๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:45:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213339 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #945 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 09:21:49 AM »

จอ 32 นิ้วไม่เห็นความแตกต่างระหว่าง 720P กับ 1080P เลยครับ... คือมันแตกต่างกันจริงๆ เพราะทีวีมันทำได้ตามสเปค แต่เวลาเราดูหนังจริงๆมันไม่นั่งใกล้ขนาดนั้นเพื่อจ้องเม็ดพิกเซลฯ...

ดังนั้นจอ FullHD ขนาด 1080P ต้อง 40 นิ้วขึ้นไปเท่านั้นครับ... แล้วหากท่านใดห้องใหญ่ ให้เอาใหญ่ๆ 50 นิ้วขึ้นไปเลย, จะได้ดูหนังได้อารมณ์ครับ...
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #946 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 05:09:13 PM »

กระพ้มว่า....ควรมีขนาด พอประมาณ. คิก คิก..ไว้ดูฟรีทีวี หรือรายการประจำจากผู้ให้บริการ....

ส่วนโรงหนังในบ้าน....ใส่สุดๆ ไปเลยครับพี่น้อง....ฉะนัน้แล้วจะไม่จบ....

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #947 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:53:35 AM »

Smiley HD Player เล็กที่สุดในโลก

มี Port ที่ต้องการมาให้ครบครับ

ลองเปิดหน้าเมนูดูซักหน่อย

ลองต่อเข้า HDMI

ลองเข้าโหมดเลือก Output ออก HDMI ครับ

ทำงานได้เร็วมากครับ เสียบ USB HDD เข้าไปเห็นทันทีเลย

หยุดเล่น แล้วกลับมาเปิดใหม่ จำได้ด้วย

ลองเอาหนังลง HDD มาต่อ พอไหวครับ อ่านได้ด้วย แต่ยกเว้นภาษาไทย

Smiley เครดิต คุณ.iplexman
เวป thaidvd.net

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #948 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:59:27 AM »

Smiley มีเพื่อนสมาชิกเอาลงรถเล่นกับ HDD ได้ยัน 1TB ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #949 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:21:46 PM »

ว้าว... ราคากี่บาทหรือครับ... เย้...
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #950 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 11:06:31 PM »

ยกมาคุยกันต่อครับ
ย้ายมาอยู่ห้องสี่เหลี่ยม แล้วเหงา
อยากไว้ดูแก้เหงาครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #951 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 08:14:21 AM »

เดี๋ยวนี่มีเครื่องเล่นบลูเรย์ยี่ห้อซัมซุง ราคาแค่ 2900 บาท มาวางขายที่โลตัสแล้วครับ... เป็นรุ่น samsung bd-5300 ...

ยังไม่ได้อ่านสเปคละเอียดในคู่มือ แค่อ่านข้างกล่อง ก็รู้ว่าทำอะไรได้แยะครับ เช่นเอาไฟล์ MKV มาเสียบทาง USB แล้วเล่นภาพ+เสียงออกไป HDMI ได้ Full-HD + เสียง 5.1, แถมยังมี SPDIF Optical ออกไปใส่ Home Theatre ได้อีกด้วย...
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #952 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 06:42:01 PM »

เครื่องคนอื่นไม่มีปัญหา แต่ของ ชายเจษฎ์ เปิดไม่ติด  เห็นที่ต้องยกเครื่องไปให้ที่ร้านอีกแล้วเรา  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

แล้วของผมหงะ  ลองให้แล้วรึยัง  ไหว้

ลองแล้วครับพี่เล็ก  ที่จริงเครื่องเจษฎ์ก็เปิดได้ปกติ  แต่อยู่ดีๆ ดันไม่ติดนะครับ  พี่เล็กลองเล่นดูนะครับ เครื่องยังอยู่ในประกันครับ  Wink

ขุดๆ...เผื่อเจออาการเดียวกัน  Grin Grin Grin
หลังจากหมดประกันปีครึ่งเครื่องมีปัญหาแล้วครับ  
ไฟตรง POWER กระพริบตลอด  ดูหนังก็ไม่ได้  เศร้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #953 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:04:44 PM »

เครื่องคนอื่นไม่มีปัญหา แต่ของ ชายเจษฎ์ เปิดไม่ติด  เห็นที่ต้องยกเครื่องไปให้ที่ร้านอีกแล้วเรา  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

แล้วของผมหงะ  ลองให้แล้วรึยัง  ไหว้

ลองแล้วครับพี่เล็ก  ที่จริงเครื่องเจษฎ์ก็เปิดได้ปกติ  แต่อยู่ดีๆ ดันไม่ติดนะครับ  พี่เล็กลองเล่นดูนะครับ เครื่องยังอยู่ในประกันครับ  Wink

ขุดๆ...เผื่อเจออาการเดียวกัน  Grin Grin Grin
หลังจากหมดประกันปีครึ่งเครื่องมีปัญหาแล้วครับ 
ไฟตรง POWER กระพริบตลอด  ดูหนังก็ไม่ได้  เศร้า

พี่เล็กชอบดูหนัง ไตรดี เอารุ่นใหม่ที่รองรับ 3D ดีกว่า

http://www.xtreamerthai.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539312688

ฟีเจอร์เพียบครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #954 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:27:22 PM »

นั่งไล่อ่านมา 64 ไม่มีใครมีอาการเหมือนผมเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #955 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:35:20 PM »

นั่งไล่อ่านมา 64 ไม่มีใครมีอาการเหมือนผมเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หึๆๆ บายใจ ของเรายังไม่เสียที หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #956 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:09:10 PM »

เดี๋ยวนี่มีเครื่องเล่นบลูเรย์ยี่ห้อซัมซุง ราคาแค่ 2900 บาท มาวางขายที่โลตัสแล้วครับ... เป็นรุ่น samsung bd-5300 ...

ยังไม่ได้อ่านสเปคละเอียดในคู่มือ แค่อ่านข้างกล่อง ก็รู้ว่าทำอะไรได้แยะครับ เช่นเอาไฟล์ MKV มาเสียบทาง USB แล้วเล่นภาพ+เสียงออกไป HDMI ได้ Full-HD + เสียง 5.1, แถมยังมี SPDIF Optical ออกไปใส่ Home Theatre ได้อีกด้วย...

วันนี้ก็เพิ่งเห็นยี่ห้อ LG โผล่มาอีกครับ... 2900 บาทเช่นกัน ขับ 1080p ใส่จอทีวี แล้วแยกเอาเสียง 7.1 แชนแนลใส่สาย SPDIF Optical ไปใส่ชุดโฮมเธียเตอร์ครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #957 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:24:05 PM »

วันนี้ก็เพิ่งเห็นยี่ห้อ LG โผล่มาอีกครับ... 2900 บาทเช่นกัน ขับ 1080p ใส่จอทีวี แล้วแยกเอาเสียง 7.1 แชนแนลใส่สาย SPDIF Optical ไปใส่ชุดโฮมเธียเตอร์ครับ...

ถ้าจะเล่นลองเครื่องเล่นบลูเรย์ลองนึกดูว่า...
- ราคาแผ่นบลูเรย์แท้แพงเป็นพันขึ้นไป และหาซื้อแผ่นยาก (ถ้าคิดจะเอามาเล่นแผ่น)
- ช่อง USB ต้องดูว่ารองรับฮาร์ดิสลูกใหญ่ขนาด 1 หรือ 2 ทีบีได้หรือไม่
- เครื่องเล่นบลูเรย์บางรุ่นที่ราคาถูกบางทีไม่มีช่อง Fiber optic
- เล่น Xtreamer แล้วหาช่องทางคนที่รับบริการลงหนัง Hi-Def ได้ต้นทุน บาท/เรื่อง จะถูกมากแถมคุณภาพ เสียง+ภาพ ดีมากพอสมราคา
-  Xtreamer รุ่นใหม่ๆ เล่น 3D ได้อีก
- ถ้าเครื่องเล่นบลูเรย์เล่นหนังจากฮาร์ดิสได้ คุณภาพของ เสียง+ภาพ ไม่แน่ใจว่าจะดีแค่ไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #958 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:32:51 PM »

น้าดุลย์ก็เอาหนังโหลดใส่ทัมป์ไดร์ฟขนาด 8 Gb ราคา 350 บาทซิครับ, เสียบที่ช่อง USB แล้วก็เล่นเลย... ส่วนเรื่องอื่นก็เก็บใส่คอมเอาไว้ก่อนไงครับ...
หนังก็โหลดบิตจากเน็ตลงเข้าคอมฯ เอาไว้, โหลดฟรีๆครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #959 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:36:20 PM »

เรื่องคุณภาพเสียงนี่นายสมชายยังไม่เคยลองดู... แต่ประสบการณ์ส่วนตัวรู้สึกว่าดูหนัง 5.1 จากการ์ดเสียง Asus HDAV ที่เขาว่าเสียงเยี่ยมแล้ว ก็ไม่ค่อยแตกต่างกับออนบอร์ดน่ะครับ, ต้องฟังเพลงถึงจะรู้ว่าแตกต่างกันมาก...
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65
  พิมพ์