๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:54:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213237 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #870 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:22:29 AM »

ผมก็ดู HD  (เฮ็ดดี)  สมชื่อชัดแจ๋ว  สงสัยลาวเป็นคนตั้งชื่อ คิก คิก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #871 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:46:54 AM »

เมื่อวานไปพันทิพย์ ไปถาม XtreamerPro รุ่นใหม่ แต่ยังไม่เข้ามา และผมพึ่งจะรู้ว่ามีรีโมทขายแล้ว ทีนี้ไม่ต้องห่วงเรื่องรีโมทแล้วครับ  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #872 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 06:55:18 PM »

ระหว่าง Onkyo 3300 และ Sonic Array 2000
ตัวไหน น่าจะดีกว่ากันครับ
ของผม มันเป็นพื้นที่เปิด เตี้ย ไม่โล่ง
เอาลำโพง ไปไว้รวมกันด้านหน้า จะพอมีมิติ หรือเปล่าครับ
หรือโดดไปเล่น ตัว 5305 เลย
แต่ลำโพง ก็คงจะไปเรียงรวมกันเหมือนเดิม
คิดไม่ถูกครับ
ขอบคุณครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #873 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 05:57:01 PM »

ติ๊ก ต๊อก....   แลบลิ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #874 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 06:40:55 PM »

คิดถึงอาวัฒน์ครับ   Embarrassed

Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #875 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 07:47:51 PM »

ระหว่าง Onkyo 3300 และ Sonic Array 2000
ตัวไหน น่าจะดีกว่ากันครับ
ของผม มันเป็นพื้นที่เปิด เตี้ย ไม่โล่ง
เอาลำโพง ไปไว้รวมกันด้านหน้า จะพอมีมิติ หรือเปล่าครับ
หรือโดดไปเล่น ตัว 5305 เลย
แต่ลำโพง ก็คงจะไปเรียงรวมกันเหมือนเดิม
คิดไม่ถูกครับ
ขอบคุณครับ

ห้องกว้าง และลึกเท่าไหร่ครับ
- ถ้าห้องกว้างเกินไป Sonic Array 2000 ไม่เหมาะนะครับ เสียงอาจจะสร้างมิติที่ด้านหลังไม่ได้ พวก Sound Bar ความลึกไม่ควรเกิน 4 เมตร ถ้าไม่เห็นว่าจะติดลำโพงแกะกะไม่สวย ชุดเต็มน่าจะให้เสียงที่ดีกว่าครับ

-  Onkyo 3300 กับ 5305 เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยเล่น 5305 ดีกว่าครับ  ซับฯของตัว 5305 เป็นซับฯแบบแอ็กทีฟ ซึ่งมีกำลังขับในตัวเองได้เบสที่หนักแน่นกว่าครับ อนาคตสามารถอัพเกรดได้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 07:58:05 PM โดย Easy » บันทึกการเข้า

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #876 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:16:19 PM »

ขอบคุณครับ
คือ ลักษณะ ก็ไม่ได้เป็นห้องส่วนตัว น่ะครับ
เป็นตึกแถวสองห้องกั้นหัวท้าย
ด้านหน้า เป็นหน้าร้าน
ตรงกลางเป็นห้องทำงาน
ด้านหลังส่วนท้ายเป็นครัว
ก็ติดเรื่องของการวางลำโพง เดินสาย นี่แหละครับ
ที่จะให้โอบล้อม ด้วยจำกัดในพื้นที่
๘*๘*๒.๓ มีตัวชั้นบันไดพาด กับมีส่วนของชั้นลอย ร่วมด้วย
คือถ้าจะให้ง่ายขึ้น
ในพื้นที่เหล่านี้ มีแต่ของ วางเกะกะ ครับ
ด้วยถ้าเอามา ก็จะต้องวางแบบตัวอย่างข้างบน
เพื่อรอการขยับขยายในภายหลัง ( ถุ้ามี )
ผมก็เลยคิดไม่ตกครับ

Easy
Full Member

คะแนน 112

« ตอบ #877 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:29:57 PM »

Smiley ถ้าพื้นที่เป็นแบบนี้ ตัดออกไปได้เลยครับ พวก Sound Bar ลองหาวิธีเดินสาย แขวนลำโพงดีกว่าครับ

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
Easy
Full Member

คะแนน 112

« ตอบ #878 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 08:38:15 PM »

Apple TV เป็นอย่างไรบ้างครับ jailbreak ได้ไหมครับ

กำลังซื้อที่อเมริกา ก่อนสิ้นเดือนนี้ ราคาอยู่ที่ $99

จะเอามาต่อกับ HDD External เล่นหนังได้ไหมครับ ดู youtube เปิด net 

เห็นมีข่าวว่าทำได้แล้วนะครับ  Cool

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #879 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:47:24 PM »

สั่งไป ตอนแรกเป็น ๕๓๐๕  ซึ่งมีแถม บลูเรย์ด้วย

แต่ ของหมดรุ่น เปลี่ยนมาเป็น ๕๔๐๕ ไม่มีแถม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #880 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:06:00 PM »

ขอบคุณครับ
คือ ลักษณะ ก็ไม่ได้เป็นห้องส่วนตัว น่ะครับ
เป็นตึกแถวสองห้องกั้นหัวท้าย
ด้านหน้า เป็นหน้าร้าน
ตรงกลางเป็นห้องทำงาน
ด้านหลังส่วนท้ายเป็นครัว
ก็ติดเรื่องของการวางลำโพง เดินสาย นี่แหละครับ
ที่จะให้โอบล้อม ด้วยจำกัดในพื้นที่
๘*๘*๒.๓ มีตัวชั้นบันไดพาด กับมีส่วนของชั้นลอย ร่วมด้วย
คือถ้าจะให้ง่ายขึ้น
ในพื้นที่เหล่านี้ มีแต่ของ วางเกะกะ ครับ
ด้วยถ้าเอามา ก็จะต้องวางแบบตัวอย่างข้างบน
เพื่อรอการขยับขยายในภายหลัง ( ถุ้ามี )
ผมก็เลยคิดไม่ตกครับ

ไม่รู้ว่าคุณยอดถาม คือไม่ได้เข้ากระทู้นี้ได้สักพักแล้วครับ... ถ้ารู้ว่าคุณยอดถามจะรีบมาตอบเลย... แฮ่ๆ...

ปัญหาเหมือนกับบ้านนายสมชายเกือบเด๊ะๆครับ คือบ้านนายสมชายชั้นล่างเปิดกว้างโล่งเพดานสูงร่วม 6 เมตรกว่า, มีผนังแค่ด้านหลัง TV กับประตูกระจกบานเลื่อนอยู่หลังโซฟา(ที่เวลาดูหนังก็มักเปิดกว้างสุดออกไปที่โล่งนอกบ้านอีกต่างหาก)... ดังนั้นเลยเหมือนกับมีฝาด้านเดียวแค่หลัง TV แล้วฝาด้านซ้ายขวาก็ห่างออกไป 4 - 5 เมตร ครับ...

นายสมชายเอาชุด Home Theatre มีขาตั้งลำโพงในตัว(Tall boy)... แล้วเอาลำโพงวางที่มุม 4 ด้านของโซฟาดื้อๆ เหมือนที่ในห้างเขาเปิดโชว์นั่นแหละครับ, รับรองว่าดูหนังได้มิติครบถ้วนเต็มร้อย ส่วนหากจะฟังเสียงเพลงแบบออดิโอไพล์(นั่งจับผิดเครื่องเสียง) อย่างนี้คงได้ประสิทธิภาพไม่เต็มร้อย...

ส่วนเรื่องการเดินสาย ก็ทำแบบในห้างนั่นแหละครับ... คือเอาสายวางบนพื้น แล้วเอาเทปกาวแปะกับพื้นให้เดินตามขอบสี่เหลี่ยมพื้นที่นั่งดูหนัง, จากนั้นเอาพรมปูทับเข้าไปอีกทีนึง เอาไว้เผื่อนอนกลิ้งดูหนังได้อีกด้วยครับ... ฮา...

ส่วนเรื่องตัวขับภาพไฮเดฟอัดใส่จอ TV และตัวขับเสียงอัดใส่ชุดโฮมเธียเตอร์... นายสมชายยังยืนยันว่า PC ดีที่สุดครับ เพราะคล่องตัวสุดไม่ว่าจะเล่นจากแผ่นฯ เล่นจากไฟล์ โดยดาวน์โหลดแล้วเล่นจากเครื่อง PC ได้เลย...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #881 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:06:57 PM »

ในชุดของคุณยอด หากไม่มีขาตั้งก็สามารถซื้อขาฯ ได้ครับ...
Easy
Full Member

คะแนน 112

« ตอบ #882 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:03:52 PM »

สั่งไป ตอนแรกเป็น ๕๓๐๕  ซึ่งมีแถม บลูเรย์ด้วย

แต่ ของหมดรุ่น เปลี่ยนมาเป็น ๕๔๐๕ ไม่มีแถม

Smiley ราคาเท่าไหร่ครับ ต่างกันเยอะหรือเปล่าครับ ตอนนี้เครื่องเล่นบลูเรย์ลงมาเยอะมากแล้ว อาจเป็นเพราะเครื่องเล่น HDD เข้ามาเยอะมาก

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #883 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 03:04:34 PM »

ขอบคุณครับ พี่ สมชาย ( ฮา )

ขอบคุณครับ พี่ Easy

เขาบอก ๑๘๕๐๐ ครับ คิดราคาเดิมเท่าตัว ๕๓๐๕  เพียงแต่ ไม่ได้เครื่องเล่น

som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #884 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 03:14:12 PM »

คิดถึงอาวัฒน์ครับ   Embarrassed

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่คิดถึงน้าวัฒน์  ไม่ได้เห็นกระทู้ของน้าวัฒน์ เป็นแรมเดือนแล้วครับ
คิดถึงมาก ถึงมากที่สุด  ว่าแต่มีท่านใดทราบว่า  น้าวัฒน์ หายไปไหนแล้วครับ
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 65
  พิมพ์