๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:27:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213278 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #405 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 02:19:25 PM »

วงการเครื่องเสียงก็น่าจะคล้ายกับวงการปืนนี่แหละพี่สมชาย มีร้านแขกโพกหัวที่เป็นตัวแทนเครื่องเสียงไฮเอนด์ผูกขาดอยู่ไม่กี่เจ้า
ตั้งราคากันสนุกแสบกันซิบๆ
  แต่ดีตรงที่เครื่องเสียงมีให้เลือกหลายตลาด หลายระดับราคา ตั้งแต่เงินพันจนถึงเงินล้านเลือกเสียเงินได้หลายระดับไม่จบไม่สิ้นหรอกครับกับของพวกนี้
เอาพอดีๆ ครับผมหยุดเล่นไปนานเพราะหาเวลาดูหนังฟังเพลงไม่พอซื้อมาก็ไม่คุ้ม เดียวนี้ฮาร์ดแวร์ด้านเครื่องเสียงพัฒนาดีๆไปเยอะครับ
 แต่ผลผลิตซอร์ฟแวร์ด้านเพลงของเมืองไทยผมว่ามันแย่ลงเสียดายลำโพงคู่ละหมื่นที่ให้นักร้องไทยใจเกาหลีมาแหกปากตะโกนเพลง
เพลงสตริงทุกวันนี้มีทำนองเดียว โทนเสียงนักร้องเดียวกันไปหมด คล้ายๆกันหมด ดังเร็ว ดับเร็ว ลองไปถามวัยรุ่นที่เย้วๆดูเถอะครับว่า
 ช่วยยกตัวอย่างนักร้องดังเมื่อ สามปีที่แล้วให้ดูสักสองสามชื่อซิ ก่อนหน้านั้นอีก สองสามชื่อซิ มันแทบไม่หลงเหลืออะไรเลย

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ดูไม่ได้ครับ ภาพเป็นสีเขียว กระพริบตลอดเวลาเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนหยิบออกจากกล่อง.....

ใช้มือซ้าย  หรือขวาหยิบ? Grin

อีกอย่าง ตอนเปิดรีโมท ใช้นิ้วไหนจิ้มครับ  Grin

จ๊ากกกกก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ระบบเสียง Optical cable เสียงเนียน กระหึ่ม  หลงรัก

ระบบภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต่อกับ TV Philips ภาพจะเม็ดๆ มีกระพริบบ้าง ดูแล้วไม่เนียนกว่า DVD เท่าไหร่

พอมาต่อกับซัมซุง ดูไม่ได้เลย หน้าจอติดๆดับๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แก้อย่างไรคร้าบบบบบบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้

ตั้งค่า LCD TV  ที่ XT Pro รึยังครับ  ของผม ซัมซุง 32" ซีรีย์ 3  ยังเป็น  Full HD Redy  ภาพยังชัดเลยครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #406 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 02:24:44 PM »

Smiley เป็นทีวีรุ่นไหนครับ น่าจะเซ็ทระบบไม่ถูกต้องนะครับ คุณ.กะอางชน

รุ่นนี้ครับ อาวัฒน์
   LCD TV Philips 42TA2800 1080i
   LCD Sumsung LA40A550 1920x1080

ตั้งยังไงครับ น้าแพะ หน้าจอSumsungมันติดๆดับ เข้าไปตั้งไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #407 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 02:28:09 PM »

Smiley เอาสาย HDMI ออกก่อนครับ ต่อเป็นสาย AV แทนครับ เข้าไปที่ Setting เซตอัพที่ option HDMI 1-4 ให้เลือกเป็น 4 ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 02:37:46 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #408 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 03:07:08 PM »

วงการเครื่องเสียงก็น่าจะคล้ายกับวงการปืนนี่แหละพี่สมชาย มีร้านแขกโพกหัวที่เป็นตัวแทนเครื่องเสียงไฮเอนด์ผูกขาดอยู่ไม่กี่เจ้า
  แต่ดีตรงที่เครื่องเสียงมีให้เลือกหลายตลาด หลายระดับราคา ตั้งแต่เงินพันจนถึงเงินล้านเลือกเสียเงินได้หลายระดับไม่จบไม่สิ้นหรอกครับกับของพวกนี้
เอาพอดีๆ ครับผมเคยเล่นทั้งทำมือและซื้อเขาหยุดเล่นไปนานเพราะหาเวลาดูหนังฟังเพลงไม่พอซื้อมาก็ไม่คุ้ม เดียวนี้ฮาร์ดแวร์ด้านเครื่องเสียงพัฒนาดีๆไปเยอะครับ
 แต่ผลผลิตซอร์ฟแวร์ด้านเพลงของเมืองไทยผมว่ามันแย่ลงเสียดายลำโพงคู่ละหมื่นที่ให้นักร้องไทยใจเกาหลีมาแหกปากตะโกนเพลง
เพลงสตริงทุกวันนี้มีทำนองเดียว โทนเสียงนักร้องเดียวกันไปหมด คล้ายๆกันหมด ดังเร็ว ดับเร็ว ลองไปถามวัยรุ่นที่เย้วๆดูเถอะครับว่า
 ช่วยยกตัวอย่างนักร้องดังเมื่อ สามปีที่แล้วให้ดูสักสองสามชื่อซิ ก่อนหน้านั้นอีก สองสามชื่อซิ มันแทบไม่หลงเหลืออะไรเลย

ผม(เผลอ)ฟังเพลงสากลยุคปลาย ๗๐ 
อย่างเช่น mycharona โดย The Knack หรือ ของวง Sherbet/Highway   แล้วย้อนมาฟังเพลงไทยสากลยุค...๒๕๒....
ไหงมันต่างกันมากซะขนาดนั้น...พอคุณภาพการบันทึกเสียงพอจะรับได้...หูตาก็ฝ้าฟางไปเสียฉิบ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พรรคพวกที่เคยร่วมเสียเงินซื้อเครื่องเสียงแพงๆ  ได้ข่าวไปฟังเพลงจีนกันแล้ว.... Cheesy

Grin น้าแพะ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยสิ...จะได้ไปจองไว้ก่อนกัน คุณ.ไพศาลไปแย่งซื้อก่อน

I'm not how much.
 ผมน่ะ ไม่เท่าไหร่..
but my frend in hart hot.
 แต่เพื่อนผมมันใจร้อน.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #409 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 03:35:29 PM »

เอาพอดีๆ ครับผมเคยเล่นทั้งทำมือและซื้อเขาหยุดเล่นไปนานเพราะหาเวลาดูหนังฟังเพลงไม่พอซื้อมาก็ไม่คุ้ม เดียวนี้ฮาร์ดแวร์ด้านเครื่องเสียงพัฒนาดีๆไปเยอะครับ

อย่างเช่น mycharona โดย The Knack หรือ ของวง Sherbet/Highway   แล้วย้อนมาฟังเพลงไทยสากลยุค...๒๕๒....
ไหงมันต่างกันมากซะขนาดนั้น...พอคุณภาพการบันทึกเสียงพอจะรับได้...หูตาก็ฝ้าฟางไปเสียฉิบ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พรรคพวกที่เคยร่วมเสียเงินซื้อเครื่องเสียงแพงๆ  ได้ข่าวไปฟังเพลงจีนกันแล้ว.... Cheesy

Grin น้าแพะ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยสิ...จะได้ไปจองไว้ก่อนกัน คุณ.ไพศาลไปแย่งซื้อก่อน

แต่เพื่อนผมมันใจร้อน.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What the wood you will come?

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #410 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 03:46:36 PM »

Smiley เอาสาย HDMI ออกก่อนครับ ต่อเป็นสาย AV แทนครับ เข้าไปที่ Setting เซตอัพที่ option HDMI 1-4 ให้เลือกเป็น 4 ครับ 

มันต่างกันยังไงครับลุงวัฒน์ ระหว่าง 1-4 ของเดิมผมอยู่ที่ default  ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 4 ตามลุงวัฒน์แล้วครับ  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #411 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 04:54:07 PM »

What the wood you will come? แปลขำๆ ว่าคุณจะมาไม้ไหน

Where where is  where where แปลขำๆ ว่าไหนๆก็ไหนๆ
 คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #412 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:00:26 PM »

What the wood you will come? แปลขำๆ ว่าคุณจะมาไม้ไหน

Where where is  where where แปลขำๆ ว่าไหนๆก็ไหนๆ

ไหว้
หายใจหมดเลย... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #413 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:04:54 PM »

Smiley อ้าว...อย่างส่งเสีย เอะอะกันครับ....คุณ.กะอางชน ถึงไหนแล้ว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #414 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:05:53 PM »

what the wood you will come? แปลขำๆ ว่าคุณจะมาไม้ไหน

เห็นแระน้าดุลย์ แต่ต้องแปลว่า คุณจะมาไม้อะไร ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #415 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:08:49 PM »

Smiley อ้าว...อย่างส่งเสีย เอะอะกันครับ....คุณ.กะอางชน ถึงไหนแล้ว

นึกถึงสภาพแล้ว  ....ขำ... Grin

what the wood you will come? แปลขำๆ ว่าคุณจะมาไม้ไหน

เห็นแระน้าดุลย์ แต่ต้องแปลว่า คุณจะมาไม้อะไร ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม้ป่าเดียวปืน.... ไหว้

Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #416 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:11:17 PM »

เกือบลืมของผมมีน้อย (noise) เป็นเส้นขาวแนวนอน  ไปๆ มาๆ 
เดี๋ยววันนี้จะลองไปรื้อดูใหม่....

บัลลาต หลอดนีออน  มีผลมั้ยครับ....(เป็นจำเพาะเปิด Xtreamer ก่อนนี้ไม่เป็น)...

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #417 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:23:18 PM »

เย้...................เปลื่ยนแล้ว เจ๋งครับพี่ Option 4 แต่ว่ามันหมายถึงอะไรครับ

LCD TV Philips 42TA2800 1080i ต้องตั้งที่ 720P 50Hz คุณน้อยไม่มาแล้ว มานิดหน่อย รับได้
 LCD Sumsung LA40A550 1920x1080 ต้องตั้งที่ 1080P 50Hz คุณน้อยไม่ค่อยมาแล้วเหมือนกัน มานิดหน่อย รับได้

DTS กระหื่ม Optic cable แน่จริงๆครับ  เยี่ยม

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ  ไหว้ ไปบานกับห้องต่อ  หลงรัก

.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #418 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:28:03 PM »

อย่างท่านอาศาลไม่เรียกว่าเผลอฟังยุค70....เขาเรียกวัยที่ต้องฟัง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #419 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:29:41 PM »

ลุงวัฒน์ครับ อัฟ FW Xtreamer 2.4.1  เรียบร้อยแล้วครับ ตั้งเวลาปิดได้นานถึง 300 ชม.  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 65
  พิมพ์