๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:32:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213316 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #840 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:05:37 AM »

ดูเรื่อง let me in แล้วครับ... หนังเรื่องนี้สมควรแล้วที่ได้คะแนนสูงใน IMDB มุมกล้องสุดยอด ดำเนินเรื่องผูกกันเป็นทอดๆงดงามมากครับ...

ดูแล้วรู้อะไรอย่างนึงว่าคอนเซปต์"ผีเรือน"กับ"เจ้าที่เจ้าทาง"นี่แม้แต่แวมไพร์ยังต้องยอมแพ้อำนาจครับ... ดังนั้นต้องขออนุญาตก่อนเข้าบ้าน ทำให้เป็นที่มาของวลี "Let me in" และเป็นชื่อหนังเรื่องนี้...

นอกจากนี้ยังมีเรื่องที่ว่าการเรียนรู้ของสมองมนุษย์มีขีดจำกัดคือช่วงระยะเวลาการเรียนรู้ได้นานแค่อายุของเจ้าของสมอง งานนี้ไม่มีใครบอกได้ว่าแวมไพร์เด็กหญิงนั้นมีอายุแท้จริงเท่าใด ซึ่งอาจมีชีวิตอมตะมานานตั้งแต่ก่อนเกิดประเทศอเมริกาแล้วก็ได้... แล้วในที่สุดมนุษย์ที่สู้แสงตะวันได้ ก็เลยต้องเป็นทาสให้แก่แวมไพร์ตัวน้อย เพราะแวมไพร์ตัวน้อยเติมเต็มสิ่งขาดหายของเด็กชาย...

General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #841 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:47:57 AM »

กล่องฝัน

การแชร์รหัสที่ใช้ในการถอด code สัญญาณดาวเทียม ผ่านทางอินเตอร์เน็ต

ยังงงๆ คือเป็นกล่องเสียบ lan ดู UBC ได้ไม่เสียรายเดือนใช่ไหมครับ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #842 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 04:25:30 PM »

ดูเรื่อง let me in แล้วครับ... หนังเรื่องนี้สมควรแล้วที่ได้คะแนนสูงใน IMDB มุมกล้องสุดยอด ดำเนินเรื่องผูกกันเป็นทอดๆงดงามมากครับ...

ดูแล้วรู้อะไรอย่างนึงว่าคอนเซปต์"ผีเรือน"กับ"เจ้าที่เจ้าทาง"นี่แม้แต่แวมไพร์ยังต้องยอมแพ้อำนาจครับ... ดังนั้นต้องขออนุญาตก่อนเข้าบ้าน ทำให้เป็นที่มาของวลี "Let me in" และเป็นชื่อหนังเรื่องนี้...

นอกจากนี้ยังมีเรื่องที่ว่าการเรียนรู้ของสมองมนุษย์มีขีดจำกัดคือช่วงระยะเวลาการเรียนรู้ได้นานแค่อายุของเจ้าของสมอง งานนี้ไม่มีใครบอกได้ว่าแวมไพร์เด็กหญิงนั้นมีอายุแท้จริงเท่าใด ซึ่งอาจมีชีวิตอมตะมานานตั้งแต่ก่อนเกิดประเทศอเมริกาแล้วก็ได้... แล้วในที่สุดมนุษย์ที่สู้แสงตะวันได้ ก็เลยต้องเป็นทาสให้แก่แวมไพร์ตัวน้อย เพราะแวมไพร์ตัวน้อยเติมเต็มสิ่งขาดหายของเด็กชาย...

ดีเกินคาดเลยใช่มั้ยครับพี่   Grin Grin Grin
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #843 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 03:51:19 AM »

กล่องฝัน

การแชร์รหัสที่ใช้ในการถอด code สัญญาณดาวเทียม ผ่านทางอินเตอร์เน็ต

ยังงงๆ คือเป็นกล่องเสียบ lan ดู UBC ได้ไม่เสียรายเดือนใช่ไหมครับ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คือ UBC มันต้องใช้การ์ดในการถอดรหัสสัญญาณดาวเทียมใช่ไหมครับ คราวนี้ ไอกล่องความฝันเนี่ย มันก็เอามารับสัญญาณดาวเทียมUBC แต่เราไม่ต้องใช้การ์ด โดนเราใช้ codeที่ แชร์มากับอินเตอร์เน็ตจากผู้บริการ กล่องความฝันนี่แหละ เขาจะมีการ์ดอยู่ ซึ่งการ์ดใบเดียว เขาก็แชร์ให้กับลูกค้าได้มากกว่า1คน(เท่าไหรไม่แน่ใจไม่เคยถามเพื่อน แต่กำไรมากเลย การ์ดใบเดียวเขาแชร์ให้ลูกค้ามากกว่า30ราย เก็บเดือนล่ะ300/ราย แต่ถ้าโดนจับทีก็  ตกใจหน้าซีด )

ต่างจากUBCที่ไม่มีการ์ด แต่ต้องใช้อินเตอร์เน็ต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 03:53:39 AM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #844 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:42:09 AM »

ดีเกินคาดเลยใช่มั้ยครับพี่   Grin Grin Grin

ชูสองโป้งมือเลยครับ... หนังละเอียดมาก แม้แต่เงื่อนงำเล็กๆที่แวมไพร์เด็กหญิงเดินเท้าเปล่าไปไหนมาไหน ก็เพื่ออธิบายได้ว่ายายนี่ชอบปีนชอบป่ายสารพัดครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #845 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:33:36 AM »

ช่วงนี้หนังละครไทยก็หากินกะแวมไพร์ คล้ายๆอยากโหนกระแส แวมไพร์ทไวไลท์อะไรนั่นหรือเปล่าที่เน้นขายดารามาทำหล่อไปหล่อมาบทก็อืดอาดยืดยาดทั้งเรื่อง
กลับมาละครไทยเรื่อง รักไม่มีวันตาย อยากขายความหล่อดาราออกหน้าออกตา แม้แต่ในบทพูดของตัวละครจะได้ยินคำว่า หล่อ ทุกๆตอน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
jamjure
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #846 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:45:39 PM »

ดูบาซ่าvsปืนใหญ่จบ05.40 เข้ามาอ่านน่าแรกอ่านมาเรื่อยๆจบ22.35
อ่านเพลินครับ ความรู้เยอะมากครับ ขอบคุณครับ ไหว้
Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #847 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 06:01:45 PM »

Smiley สำหรับคนที่ชอบ HTPC ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=9BmKhMwWCwqyl1lz

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
Easy
Full Member

คะแนน 112

« ตอบ #848 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:52:49 PM »

Exclusive Preview: ASUS E35M1- I Deluxe - miniITX AMD FUSION Motherboard!

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #849 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 08:33:58 PM »

Smiley สำหรับคนที่ชอบ HTPC ครับ

http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=9BmKhMwWCwqyl1lz

ซื้อแล้วหรือยังครับ... อยากวิจารณ์ แต่ถามก่อนดีกว่า... แฮ่ๆ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #850 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 08:58:57 PM »

ซื้อแล้วหรือยังครับ... อยากวิจารณ์ แต่ถามก่อนดีกว่า... แฮ่ๆ...

คงเอามาแนะนำเฉยๆครับพี่ ว่าแต่ไหนๆพูดถึง HTPC

ผมมีเคส SilverStone LC16M สีดำใหม่เอี่ยมประกันเต็มอยู่1ตัว พร้อมรีโมท พี่ๆท่านไหนสนใจบอกได้นะครับ แต่อาจจะอยู่ไม่นาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 02:13:34 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Easy
Full Member

คะแนน 112

« ตอบ #851 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:35:16 PM »

Smiley ตัวบอร์ดคงยังไม่นำออกมาขาย แต่คงอีกไม่ช้าครับ

มีคนรีวิวให้ดูแล้วครับ....ที่นี่ http://www.overclockzone.com/tor_za/year_2011/02/asus_e35m1_deluxe/

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #852 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:20:29 PM »

ราคาประมาณ 153ยูโร  ก็ตกประมาณ 6,500บาทไทยครับพี่  ไหว้ ไหว้
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #853 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:25:57 PM »

คงเอามาแนะนำเฉยๆครับพี่ ว่าแต่ไหนๆพูดถึง HTPC
ผมมีเคส SilverStone LC16M สีดำใหม่เอี่ยมประกันเต็มอยู่1ตัว พี่ๆท่านไหนสนใจบอกได้นะครับ แต่อาจจะอยู่ไม่นาน

สนใจครับน้า  ราคาแรงมั้ย
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #854 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:38:55 PM »

สนใจครับน้า  ราคาแรงมั้ย

- -" เรียกน้า  งั้นคิดแพงๆครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

3,800บาท พร้อมส่งลงทะเบียนครับ แถมรีโมท1ตัว (จริงๆมันก็มากับเคสนั่นแหละ  คิก คิก )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 02:13:46 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 65
  พิมพ์