๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:17:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213329 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #915 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:30:12 PM »

Smiley Xtreamer Ultra  ความผสมผสานที่ลงตัวระหว่าง PC และ Hi-Def Player

XT Ultra ถูกออกแบบมาให้ใช้งานง่ายเหมือนเครื่องเล่น Hi Def ครั้งแรกที่เริ่มต้นใช้งาน คุณแค่เสียบปลั้ก ต่อ XT Ultra เข้ากับ TV แล้วเสียบธัมบ์ไดรว์ที่แถมมาในกล่อง (มีระบบปฎิบัติการโหลดมาให้แล้ว) จากนั้นคุณก็สามารถเริ่มสนุกกับหนัง Hi-Def จาก XT Ultra ได้โดยกดเปิดและบังคับการทำงานจากรีโมท

XT Ultra เป็น PC ที่มีความสามารถครบถ้วน ทำให้มีคุณสมบัติเหนือ Hi-Def Player ทุกๆรุ่นในตลาดปัจจุบัน คุณสามารถใช้ XT Ultra ในการทำงานประจำวันได้อย่างครบถ้วน ไม่ว่าจะเป็น งานเอกสาร spreadsheet, presentation หรือเพื่อความบรรเทิงอื่นๆ เช่น ท่องอินเตอร์เน็ต อีเมล Facebook Tweeter หรือ Skype

ระบบปฏิบัติการ
Linux Pre-Compiled, Optimized and Configured for the Ultra
is inside the USB Stick ready for booting

ใช้ได้กับ Microsoft® Windows® 7 / 7 64-bit / Vista™ / Vista™ 64-bit /
XP / XP 64-bit (ไม่รวมในอุปกรณ์มาตราฐาน). ไดรเวอร์อยู่ในธัมบ์ไดรว์ที่แถมในกล่อง

MCE (Windows Media Center) Add-ons และ Community Packages
โปรแกรม nVidia 3DTV Play Trial Edition (สำหรับ Windows 7)
โปรแกรม X-Aiwi (สำหรับ Windows 7)
โปรแกรม CamTrax (สำหรับ Windows 7)

เม็มโมรี่
Samsung 4GB DDR3 (SO-DIMM/204pin/DDR3-1333/PC3-10600)

*Due to the operating system limitation,
the actual memory size may be less than 4GB
for the reservation for system usage under Windows® 32-bit OS.
For Windows® 64-bit OS with 64-bit CPU,
there is no such limitation.

ฮาร์ดดิสก์
สนับสนุนฮาร์ดดิสก์และ Solid state drive แบบ SATA 3 Gb/s (ไม่รวมในอุปกรณ์มาตราฐาน)

CPU
Intel® Atom® D525 (dual-core, 1.8 GHz)

GPU
NVIDIA® GT218-ION Graphics, NVIDIA® 3DTV Play Capable

ชิพเซ็ท IO
NM10, NCT5577D

Video เม็มโมรี่
512MB DDR3

พอร์ตสำหรับสัญญาณภาพ
HDMI (พร้อมสัญญาณเสียง), DVI-I, VGA (ใช้อาแดพเตอร์ที่แถมให้ในกล่อง)

SATA
พอร์ต eSATA 3.0 GB/s

Gigabit LAN Ethernet
10/100/1000Mbps (RTL8111E)

WiFi
External USB Antenna 802.11n WiFi (อุปกรณ์เสริม)

พอร์ต USB
USB 2.0 6 พอร์ต (4 พอร์ตที่แผงหลัง, 2 พอร์ตที่แผงหน้า)

Audio
Onboard analog stereo high-definition audio (ALC892)
7.1-Channel LPCM digital audio (HDMI)
Optical Digital S/PDIF audio output

พอร์ต Infrafed รีโมท
IRDA 1.0

DirectX® Support
DirectX® 10.1 with Shader Model 4.1

ฟีเจอร์อื่นๆ
OpenCL compliant, OpenGL® 3.2 compatible, NVIDIA®
PhysX® ready, NVIDIA® CUDA™ ready, NVIDIA® PureVideo™ HD technology

DHCP (Dynamic Host Configuration Protocol):
Yes

Software Features
nView® Multi-Display
Aiwi (สำหรับ Windows 7) สำหรับการเล่นเกมส์ที่ควบคุมโดยการเคลื่อนไหวร่างกาย
nVidia 3DTV Play Trial (สำหรับ Windows 7) สำหรับเกมส์และหนัง Blu-ray แบบ 3D
Camtrax Windows Controller App (สำหรับ Windows 7) สำหรับการส่งงานแบบ Hand controlled motion

*Due to VGA driver limitation, 3D function only supports
Windows® 7 / 7 64-bit / Vista™ / Vista™ 64-bit.

HTPC Capability
Windows® 7 with Aero® user interface and DirectCompute compatible
Boxee, XBMC, MediaPortal Compatible
Live CD or PreCompiled Linux compatible

อุปกรณ์เสริม
USB Mini Keyboard, USB WIFI 802.11n, USB BluRay Combo,
USB LifeCam, USB HDD Docking Station, USB TV Tuner

ขนาด
5.65 cm(ก) x 21.3 cm(ส) x 14.2 cm(ย)

Power
DC IN 19V

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #916 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:04:06 PM »

ใครยังไม่มี จัดความบานได้เลยครับ  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #917 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 09:02:53 AM »

ถามคุณวัฒน์ ...xtreamer ultra รุ่นนี้เป็นคอมในตัวเลย ใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าเราเปิดหนังดูอยู่แต่จะเปิดคอมเล่นไปด้วยได้มั้ยครับ

ถามคุณ Sig228-kolok ...ช่วยแนะนำร้านที่พาเพื่อนสมาชิกไปบานได้มั้ยครับ

เพราะกะลังจะเตรียมตัว บานนนนนนน  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 09:05:12 AM โดย คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #918 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:16:37 PM »

Smiley ใช่ครับ

- XT Ultra ถูกออกแบบมาให้ใช้งานง่ายเหมือนเครื่องเล่น Hi Def ครั้งแรกที่เริ่มต้นใช้งาน แค่เสียบปลั้ก ต่อ XT Ultra เข้ากับ TV แล้วเสียบธัมบ์ไดรว์ที่แถมมาในกล่อง (มีระบบปฎิบัติการโหลดมาให้แล้ว) จากนั้นก็สามารถเริ่มสนุกกับหนัง Hi-Def จาก XT Ultra ได้โดยกดเปิดและบังคับการทำงานจากรีโมท

- XT Ultra เป็น PC ที่มีความสามารถครบถ้วน ทำให้มีคุณสมบัติเหนือ Hi-Def Player ทุกๆรุ่นในตลาดปัจจุบัน สามารถใช้ XT Ultra ในการทำงานประจำวันได้อย่างครบถ้วน ไม่ว่าจะเป็น งานเอกสาร spreadsheet, presentation หรือเพื่อความบรรเทิงอื่นๆ เช่น ท่องอินเตอร์เน็ต อีเมล Facebook Tweeter หรือ Skype

เศร้า เสียอย่างเดียวไม่สามารถเป็นเครื่องรับสัญญาณดาวเทียมได้ ไม่อย่างนั้น...มีโดนแน่ๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #919 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:57:52 AM »

Smiley เพื่อนๆ ที่ใช้ Xtreamer อดใจอีกนิดนะครับ เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่น 3 ใกล้ออกแล้วครับ Xtreamer ชื่อนี้ไม่ทอดทิ้งลูกค้าแน่นอนครับ

แง้มดูหน้าตาของ Firmware Version 3 ของ Xtreamer

เครดิต : คุณ.ppcboy

PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #920 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 02:21:43 PM »

ขอบคุณน้าวัฒน์ครับ....

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #921 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:51:36 AM »

หวัดดีครับพี่วัฒน์และสาวก Hidef ทั้งหลาย

พอดีเมื่ออาทิตย์ก่อนเอาปริ้นเตอร์ไปซ่อมที่พันทิพย์

เดินไปเดินมาเห็นมีร้านเปิดเครื่องเล่น vivo โชว์อยู่

พรอ้มทั้งแนะนำว่ามีรุ่น cool แถมฮาร์ดดิสพร้อมหนัง

6000 บาท เลยสอยมาอย่างด่วน แบบกลัวของหมด Cheesy

ปรากฎว่าเปลี่ยนhdd ทีต้องไขสกรู 6 ตัว  Huh

เขกหัวตัวเองไปหลายที  Grin

ก็เลยจะถามพี่วัฒน์ว่า มันมีช่องเสียบ eSATA

มันจะช่วยอะไรได้มั่งมั้ยครับ

ในความเข้าใจของผม คือช่องที่เสียบพ่วง HDD อีก1ลูกใช่มั้ยครับ

แล้วต้องมีอุปกรณืไรเพิ่มมั่งครับ ไหว้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #922 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:13:49 PM »

ไหว้ ช่องเสียบ eSATA ไว้สำหรับเชื่อมต่กับคอมพิวเตอร์ เพื่อให้ HDD Player เป็น Harddisk Storage ครับ ส่วนการเพิ่ม HDD Ex ให้ใช้ขั้วต่อ USB อาจใช้ HDD Docking ก็ได้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #923 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 07:34:58 PM »

Smiley เพื่อนๆ ที่ใช้ Xtreamer อดใจอีกนิดนะครับ เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่น 3 ใกล้ออกแล้วครับ Xtreamer ชื่อนี้ไม่ทอดทิ้งลูกค้าแน่นอนครับ

แง้มดูหน้าตาของ Firmware Version 3 ของ Xtreamer

เครดิต : คุณ.ppcboy

ตื่นเต้นรอโหลด ขอบคุณครับพี่วัฒน์+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #924 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:05:12 AM »

+1 ตามด้วยขอบคุณครับคุณวัฒน์ ไหว้
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #925 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:48:30 AM »

รบกวนขอ linkdown หนัง HD ด้วยครับ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #926 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:08:32 PM »

มีสินค้าเข้ามาครับ พี่ๆท่านใดสนใจเชิญได้ที่กระทู้ครับ  ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=98668.new#new
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #927 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:42:16 PM »

พี่วัฒน์ครับ...
วันนี้จะก็อปหนังจาก Xtreamer to USB
ขึ้น file copy failed ตลอดเลย....

พอมีทริกบ้างมั้ยครับพี่... ไหว้

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #928 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:48:13 AM »

พี่วัฒน์ครับ...
วันนี้จะก็อปหนังจาก Xtreamer to USB
ขึ้น file copy failed ตลอดเลย....

พอมีทริกบ้างมั้ยครับพี่... ไหว้

Smiley ใช้คอมฯ ช่วยในกสนคัดลอกครับ ลงโปรแกรม Xtreamer Connector ในคอมฯ เปิดคอมและ Xtremer จะเห็น HDD ใน Xtreamer รวมทั้ง USB ใช้การลากวางได้เลยครับ

ทีีนี่ครับ
http://www.mediafire.com/?fn9rh2noubdrt3i

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #929 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:52:35 AM »

รบกวนขอ linkdown หนัง HD ด้วยครับ

http://thepiratebay.org/browse/207/0/7
หน้า: 1 ... 59 60 61 [62] 63 64 65
  พิมพ์