๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:40:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213317 ครั้ง)
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #345 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:01:45 AM »

หาบาปเพิ่มกันดีกว่า......... Grin
ผมมีแผนจะเปลี่ยนแอมป์ ซัก ๑ ลูก
ที่มองไว้เป็นมือ ๒   ที่น่าจะต้องรองรับ เจ้า Xtremer ได้... Grin  อยากจ่ายไม่เกิน หมื่น....(ไม่รู้จะมีหรือเปล่า?)...
เมื่อวานไป ปิยะ... พวกบอกว่า...ต้องนี่เลยครับ  ระบบใหม่..รองรับไปหมด ทรูเอชดี...ขอบใจมากได้น้อง...ขอพี่หาข้อมูลก่อน...  Cheesy
ตัวนี้เป็นไงครับพี่ๆ... Grin

AVR MARANTZ SR4500 ระบบเสียง 7.1 ครบเครื่องใน1เดียว สภาพเดิม สวยมาก ไม่เคยเสีย ไม่เคยซ่อม ออกใหม่ 2หมื่นกว่า
ขายถูกๆเหลือเพียงเครื่องละ 8900.-เท่านั้น
SR4500
AV RECEIVER
FEATURES
MULTICHANNEL SURROUND
THX Select

THX Ultra

THX Ultra II

THX Surround EX

DTS

DTS ES ( matrix & Discrete)

DTS 96/24

Dolby Digital

Dolby Digital-Ex

Dolby Prologic, DPLII, DPLIIx

Circle Surround II

HDCD Decoder

SOUND ENHANCEMENTS
Real full channel power drive

Pure Direct

Super Ring Transformer

Toroidal Transformer

EI Transformer

Copperplated Chassis

D/A conversion 192kHz/24bit

D?A converion 96kHz/24bit

DSP 24-bit

DSP 32-bit

DSP Presision 32-bit

ADDC

Quad differential DAC

Copper systemblock shielding

Metal systemblock shielding

High Grade Audio Components

Customized Components

HDAM

HDAM cover

OTHERS
MRAC

Easy setup

OSD

Variable Cross Over

Video Conversion

Line memory

Analogue Downmix

Multiroom

Speaker A/B

Lipsync Control

Random Tuner presets
50
RDS
PTY, PS
Software upgradable (rs232)

Bi-directional ctrl via rs232

IN/OUTPUTS
VIDEO
Composite In/Out
4/3
S-video In/Out
2/2
Component In/Out
2/1
gold plated In/Out

DVi-D In/Out

Multiroom Video Out

AUDIO
Analogue In/Out
7/4
Digital Optical In/Out
2/1
Digital Coaxial In/Out
2/1
Gold plated In/Out

Preamp Out
7.1
Main Amp in

Multichannel Input
7.1
OTHER
Speaker terminals
regular screw
Multiroom speakerterminal

Multiroom D-bus In/Out

D-bus In/Out

External IR in

Emitter Out

IR Flasher In

RS232C

DC-Triggers

Front Inputs

SPECIFICATIONS
Audiosection
Power Output
80 watts at 8 Ohm
Signal to Noise ratio
105 dB
Freq response (Analogue)
10 - 100000 Hz (+-3 dB)
Freq response (digital)
5 - 45000 Hz (+-3 dB)
T.H.D.
0.05%
Input sensivity
168 mV/47 kOhm
GENERAL
Metal frontpanel

Remote Control
RC5500SR
Remote type
Perprogrammed
Dimensions
440 x 388 x 162 mm
Weight
12 kg

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #346 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:02:56 AM »

นี่อีกตัว...

ของใหม่ ขายลดราคาพิเศษ
AVR YAMAHA RX-V 363 HDMI 135W x 5สินค้าใหม่ มีรอยขนแมวเล็กน้อย นำเข้าโดยSIAM YAMAHA + ประกัน 1ปี
ขายลดพิเศษถูกกว่ามือ2 เหลือเพียงเครื่องละ 8990.-เท่านั้น
ทคโนโลยีทันสมัยกับรีซี ฟเวอร์ในระบบ 5.1 แชนแนล พร้อมช่องต่อสัญญาณภาพและเสียงHDMI, สามารถใช้งานกับ iPod หรือฟังเพลง MP3 จากช่องต่อมินิแจ็คด้านหน้าเครื่อง พร้อมด้วยเทคโนโลยีเฉพาะจาก Yamaha Cinema DSP, YPAO และการใช้งานปุ่ม SCENE ให้คุณใช้งานเครื่องได้ง่ายขึ้น

คุณสมบัติที่เพิ่มขึ้น

• ระบบเสียงทันสมัยล่าสุด ระบบ DTS, Dolby Digital, Dolby Pro Logic II
• รีซีฟเวอร์ 5.1 แชนแนล กำลังขับสูงสุดรวม 675 วัตต์ (135 วัตต์ x 5)
• สัญญาณภาพ HDMI 2 อินพุท และ 1 เอาท์พุท
• DACs 192kHz/24-bit ทุกแชนแนล
• การทำงานที่สะดวกรวดเร็วขึ้นด้วยปุ่มซีน (SCENE) 4 ปุ่ม มากถึง 12 รูปแบบ
• ตั้งระดับความดังเสียงสูงสุดได้
• ตั้งสถานีวิทยุได้ 40 สถานี
• Audio Delay เพื่อปรับระยะเวลาของการส่งสัญญาณภาพและเสียงให้สอดคล้องกัน และเป็นธรรมชาติ
รายละเอียดเพิ่ม กดลิงค์
http://www.yamaha.co.th/Audio/amplifiers/rx-v363.html

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #347 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:53:41 AM »

หาบาปเพิ่มกันดีกว่า......... Grin
ผมมีแผนจะเปลี่ยนแอมป์ ซัก ๑ ลูก
ที่มองไว้เป็นมือ ๒   ที่น่าจะต้องรองรับ เจ้า Xtremer ได้... Grin  อยากจ่ายไม่เกิน หมื่น....(ไม่รู้จะมีหรือเปล่า?)...
เมื่อวานไป ปิยะ... พวกบอกว่า...ต้องนี่เลยครับ  ระบบใหม่..รองรับไปหมด ทรูเอชดี...ขอบใจมากได้น้อง...ขอพี่หาข้อมูลก่อน...  Cheesy

AVR MARANTZ SR4500 ระบบเสียง 7.1 ครบเครื่องใน1เดียว สภาพเดิม สวยมาก ไม่เคยเสีย ไม่เคยซ่อม ออกใหม่ 2หมื่นกว่า
ขายถูกๆเหลือเพียงเครื่องละ 8900.-เท่านั้น
SR4500
AV RECEIVER
FEATURES
MULTICHANNEL SURROUND
THX Select

THX Ultra

THX Ultra II

THX Surround EX

DTS

DTS ES ( matrix & Discrete)

DTS 96/24

Dolby Digital

Dolby Digital-Ex

Dolby Prologic, DPLII, DPLIIx

Circle Surround II

HDCD Decoder

SOUND ENHANCEMENTS
Real full channel power drive

Pure Direct

Super Ring Transformer

Toroidal Transformer

EI Transformer

Copperplated Chassis

D/A conversion 192kHz/24bit

D?A converion 96kHz/24bit

DSP 24-bit

DSP 32-bit

DSP Presision 32-bit

ADDC

Quad differential DAC

Copper systemblock shielding

Metal systemblock shielding

High Grade Audio Components

Customized Components

HDAM

HDAM cover

OTHERS
MRAC

Easy setup

OSD

Variable Cross Over

Video Conversion

Line memory

Analogue Downmix

Multiroom

Speaker A/B

Lipsync Control

Random Tuner presets
50
RDS
PTY, PS
Software upgradable (rs232)

Bi-directional ctrl via rs232

IN/OUTPUTS
VIDEO
Composite In/Out
4/3
S-video In/Out
2/2
Component In/Out
2/1
gold plated In/Out

DVi-D In/Out

Multiroom Video Out

AUDIO
Analogue In/Out
7/4
Digital Optical In/Out
2/1
Digital Coaxial In/Out
2/1
Gold plated In/Out

Preamp Out
7.1
Main Amp in

Multichannel Input
7.1
OTHER
Speaker terminals
regular screw
Multiroom speakerterminal

Multiroom D-bus In/Out

D-bus In/Out

External IR in

Emitter Out

IR Flasher In

RS232C

DC-Triggers

Front Inputs

SPECIFICATIONS
Audiosection
Power Output
80 watts at 8 Ohm
Signal to Noise ratio
105 dB
Freq response (Analogue)
10 - 100000 Hz (+-3 dB)
Freq response (digital)
5 - 45000 Hz (+-3 dB)
T.H.D.
0.05%
Input sensivity
168 mV/47 kOhm
GENERAL
Metal frontpanel

Remote Control
RC5500SR
Remote type
Perprogrammed
Dimensions
440 x 388 x 162 mm
Weight
12 kg
ทำไม spec มันถึงได้มากขนาดนี้ละครับคุณไพศาล
ยังมีอะไรที่เจ้าตัวนี้ทำไม่ได้อีกไม๊ครับ Grin

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #348 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:59:30 AM »

SR4500
AV RECEIVER

คริ คริ บานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #349 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:25:40 AM »

อดใจไม่ไหวแล้วครับ Grin
ขอคำแนะนำคุณวัฒน์และสมาชิกท่านอื่นๆครับ ไหว้
 1.Extreamer Pro+HD 1 TB ที่คุณวัฒน์สั่งยังราคาเดิมหรือเปล่าครับ
 2.เห็นในเว๊บของ avuniverse มีรุ่นใหม่ The new ex ราคาเท่ากันหรือเปล่าครับ
 3.LCD ของผม 32'' sumsung series 3 , 1080i (เท่าที่ลองปรับดูเป็น i) ใช้กับ Extreamer ได้หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ได้จะได้ของบซื้อใหม่ครับ
 4.ชุดลำโพง 5.1 คุณวัฒน์แนะนำไว้หลาย Brand เช่น microlab, sumsung, JVC, EACAN A-200, และ ENZO 6000
ถ้าเป็นชุดที่ราคาประมาณ 6-7 K คุณวัฒน์แนะนำตัวไหนครับ
 5.นอกจากอุปกรณ์ด้านบนแล้วผมต้องซื้ออะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ เช่น ชุดสาย
ขอบคุณคุณวัฒน์ที่มาชวนเสียตังส์ครับ

บู่   อูยยยย  บาปหรือเปล่านี่   คิก คิก คิก คิก

แนะนำให้คนมีความสุขไม่บาปครับลุงปู  Grin  สิ่งที่ผมคุยกับลุงวัฒน์แล้วกลัวที่สุด ก็คือ คนจะคิดว่าเรามาขายของนะครับ  เพราะเราเป็นผู้เสพเท่านั้นไม่ใช่ผู้ขาย หรื มีส่วนได้
ส่วนเสียกับผู้ขายครับ  เพียงแต่เรา ได้รับสิ่งใดมาก็บอกต่อ ส่งข่าวต่อ หรือ ช่วยชี้เป้าแหล่งที่เราได้มาให้ครับ บางครั้งอาจแพงกว่าที่ทุกท่านเสาะหาเองก็ได้ครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
ขอบคุณครับคุณ Sig 228-kolok ผมไม่ได้คิดว่าท่านไหนจะมาขายของเลยครับ ยืนยันครับ เพราะไม่มีท่านไหนมาบังคับให้คนไหนซื้อของได้
เลยครับ
ผมว่ายังมีอีกหลายท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วไม่ได้ซื้อของ แต่ก็ได้ความรู้เรื่องเสียง หรือเรื่องทีวีกลับไปครับ
 ส่วนเรื่องของ ยกเว้นทีวี 32'' ผมคิดว่าจะเบิกใหม่ครับ แต่งบคงจะไม่สูงมาก เอาแค่เสียงดี ภาพชัดอย่างที่คุณวัฒน์ว่าครับ
 ตามที่คุณ Sig228-kolok แนะนำมา ผมเข้าใจว่า ถ้าเบิกลำโพง 5.1 แล้ว ไม่ต้องมี DTS Decoder ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

คือว่าเจ้า XT PRO  มี optical audio dts 5.1  ดังนั้นถ้าเราหาชุดลำโพงที่มีช่อง optical  ก็ไม่ต้องใช้ตัว DTS  ครับ  แต่ถ้าไม่มีก็ต้องใช้ DTS  ช่วยแปลงสัญญาณครับ ซึ่งชุดลำโพงถ้าเป็นระบบดิจิตอล ราคาคงสูงกว่าแบบธรรมดา ก็ต้องบวกลบ ดูงบประมาณเอาครับผม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #350 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:52:48 AM »

ขอคำแนะนำคุณวัฒน์และสมาชิกท่านอื่นๆครับ ไหว้
 1.Extreamer Pro+HD 1 TB ที่คุณวัฒน์สั่งยังราคาเดิมหรือเปล่าครับ
 2.เห็นในเว๊บของ avuniverse มีรุ่นใหม่ The new ex ราคาเท่ากันหรือเปล่าครับ
 3.LCD ของผม 32'' sumsung series 3 , 1080i (เท่าที่ลองปรับดูเป็น i) ใช้กับ Extreamer ได้หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ได้จะได้ของบซื้อใหม่ครับ
 4.ชุดลำโพง 5.1 คุณวัฒน์แนะนำไว้หลาย Brand เช่น microlab, sumsung, JVC, EACAN A-200, และ ENZO 6000
ถ้าเป็นชุดที่ราคาประมาณ 6-7 K คุณวัฒน์แนะนำตัวไหนครับ
 5.นอกจากอุปกรณ์ด้านบนแล้วผมต้องซื้ออะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ เช่น ชุดสาย
ขอบคุณคุณวัฒน์ที่มาชวนเสียตังส์ครับ

บู่   อูยยยย  บาปหรือเปล่านี่   คิก คิก คิก คิก

แนะนำให้คนมีความสุขไม่บาปครับลุงปู  Grin  สิ่งที่ผมคุยกับลุงวัฒน์แล้วกลัวที่สุด ก็คือ คนจะคิดว่าเรามาขายของนะครับ  เพราะเราเป็นผู้เสพเท่านั้นไม่ใช่ผู้ขาย หรื มีส่วนได้
ส่วนเสียกับผู้ขายครับ  เพียงแต่เรา ได้รับสิ่งใดมาก็บอกต่อ ส่งข่าวต่อ หรือ ช่วยชี้เป้าแหล่งที่เราได้มาให้ครับ บางครั้งอาจแพงกว่าที่ทุกท่านเสาะหาเองก็ได้ครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
ขอบคุณครับคุณ Sig 228-kolok ผมไม่ได้คิดว่าท่านไหนจะมาขายของเลยครับ ยืนยันครับ เพราะไม่มีท่านไหนมาบังคับให้คนไหนซื้อของได้
เลยครับ
ผมว่ายังมีอีกหลายท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วไม่ได้ซื้อของ แต่ก็ได้ความรู้เรื่องเสียง หรือเรื่องทีวีกลับไปครับ
 ส่วนเรื่องของ ยกเว้นทีวี 32'' ผมคิดว่าจะเบิกใหม่ครับ แต่งบคงจะไม่สูงมาก เอาแค่เสียงดี ภาพชัดอย่างที่คุณวัฒน์ว่าครับ
 ตามที่คุณ Sig228-kolok แนะนำมา ผมเข้าใจว่า ถ้าเบิกลำโพง 5.1 แล้ว ไม่ต้องมี DTS Decoder ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ขายไม่ขายไม่รู้ครับ แต่หากข้าพเจ้าประสงค์สิ่งใด ไปเดินหาให้ด้วยก็โอแว้วววววววว  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #351 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:54:20 AM »

เลยครับ
ขอบคุณครับ

คือว่าเจ้า XT PRO  มี optical audio dts 5.1  ดังนั้นถ้าเราหาชุดลำโพงที่มีช่อง optical  ก็ไม่ต้องใช้ตัว DTS  ครับ  แต่ถ้าไม่มีก็ต้องใช้ DTS  ช่วยแปลงสัญญาณครับ ซึ่งชุดลำโพงถ้าเป็นระบบดิจิตอล ราคาคงสูงกว่าแบบธรรมดา ก็ต้องบวกลบ ดูงบประมาณเอาครับผม

เข้าใจแล้วครับผม ขอบคุณครับ ไหว้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #352 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 11:35:20 AM »

Smiley MARANTZ SR4500 กับ YAMAHA RX-V 363

MARANTZ SR4500
เสียงใส มีมวล ไม่คมบาดหู นุ่มนวลชวนฟัง ฟังเพลงเพลินดีครับ ดูหนังก็ใช้ได้ เสียงเอฟเฟคอาจจะไม่กระแทกกระทั้นมากนัก  รองรับ 7.1 เป็น True DTS แล้วด้วย แต่อาจต้องรองรับกับชุดลำโพงดีๆสักหน่อย โดยเฉพาะซัพ เพราะรุ่นนี้มีคนกล่าวว่าด้อยเรื่องเบสที่น้อยไปหน่อย 

YAMAHA RX-V 363
เสียงกลางจะติดหนาหน่อย เป็นข้อดีทำให้ดูหนังได้ดี ดูหนังได้อารมณ์มาก แต่ฟังเพลงอาจไม่ได้เรื่องเท่าที่ควรครับ

Cheesy สรุป. คุณ.ไพศาลยังต้องบานไม่รู้โรยต่อไป...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #353 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:05:49 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หลงเข้ามาอ่าน เป็นได้เรื่อง.....บานนนนนนนน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Cheesy ได้เนื้อคู่หรือยังครับ...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #354 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:06:15 PM »

"ขอความบานจงสถิตย์กับทุกท่าน"

Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #355 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:11:54 PM »

เข้าใจแล้วครับผม ขอบคุณครับ ไหว้

Smiley ถ้าห้องไม่ใหญ่มาก ประมาณ 3 x 3 หรือ 4 เมตร เล่นตามแนวน้าแพะ เสียงอาจไม่perfect แต่ก็ได้อารมณ์โรงหนังขนาดย่อมๆ จะประหยัดงบได้เยอะครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #356 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:15:57 PM »

ขายไม่ขายไม่รู้ครับ แต่หากข้าพเจ้าประสงค์สิ่งใด ไปเดินหาให้ด้วยก็โอแว้วววววววว  Grin Grin Grin

Grin ได้จอภาพใหม่หรือยังครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #357 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:34:46 PM »

Grin ได้จอภาพใหม่หรือยังครับ...

เดี๋ยว 19 นี้ผมลงไปบ้าน ไม่รอดแน่นอนครับลุงวัฒน์    Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #358 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:40:58 PM »

ความบานในอนาคต  Grin  งาน CEATEC 2009 ณ ประเทศญี่ปุ่น Panasonic นำเทคโนโลยี Full HD 3D ลงใน Plasma TV 50 นิ้ว
จัดแสดงพร้อมกับเครื่องเล่น 3D Blu-ray ให้ผู้เข้าชมงานได้สัมผัสและตื่นตาตื่นใจกันอย่างเต็มอิ่ม

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #359 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 12:53:34 PM »

Smiley ถ้าห้องไม่ใหญ่มาก ประมาณ 3 x 3 หรือ 4 เมตร เล่นตามแนวน้าแพะ เสียงอาจไม่perfect แต่ก็ได้อารมณ์โรงหนังขนาดย่อมๆ จะประหยัดงบได้เยอะครับ
ขอบคุณครับคุณวัฒน์ ไหว้

หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 65
  พิมพ์