๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:37:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213337 ครั้ง)
otto
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #675 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 08:21:42 PM »

ขอถามเพื่อนๆ กับ คุณวัฒน์ หน่อยครับว่า ถ้าเราจะ copy จาก DVD ลงเจ้า Xtreamer Pro เนี่ย คุณภาพของภาพที่จะดูบน LCD ขนาด 42" Full HD จะำพอรับได้หรือเปล่าครับ แล้วเราต้องใช้โปรแกรมอะไรในการ copy ครับ

ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #676 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 08:55:31 PM »

ดาราคนนี้ Danny Trejo หน้ายับมากๆครับเห็นในหนังหลายเรื่องแล้วแต่ก็ดังแฮะ อย่าง ชาร์ล บรอนสัน ก็ดังกว่าอีก ยับกว่าอีก
สงสัยยิ่งยับยิ่งดัง  ผมต้องรอจนยับมั้ง กว่าจะดัง  คิก คิก คิก คิก

ดูใกล้ๆว่า ยับแค่ไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #677 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:05:28 PM »

น้าดุลย์ อยากดังเร็วไหม เดี๋ยวผมจัดให้  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #678 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:08:23 PM »

น้าดุลย์ อยากดังเร็วไหม เดี๋ยวผมจัดให้  ยิ้มีเลศนัย

แค่นี้ก็ดังถมเถแล้วครับ
 คิก คิก คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #679 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 09:45:57 PM »

ขอถามเพื่อนๆ กับ คุณวัฒน์ หน่อยครับว่า ถ้าเราจะ copy จาก DVD ลงเจ้า Xtreamer Pro เนี่ย คุณภาพของภาพที่จะดูบน LCD ขนาด 42" Full HD จะำพอรับได้หรือเปล่าครับ แล้วเราต้องใช้โปรแกรมอะไรในการ copy ครับ

ไหว้

ไหว้ คุณภาพจะดีกว่าเล่นจากเครื่องเล่นดีวีดีหน่อยนึงครับ แต่ห่างชั้นไม่แจ่มชัดเท่าพวกบลูเรย์เยอะครับ ถ้าคนที่เคยดูไฟล์พวก Hi-Def มาอาจจะไม่อยากดูพวกดีวีดีครับ เวลาย้ายหรือถ่ายไฟล์ใช้โปรแกรมนี้ครับ TeraCopy (คลิ๊กที่ชื่อดาวโหลดได้เลยครับ) จะช่วยให้เร็วขึ้นมากครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
otto
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #680 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:31:02 PM »

ไหว้ คุณภาพจะดีกว่าเล่นจากเครื่องเล่นดีวีดีหน่อยนึงครับ แต่ห่างชั้นไม่แจ่มชัดเท่าพวกบลูเรย์เยอะครับ ถ้าคนที่เคยดูไฟล์พวก Hi-Def มาอาจจะไม่อยากดูพวกดีวีดีครับ เวลาย้ายหรือถ่ายไฟล์ใช้โปรแกรมนี้ครับ TeraCopy (คลิ๊กที่ชื่อดาวโหลดได้เลยครับ) จะช่วยให้เร็วขึ้นมากครับ

ขอบคุณครับคุณวัฒน์ +1ครับ

คงได้ร่วมขบวนด้วยคน เรื่่องของเรื่องคือกล่อมคนที่บ้านไว้โดยบอกว่าจะเอา series ที่มีอยู่โหลดใส่ใหั จะได้ไม่ต้องคอยเปลี่ยนแผ่นนะครับ เลยมีน้ำหนักในการอนุมัติมากขึ้น  Grin
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #681 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:44:56 AM »

ตอนนี้ โนต๊บุคที่บ้านพัง... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอระบายหน่อย... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #682 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:50:12 AM »

เรียนถามอาวัฒน์ซะเลย....
หน้าจอขึ้นประมาณนี้..ลองทุกโหมดแล้ว...ไม่ได้  น่าจะดูที่อะไรก่อนครับ... ไหว้

We apologize for the inconvenience, but Windows did not start successfully. A recent hardware or software change might have caused this.

If your computer stopped responding, restarted unexpectedly, or was automatically shut down to protect your files and folders, choose Last Known good configuration to revert to the most recent settings that worked.

If a previous startup attempt was interrupted due to a power failure or because the power or reset button was pressed, or it you aren’t sure what caused the problem, choose start windows Normally.

1.Safe Mode

2.Safe Mode with Networking

3.Safe Mode with Command Prompt

4.Last known good configuration (your most recent settings that worked)

5.Start Windows Normally

Use the up and down arrow keys to move the highlight to your choice

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #683 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:33:09 AM »

คงได้ร่วมขบวนด้วยคน เรื่่องของเรื่องคือกล่อมคนที่บ้านไว้โดยบอกว่าจะเอา series ที่มีอยู่โหลดใส่ใหั จะได้ไม่ต้องคอยเปลี่ยนแผ่นนะครับ เลยมีน้ำหนักในการอนุมัติมากขึ้น  Grin

ผมซื้อเครื่องPLAYONมา แต่ต่อดูกับทีวี21นิ้วธรรมดาๆ ต่อลำโพงคอมฯเสียงดังๆหน่อย
แฟนยังยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ถูกใจครับ บอกว่าหนังเยอะดี Grin Grin
ตอนนี้ผมกล่อมเธอซื้อจอLED42นิ้วอยู่ครับ สิ้นเดือนคงจะมีข่าวดีครับ...เฮ.... Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #684 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 12:10:14 PM »

ไหว้ ยินดีต้อนรับเข้าร่วมขบวนการดูชัดๆ เสียงแจ่มๆ ครับ

หน้าจอขึ้นประมาณนี้..ลองทุกโหมดแล้ว...ไม่ได้  น่าจะดูที่อะไรก่อนครับ... ไหว้

Smiley ถ้าเข้า Safe Mode ไม่ได้คงต้องลงใหม่แล้วครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #685 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 01:38:15 PM »

ไหว้ ยินดีต้อนรับเข้าร่วมขบวนการดูชัดๆ เสียงแจ่มๆ ครับ

Smiley ถ้าเข้า Safe Mode ไม่ได้คงต้องลงใหม่แล้วครับ

ขอบคุณคราบ....

cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #686 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:22:13 PM »

HD Player แบบที่ไม่มีฮาร์ดดิสในตัว
ต้องต่อ Ext.Hdd ผ่านUSB หรือต่อ docking ผ่านUSB
การเล่นจะสะดุดมั๊ยครับ

พอดีสั่งซื้อ docking ไปแล้ว เนื่องจากมี HDD IDE เหลืออยู่ 2 ลูกเลยเกิดอาการเสียดายครับ

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #687 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:52:37 PM »

HD Player แบบที่ไม่มีฮาร์ดดิสในตัว
ต้องต่อ Ext.Hdd ผ่านUSB หรือต่อ docking ผ่านUSB
การเล่นจะสะดุดมั๊ยครับ

พอดีสั่งซื้อ docking ไปแล้ว เนื่องจากมี HDD IDE เหลืออยู่ 2 ลูกเลยเกิดอาการเสียดายครับ

Smiley ตกลงได้ตัวไหนมาครับ....
ไม่สะดุดครับเล่นได้ราบรื่นดีแม้กระทั่งไฟล์ BDMV ครับ

blackNwhite
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #688 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:20:58 AM »

ถามคุณวัฒน์ ครับ

ตามที่บอกว่าถ้าจะดูแบบ hi-def ควรมี ทีวี LCD แบบ 1080p full HD  แต่ของผมซื้อมาประมาณปีเศษ แล้ว เป็น แบบ 1080i และตอนที่ซื้อก็ยังไม่รู้เรื่องพวกนี้ คนขายก็ไม่แนะนำ ดังนั้น ถ้าผมเอาplay on มาเล่นกับ เครื่อง 1080i ของผม จะมีความแตกต่างกันแค่ไหนเช่นความคมชัด รวมทั้งระบบเสียงจะ ต่างกันประมาณกี่ %

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ play on นะครับ ขอศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก่อน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #689 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:47:23 AM »

ถามคุณวัฒน์ ครับ

ตามที่บอกว่าถ้าจะดูแบบ hi-def ควรมี ทีวี LCD แบบ 1080p full HD  แต่ของผมซื้อมาประมาณปีเศษ แล้ว เป็น แบบ 1080i และตอนที่ซื้อก็ยังไม่รู้เรื่องพวกนี้ คนขายก็ไม่แนะนำ ดังนั้น ถ้าผมเอาplay on มาเล่นกับ เครื่อง 1080i ของผม จะมีความแตกต่างกันแค่ไหนเช่นความคมชัด รวมทั้งระบบเสียงจะ ต่างกันประมาณกี่ %

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ play on นะครับ ขอศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก่อน

Smiley ขนาดจอภาพเท่าไหร่ครับ ถ้า 32" ภาพไม่แตกต่างกันครับ ส่วนระบบเสียงขึ้นกับอุปกรณ์ต่อขยายครับ ถ้าต่อออกจากเครื่องเล่น HD Player มาเข้าจอเลยเสียงก็จะได้เป็นระบบสเตอริโอธรรมดาครับ

หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 65
  พิมพ์