๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:09:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213291 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #315 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:28:33 PM »

เคาะ ซื้อ......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #316 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:32:08 PM »

ไหว้ Popcorn c200  ใช้ชิพเซ็ทของ Sigma Design SMP 8643 ที่มีความเร็ว CPU ถึง 667 mhZ ถ้าดูตรงนี้จะได้เปรียบ พวกที่ใช้ชิพเซ็ทตระกูล  RTL 1283DD+ ทำให้ภาพที่ออกมาดูสว่าง และสวยกว่า แต่เรื่องซอฟแวร์ยังติดขัดเรื่องอ่านซับนอกหรือซับในนี่แหละไม่ได้ (ซับนอกคือซับที่เป็นไฟล์แยกออกจากไฟล์หนังต่างหาก ส่วนซับในคือซับที่ฝังมาในตัวหนังอยู่แล้ว) และทำ streaming ไม่ได้นะครับ ถ้าใครเล่น DB จะเสียโอกาสในการดูสตรีมมิ่งจาก DB นะครับ  อีกทั้งราคาที่ยังสูงกว่าทำให้คนเล่นส่วนใหญ่หันไปมอง DUNE BASE3.0 ซึ่งใช้ชิพเซ็ทตระกูลเดียวกันแต่ด้วยความสามารถที่มากกว่าครับ  

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Andromeda
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #317 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:32:52 PM »

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #318 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:36:39 PM »

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

ไหว้ สวัสดีครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #319 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 04:43:41 PM »

Smiley วันนี้ไปร้าน คุณ.โจ มาเจอตัวนี้ครับ Sonic Gear Array 2000

Sonic Array 2000 - Multimedia Speakers for LCD TV

• ชุด Home Theatre System ติดตั้งง่าย  เหมาะสำหรับ LCD TV และ Plasma TVs
• กำลังขับ ซับวูฟเฟอร์ 20 วัตต์ (RMS) พร้อมเทคโนโลยี Power MaxxBass PLUS เพิ่มพลังเบส
• เทคโนโลยี เสียงรอบทิศทางเสมือนจริงจาก MaxxSurround เทคโนโลยี
• อานุภาพ ซ้าย ขวา ด้านหน้า ช่อง สำหรับ Great MTVs และ มี ส่วน ร่วม Movie Dialogue
• มากมายกับรูปลักษณ์ ที่มี Non-Instrusive Digital Front Panel Design
• การจับคู่ และทันสมัย ด้วย Wireless Remote Control
• ง่ายต่อการใช้งาน โดยสลับการใช้ง้าน ระหว่าง 3 ชุด Input: CD, DVD และ TV
• เพิ่มช่อง AUX Input เพื่อสะดวกเล่นจากอุปกรณ์เครื่องเล่นพกพาต่างๆ...

SPECIFICATION
• Total Power 40 Watts RMS
• Woofer: 20 Watts
• Mid-Ranger: 10 Watts x 2
• Frequency Response: 68 - 20KHz
• Speaker Unit Driver:
• Woofer: 4”
• Mid-Ranger: 3”
• S/N: ≥ 55dB
• Input Sensitivity:
• Woofer: 280mV
• Mid-Ranger: 550mV

จับคู่กับ SOKEN SUA-07 SUB-WOOFER

ACTIVE SUBWOOFER SPEAKER รุ่น SUA-07
SOKEN เป็นสินค้าแบนด์ดัง และดีมาก รุ่นนี้ผลิต ซึ่งการผลิตดีมาก SUB-BASS อย่างดี เสียงเบสแน่นมากมาก มีภาคขยายในตัว ขยายได้แรงมากมาก มีช่องลําโพง 3 ทาง ด้านหน้าและด้านข้างอีก 2 รูปทรงสวยมาก สีเหลี่ยม วางเฉลียงตามรูป .ลำโพงซัพ SOKEN-07 เป็นลำโพง 6 นิ้ว 3 ดอก แนวเสียงออกมานุ่มนวน เป็นลูกขอบยางเอาไปเสริมกับลำโพงเล็ก/ใหญ่ได้หรือเสริมในระบบคาราโอเกะก็ได้

• ด้านหน้ามีปุ่มปรับสามารถปรับเบสได้หนักเบาและปรับความดังได้
• ปุ่ม power on-off• มีปุ่มปรับ VOLUME min -max
• มีปุ่มปรับ CROSSOVER 50hz-150 HZ
• สามารถเสียบ input จากเครื่องเล่นได้ และช่องเสียบ speaker
• ตัวเป็นโลหะ เป็นสินค้าที่ hi-class ครับรุ่นนี้
• พร้อมคู่มือ และกล่อง อย่างดี ยกกล่อง
• ไฟ AC 220v
• มาตราฐาน มอก

Specifications
• กำลังขับ...........150W
• ซัพวูฟเฟอร์........75w(8 ohm)
• ความไว............88 dB
• ตอบสนองความถี่........20-20kHz

ดูรุปครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 05:05:42 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #320 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:11:00 PM »

กระทู้นี้อยู่นานๆบานแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #321 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:12:56 PM »

เห็นว่าใช้วัสดุ อุปกรณ์ดีกว่าXiang Shengนี่ครับ

Smiley ครับ คุณ.อั๋น ราคาก็แพงกว่า เคยมีคนถามไปยังผู้ผลิตได้คำตอบกลับมาตามนี้ครับ...

Dear G-7

I believe it is a "knock off" product from China which copied some of the circuit design of our D1 DAC.

The main difference of the two models are:

- D1 uses a different layout circuit board design. We have spent a lot time fine tuning the circuit board, it is more stable, has less noise and sounds better.
- D1\\\'s front panel design is different than the knock off unit. We have direct button which allow user to bypass the volume control.
- The quality control procedure of Maverick Audio is very strict. Most of our units are exported to the US and Europe.

The claim of "everything is same" is not true.

Let me know if you have any further question.

Regards,

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่วัฒน์  Smiley
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #322 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:20:08 PM »

กระทู้นี้อยู่นานๆบานแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยินดีต้อนรับ.... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #323 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:31:54 PM »

Cheesy อย่าไปกลัวครับ...เรื่องบานไม่ใช่ปัญหา

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #324 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 05:44:34 PM »

Smiley วันนี้ไปร้าน คุณ.โจ มาเจอตัวนี้ครับ Sonic Gear Array 2000

Sonic Array 2000 - Multimedia Speakers for LCD TV

ครับลุงวัฒน์ตอนผมไปถามเรื่องลำโพงเด็กที่ร้านก็เชียร์เจ้าตัวนี้ ข้อดีที่ผมชอบ คือ ไม่เกะกะ สายไม่รุงรังครับ เสียงก็โอเค แต่ผมยังสงสัยว่าเสียงมันออกมาแบบ 5.1 แนวไหน เพราะว่าลำโพงอยู่ด้านหน้าเราหมด เราจะรู้สึกถึงการไล่เสียงแบบเวลาเครื่องบิน บินผ่านไปได้ยังไงนะครับ  .. แต่ฟังดูแล้วผมว่าเสียงมันแจ่มมากครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 05:48:33 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #325 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 06:37:11 PM »

ครับลุงวัฒน์ตอนผมไปถามเรื่องลำโพงเด็กที่ร้านก็เชียร์เจ้าตัวนี้ ข้อดีที่ผมชอบ คือ ไม่เกะกะ สายไม่รุงรังครับ เสียงก็โอเค แต่ผมยังสงสัยว่าเสียงมันออกมาแบบ 5.1 แนวไหน เพราะว่าลำโพงอยู่ด้านหน้าเราหมด เราจะรู้สึกถึงการไล่เสียงแบบเวลาเครื่องบิน บินผ่านไปได้ยังไงนะครับ  .. แต่ฟังดูแล้วผมว่าเสียงมันแจ่มมากครับ  เยี่ยม

Smiley หลักการ virtual surround ใช้ลำโพงน้อยลงและสายน้อยระบบ ใช้เทคนิคจำนวนหนึ่งเพื่อปรับเปลี่ยนคลื่นเสียงเพื่อให้ดูเหมือนมาจากลำโพงมากกว่าจริงๆ มี เทคนิคเหล่านี้มาจากการศึกษาของ psychoacoustics หรือเสียงในลักษณะที่คนรับรู้ เสียงสะท้อนออกจากผนังของห้องเพื่อให้ผู้ฟังได้ยินสะท้อนในระดับที่สูงกว่าเสียงได้โดยตรงจากลําโพงครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #326 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 07:37:28 PM »

Smiley หลักการ virtual surround ใช้ลำโพงน้อยลงและสายน้อยระบบ ใช้เทคนิคจำนวนหนึ่งเพื่อปรับเปลี่ยนคลื่นเสียงเพื่อให้ดูเหมือนมาจากลำโพงมากกว่าจริงๆ มี เทคนิคเหล่านี้มาจากการศึกษาของ psychoacoustics หรือเสียงในลักษณะที่คนรับรู้ เสียงสะท้อนออกจากผนังของห้องเพื่อให้ผู้ฟังได้ยินสะท้อนในระดับที่สูงกว่าเสียงได้โดยตรงจากลําโพงครับ

แบบนี้ใครที่ไม่ชอบ อะไรที่ยุ่งยากและไม่ดูรกรุงรัง แถมลำโพงวางแล้วเหมาะกับเจ้า LCD  ตัวนีัแจ่มเลยครับ  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #327 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 07:42:03 PM »

แบบนี้ใครที่ไม่ชอบ อะไรที่ยุ่งยากและไม่ดูรกรุงรัง แถมลำโพงวางแล้วเหมาะกับเจ้า LCD  ตัวนีัแจ่มเลยครับ  เยี่ยม

Smiley แต่เหมาะกับห้องเล็กๆ ไม่ใหญ่มากครับ ห้องใหญ่ไม่สามารถทำได้ครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #328 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 08:53:22 PM »

Smiley เดี๋ยวจะโหลด IronMan2 มาดู ใครดูแล้วบ้างครับ สนุกไหมครับตอนนี้...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 09:03:50 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #329 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:47:59 PM »

Smiley เดี๋ยวจะโหลด IronMan2 มาดู ใครดูแล้วบ้างครับ สนุกไหมครับตอนนี้...

เรื่องนี้ไปดูโรงมาครับผมว่ามันส์ครับลุงวัฒน์   เยี่ยม   รอให้มีจะดูอีกหลายรอบครับ  วันนี้พึ่งดู The Martix (กี่รอบแล้วไม่รู้) แต่ดูแบบ Hi Df ก็ยังมันส์อยู่ครับ เดี๋ยวก่อนนอนต่อภาค 2  Grin

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 65
  พิมพ์