๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:45:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213358 ครั้ง)
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #855 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 04:34:50 PM »

Grin อ่านกันดูครับ เรื่องดราม่าในวงการ Hidef  "คิดอย่างไรกับการทำตลาดแบบนี้ หลอกลวง?"

ที่นี่ครับ  http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=170047&st=0

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #856 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 05:08:40 PM »

Smiley สำหรับคนที่ชอบ HTPC ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=9BmKhMwWCwqyl1lz

ซื้อแล้วหรือยังครับ... อยากวิจารณ์ แต่ถามก่อนดีกว่า... แฮ่ๆ...

ราคาประมาณ 153ยูโร  ก็ตกประมาณ 6,500บาทไทยครับพี่  ไหว้ ไหว้

เมนบอร์ดลักษณะนี้เคยเข้าเมืองไทยมาหลายรุ่นครับ มักเป็นร้านเล็กๆนำเข้า เพราะร้านใหญ่ไม่ค่อยนำเข้า แล้วราคาก็มักสูงครับ...

ถ้ายังไม่ได้ซื้อ นายสมชายว่าหากจะใช้เน้นแค่ดูหนังฟังเพลง ให้ซื้อบอร์ดธรรมดาไม่มีการ์ดจอ แล้วซื้อการ์ดจอแยกแค่ราคาสองพันกว่าบาท+ซาวด์การ์ดสองพันกว่าบาท จะได้ของดีกว่าจับมัดรวมกันมาเหมือนเป็ด... ที่ว่าของดีกว่าก็เช่นการ์ดจอแยก มักมีซอฟต์แวร์เฉพาะกิจ(ตัวอย่างเช่น ATI มีคะตะลิสต์+ซาวน์การ์ดที่เสียงดีกว่าออนบอร์ด) และดูหนังสีสวยกว่าออนบอร์ดครับ(สมมติว่าซื้อ ATI 5670 ไม่เกิน 2150 บาท), ส่วนซาวด์การ์ดเอาของครีเอทีฟฯ รุ่น X-fi สองพันกว่าๆ รับรองเสียงดีกว่าออนบอร์ดแบบฟังเพลงเดียวรู้เรื่อง หรือหากยอมทุ่มหน่อย(อันนี้แพง) เอาแบบนายสมชายใช้ Xonar HDAV แล้วต่อกับชุดโฮมเธียร์เตอร์ ได้เสียงดีระดับน้องๆออดิโอไพล์ครับ...

แล้วการ์ดจอกับการ์ดเสียงที่ว่าข้างบน ยังแรงพอให้เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ตั้งหลายเกมส์(ที่ไม่โหดมาก)ได้อีกด้วย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 05:17:50 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #857 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 08:43:55 PM »

เมนบอร์ดลักษณะนี้เคยเข้าเมืองไทยมาหลายรุ่นครับ มักเป็นร้านเล็กๆนำเข้า เพราะร้านใหญ่ไม่ค่อยนำเข้า แล้วราคาก็มักสูงครับ...

ถ้ายังไม่ได้ซื้อ นายสมชายว่าหากจะใช้เน้นแค่ดูหนังฟังเพลง ให้ซื้อบอร์ดธรรมดาไม่มีการ์ดจอ แล้วซื้อการ์ดจอแยกแค่ราคาสองพันกว่าบาท+ซาวด์การ์ดสองพันกว่าบาท จะได้ของดีกว่าจับมัดรวมกันมาเหมือนเป็ด... ที่ว่าของดีกว่าก็เช่นการ์ดจอแยก มักมีซอฟต์แวร์เฉพาะกิจ(ตัวอย่างเช่น ATI มีคะตะลิสต์+ซาวน์การ์ดที่เสียงดีกว่าออนบอร์ด) และดูหนังสีสวยกว่าออนบอร์ดครับ(สมมติว่าซื้อ ATI 5670 ไม่เกิน 2150 บาท), ส่วนซาวด์การ์ดเอาของครีเอทีฟฯ รุ่น X-fi สองพันกว่าๆ รับรองเสียงดีกว่าออนบอร์ดแบบฟังเพลงเดียวรู้เรื่อง หรือหากยอมทุ่มหน่อย(อันนี้แพง) เอาแบบนายสมชายใช้ Xonar HDAV แล้วต่อกับชุดโฮมเธียร์เตอร์ ได้เสียงดีระดับน้องๆออดิโอไพล์ครับ...

แล้วการ์ดจอกับการ์ดเสียงที่ว่าข้างบน ยังแรงพอให้เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ตั้งหลายเกมส์(ที่ไม่โหดมาก)ได้อีกด้วย...

ขอบคุณครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้ สำหรับข้อมูล ส่วนตัวผมเองตอนนี้ใช้ ASUS ENGTS450 DCU OC  ครับ
ส่วนเสียงใช้ออนบอร์ด5.1+ASUS HD Audio ต่อออก มินิโฮมเธียเตอร์ของ Kenwood พอถูไถดูหนังได้พอสมควร  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2011, 05:09:57 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #858 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 05:07:27 AM »

ได้ดู TRON Legacy แล้วครับ เป็นหนังที่พลาดไม่ได้ดูที่โรงเสียดายจริงๆ

หนังเรื่องนี้ความเข้มข้นของเนื้อเรื่องไม่เท่าไหร่ แต่ไอเดีย เอฟเฟค โดยเฉพาะซาวด์ เจ๋งมากครับ

เป็นหนัง Si-Fi ที่สนุกดีเรื่องหนึ่งทีเดียว IMDb ให้คะแนนโหวดไว้ 7.1

TRON: LEGACY Official Trailer

TRON: LEGACY Official Trailer #2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2011, 05:32:18 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #859 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:36:02 AM »

วันนี้มีโอกาสได้ไปดู Sucker Punch รอบพิเศษ หนังที่ผมรอมาตั้งแต่ปีที่แล้ว

หลังจากที่ดูต้องบอกว่าหนังเรื่องนี้เยี่ยม ทั้งการเดินเรื่อง เอฟเฟค คิวบู๊ และเพลงประกอบ

ดารานำไม่ใช่ดาราดัง แต่แสดงได้ดีทั้งภาษากาย แววตา

สำหรับคอปืน หนังเรื่องนี้เทรนดารานำสาวๆได้ดีทั้งการเล็งยิง ก้าวเดิน ทีมเวิร์ค

สำหรับคอหนัง หนังเรื่องนี้มีอะไรให้ดูนอกเหนือจากภาพสวยๆ คิวบู๊มันๆครับ

สำหรับคอเพลง หนังเรื่องนี้มีเพลงประกอบมันๆเยอะและมาแบบถูกจังหวะถูกเวลาจริงๆ

โดยส่วนตัวผมให้คะแนนหนังเรื่องนี้ 8.5/10  สมชื่อผู้กำกับและเขียนบทอย่าง Zack Snyder

http://www.youtube.com/watch?v=KrIiYSdEe4E#ws

Sucker Punch - Official Trailer [HD]

สุดท้าย ขอบคุณฟิงค์ & เฟิร์น ที่ช่วยจัดหาตัวหนังรอบพิเศษแบบนี้ให้ผมจ้า  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 01:52:20 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #860 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 02:12:14 AM »

พักนี้อาวัฒน์หายหน้าหายตาเลย  ..........  สงสัยหยบทัวร์ต่างประเทศ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #861 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 08:22:57 AM »

วันนี้มีโอกาสได้ไปดู Sucker Punch รอบพิเศษ หนังที่ผมรอมาตั้งแต่ปีที่แล้ว

หลังจากที่ดูต้องบอกว่าหนังเรื่องนี้เยี่ยม ทั้งการเดินเรื่อง เอฟเฟค คิวบู๊ และเพลงประกอบ

ดารานำไม่ใช่ดาราดัง แต่แสดงได้ดีทั้งภาษากาย แววตา

สำหรับคอปืน หนังเรื่องนี้เทรนดารานำสาวๆได้ดีทั้งการเล็งยิง ก้าวเดิน ทีมเวิร์ค

สำหรับคอหนัง หนังเรื่องนี้มีอะไรให้ดูนอกเหนือจากภาพสวยๆ คิวบู๊มันๆครับ

โดยส่วนตัวผมให้คะแนนหนังเรื่องนี้ 8.5/10  สมชื่อผู้กำกับและเขียนบทอย่าง Zack Snyder จริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=KrIiYSdEe4E

Sucker Punch - Official Trailer [HD]

สุดท้าย ขอบคุณฟิงค์ & เฟิร์น ที่ช่วยจัดหาตัวหนังรอบพิเศษแบบนี้ให้ผมจ้า  ไหว้ ไหว้

เข้าโรงวันนี้แล้ว ผมกะว่าอาทิตย์หน้าจะไปดูครับ  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #862 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 08:23:27 AM »

พักนี้อาวัฒน์หายหน้าหายตาเลย  ..........  สงสัยหยบทัวร์ต่างประเทศ

สงสัยช่วงนี้ติดเด็กครับลุงปู  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #863 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 01:56:33 PM »

โดยส่วนตัวผมให้คะแนนหนังเรื่องนี้ 8.5/10  สมชื่อผู้กำกับและเขียนบทอย่าง Zack Snyder จริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=KrIiYSdEe4E

สุดท้าย ขอบคุณฟิงค์ & เฟิร์น ที่ช่วยจัดหาตัวหนังรอบพิเศษแบบนี้ให้ผมจ้า  ไหว้ ไหว้

เข้าโรงวันนี้แล้ว ผมกะว่าอาทิตย์หน้าจะไปดูครับ  Wink

ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ  ส่วนผมเดี๋ยวคงต้องหาโอกาสไปดูซ้ำ

เพราะดูครั้งแรงเก็บรายละเอียดได้ไม่หมด Zack Snyder ใส่รายละเอียดมาเยอะพอดูครับ  Grin Grin
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #864 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 03:01:36 PM »

หนังแนวStream punkที่น่าดูอีกเรื่องครับ
หลายปีก่อนsky captain ทำออกมายังไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #865 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:31:42 PM »

หนังแนวStream punkที่น่าดูอีกเรื่องครับ
หลายปีก่อนsky captain ทำออกมายังไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่

ลองหา300มาดูครับ Zack Snyder กำกับเช่นกัน

http://www.youtube.com/watch?v=wDiUG52ZyHQ

300
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #866 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:08:40 PM »

Xtreamer Ultra มาแล้วที่ราคา 322.88 USD+Shipping 45.38 USD ประมาณ 11,147.23 บาท  Cool

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2011, 09:22:36 PM โดย Easy » บันทึกการเข้า

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #867 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 11:37:34 PM »

Apple TV เป็นอย่างไรบ้างครับ jailbreak ได้ไหมครับ

กำลังซื้อที่อเมริกา ก่อนสิ้นเดือนนี้ ราคาอยู่ที่ $99

จะเอามาต่อกับ HDD External เล่นหนังได้ไหมครับ ดู youtube เปิด net 

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #868 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 10:03:52 PM »

เอามาฝากครับ เอาไว้เปิดเทสชุดลำโพงหรือหูฟัง

3D audio sound objects with Blender (Binaural hearing using headphones)

คลิปนี้เราเป็นลูกค้าร้านตัดผม
Virtual Barber Shop Hair Cut - 3D Sound (Amazing!!)
shanachi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #869 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 02:59:27 AM »

[ข][อ][บ][คุ][ณ][ค][รั][บ]
[T][H][A][N][K][Y]
  •                                                                                                                        
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 65
  พิมพ์