๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:57:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213289 ครั้ง)
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #885 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 03:45:11 PM »

ลองดูร้านแสงชัย หรือยังครับ ราคา 18900 ก็ยังถูกนะครับ เห็นตอนเมื่อเดือนก่อน ราคา 22900 บาท
แต่จริงๆ แล้ว Onkyo 5405 ก็เพิ่มฟังก์ชัน Set เสียงaudyssey ให้ด้วย มี USB Port น่าจะคุ้มค่ากว่านะครับ

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #886 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:04:03 PM »

รบกวนชี้เป้า เพิ่งลงเครื่องคอมฯ ใหม่ อยากได้ ซอฟแวร์เล่น หนัง เอสดี ไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ  จะเข้าไปดาวโหลดนะครับ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Easy
Full Member

คะแนน 112

« ตอบ #887 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 05:34:54 PM »

รบกวนชี้เป้า เพิ่งลงเครื่องคอมฯ ใหม่ อยากได้ ซอฟแวร์เล่น หนัง เอสดี ไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ  จะเข้าไปดาวโหลดนะครับ

Cool ลองดู Splash Pro ครับ กินทรัพยากรน้อย ภาพสวยดีครับ

http://www.mirillis.com/en/products/splashpro_screenshots.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 05:36:27 PM โดย Easy » บันทึกการเข้า

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
tawan_UB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #888 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:38:34 AM »

เรียนสอบถามพวกพีี่ๆด้วยครับ
 ผมได้ตัว extreamer pro รุ่นที่เล่น ipad ได้ มาซักพักแล้วครับทุกอย่างไม่มีปัญหา โดยใช้สาย HDMI ต่อเข้ากับ TV โดยตรง
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ลองผ่าน Amp (เฉพาะสาย RCA) เพราะว่าเป็น Amp รุ่นเ่ก่า ปรากฎว่ามีเสียงฮัมมาก ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สาย  HDMI ลองเปลี่ยนอีก 2 เส้นอาการก็เหมือนเดิม
ถอดสาย RCA ออกก็ไม่หาย แต่พอถอดสาย HDMI ออกปรากฎว่าไม่มีเสียงฮัมเลย ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
ขอบคุณครับ
Easy
Full Member

คะแนน 112

« ตอบ #889 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:12:43 PM »

เรียนสอบถามพวกพีี่ๆด้วยครับ
 ผมได้ตัว extreamer pro รุ่นที่เล่น ipad ได้ มาซักพักแล้วครับทุกอย่างไม่มีปัญหา โดยใช้สาย HDMI ต่อเข้ากับ TV โดยตรง
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ลองผ่าน Amp (เฉพาะสาย RCA) เพราะว่าเป็น Amp รุ่นเ่ก่า ปรากฎว่ามีเสียงฮัมมาก ตอนแรกคิดว่าเป็นที่สาย  HDMI ลองเปลี่ยนอีก 2 เส้นอาการก็เหมือนเดิม
ถอดสาย RCA ออกก็ไม่หาย แต่พอถอดสาย HDMI ออกปรากฎว่าไม่มีเสียงฮัมเลย ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
ขอบคุณครับ

ลองปิด HDMI Audio ครับ

แอมป์รุ่นเก่ามีช่อง Opical หรือเปล่าครับ ใช้ Opical ดีกว่า RCA ครับ

tawan_UB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #890 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:08:15 AM »

ขอบคุณครับ แต่ปิด HDMI Audio อย่างไรครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #891 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:45:37 AM »

ขอบคุณครับ แต่ปิด HDMI Audio อย่างไรครับ

เครื่อง iXtremer ไม่ทราบ แต่ถ้าเป็น Xtreamer Pro อยู่ใน Menu --> Setting --> A/V ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
tawan_UB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #892 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:39:19 PM »

ขอบคุณครับพี่ จะลองทำดูแล้วจะแจ้งผลให้ทราบครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #893 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:15:09 PM »

ขอบคุณครับพี่ จะลองทำดูแล้วจะแจ้งผลให้ทราบครับ

Smiley ด้วยยินดีครับ คุณ.ตะวัน ในเวปเรามีเพื่อนๆ ใช้ Xtreamer หลายท่าน มีปัญหามาปรึกษาช่วยๆ กันครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #894 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:55:06 PM »

ของผม ตอนนี้ มีปัญหาครับ
คือ เมื่อดูไป ประมาณ ๓ เรื่อง
พอกดหยุด หรือจบ เครื่องจะไปที่รายการเมนูชื่อหนัง
แต่ของผม มันค้าง พักใหญ่
แล้วก็จะไปเริ่มต้นใหม่ ที่หน้าแสดง เริ่มแรก
ที่เป็นตัวแดง ๆ แสดงชื่อรุ่น
แล้วก็จะไปที่รูปเรือรายการแสดง ไลเบอรี่ครับ
เป็นมาหลายครั้งแล้วครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #895 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:03:45 PM »

คุณ.ยอด เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นอะไรครับ

tawan_UB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #896 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 07:53:12 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์ ลองทำตามคำแนะนำแล้วครับแต่ยังเหมือนเดิมครับพี่
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #897 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 07:56:04 PM »

ver ๒.๖.๐ ครับ พี่ วัฒน์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #898 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:08:58 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์ ลองทำตามคำแนะนำแล้วครับแต่ยังเหมือนเดิมครับพี่

ไม่ทราบว่าแอมป์ของคุณ.ตะวัน มีช่องเสียบ Optical หรือเปล่าครับ ถ้ามีลองเปลี่ยนมาใช้ Optical

ver ๒.๖.๐ ครับ พี่ วัฒน์

Smiley คุณ.ยอด ลองแฟรชใหม่ครับ ใช้วิธี  Emergency ดูครับ

tawan_UB
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #899 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:35:48 PM »

ไม่มีครับพี่วัฒน์
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 65
  พิมพ์