:58:29 PM »

เย้...ดีจัง.... เยี่ยม

มาเก็บความรู้จากแถวนี้เหมือนกันค่ะ...แต่คงเก็บไม่หมดแน่ ๆ ... Cheesy

เห็นฝีมือหลาย ๆ ท่าน ทำให้รู้สึกเหมือนตัวเองเพิ่งหัดตั้งไข่....

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 01:51:49 PM »

ผมก้อเช่นกันครับจะติดกล้องตลอด   เคยศึกษาแต่ก้อไม่เข้าใจ
                       พบอะไรที่ถูกใจผมกดดะครับ  อันใหนสวยจะเก็บไว้ไม่ชอบก้อลบออกครับ Grin Grin ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 07:33:49 PM »

ผมก้อเช่นกันครับจะติดกล้องตลอด   เคยศึกษาแต่ก้อไม่เข้าใจ
                       พบอะไรที่ถูกใจผมกดดะครับ  อันใหนสวยจะเก็บไว้ไม่ชอบก้อลบออกครับ Grin Grin ไหว้
เหมือนกันค่ะ...กดไว้ก่อน  พอมาเปิดดู ขนาดไม่ค่อยดียังไม่ลบทิ้งเลย...... คิก คิก

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 08:10:15 PM »

...อย่ารีบลบทิ้งครับ เอามาลงคอมแล้วอาจจะเห็นอะไรดีๆ ให้โอกาสมันหน่อย  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 08:44:33 PM »

ตามมาติดๆอีกหนึ่ง นอกจากโมบายโฟนถ่ายภาพนิ่งถ่ายคลิปได้ตอนนี้ต้องพกกล้องดิจิตัลเล็กๆติดเอวไว้อีกหนึ่งตัว SAMSUNG L100 (ฉกของลูกสาวมา)เพราะตอนนี้มีอารมณ์ติดอาร์ตเล็กๆเห็นอะไรสวยๆแปลกๆถ่ายแหลก.... คิก คิก... ยิ้มีเลศนัย

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 09:07:52 PM »

โดยส่วนมากผมเจออะไรที่โดนๆ ก็จะถ่ายเก็บไว้ตลอดครับ

ไม่ว่าจะถ่ายออกมาดีรึไม่ดีก็ไม่เคยลบเลยครับ

ตอนนี้รูปเลยเริ่มจะหนักฮาร์ดดิสก์แล้วครับ

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 09:11:35 PM »

ณ กระบี่ครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 10:45:13 PM »

มุมมองดีครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 11:19:34 PM »

มุมมองดีครับ

ขอบคุณที่ชมนะครับพี่

ผมก็ถ่ายไปเรื่อยเปื่อยครับ ตามประสาคนชอบถ่ายภาพ เรื่องฝีมือถ้าเต็ม10 คงได้แค่ 2

เพราะไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยครับ เจออะไรก็ถ่ายไปหมด สวยไม่สวยไม่รู้ขอให้ได้ถ่ายเก็บไว้ก่อน

ยังไงผมจะนำภาพมาลงเรื่อยๆนะครับ  ไหว้

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 12:52:21 PM »

ผมก้อเช่นกันครับจะติดกล้องตลอด   เคยศึกษาแต่ก้อไม่เข้าใจ
เหมือนกันค่ะ...กดไว้ก่อน  พอมาเปิดดู ขนาดไม่ค่อยดียังไม่ลบทิ้งเลย...... คิก คิก
              ไหว้อ๋อลืมบอกครับจารย์โม  การ์ดเต็มครับเหมือนน้องแบ๊งค์บอก Grin

คุณแบ๊งค์เป็นชาวกระบี่ป่าวครับ?...ถ้าชอบถ่ายรูปลงมาที่ผมสิครับ
                                  แต่ตอนนี้พายุเข้าครับฝนตกทุกวัน ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 01:08:01 PM »

ไหว้อ๋อลืมบอกครับจารย์โม  การ์ดเต็มครับเหมือนน้องแบ๊งค์บอก Grin

คุณแบ๊งค์เป็นชาวกระบี่ป่าวครับ?...ถ้าชอบถ่ายรูปลงมาที่ผมสิครับ
                                  แต่ตอนนี้พายุเข้าครับฝนตกทุกวัน ไหว้
อยู่แถวไหนของกระบี่คะ...ช่วงนี้ฝนตกทุกวันมั๊ย

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 01:14:42 PM »

อุ้ย...พิมพ์ผิด...Cheesy

ฝนตกทั้งวันมั๊ยคะ....เคยได้ยินว่าทางใต้พอถึงฤดูฝน ฝนจะตกกันทั้งวันทั้งคืน...จริงรึเปล่าคะ

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์