๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:30:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213298 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #270 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:10:02 PM »

ขอบคุณพี่วัฒน์...คงได้รับ SMS แล้วนะครับ... Wink
จริงๆ มีแผน จัดการชุดนี้มาพักนึงแล้ว...เนื่องจากจะหาไปไว้ ตจว. ซักชุดนึง....
แต่แอมป์ตัวนี้....บอกตรงๆ ว่า ผูกพันธ์กันมาก....เลยจะหาแอมป์เก่าๆ   ไปใว้  ตจว....
คงต้องคิดใหม่...ทำใหม่.... Grin

ที่ปิยะนัฐ (ขออภัย หากเขียนผิด) มีแอมป์รุ่นเล็กของ Harman gordon มือสองสภาพดีขายอยู่ ~ 7,500
เกือบสอยไปแล้ว......
ที่นี้....   หากจะซื้อแอมป์ใหม่ ต้องดูที่ตัวถอดรหัส DTS ใช่มั้ยครับพี่....
 ไหว้

ไหว้ ได้รับ SMS แล้วครับ ประมาณวันจันทร์น่าจะดำเนินการเรียบร้อยครับ เรื่องแอมป์รุ่นใหม่รองรับหมดแล้วครับ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนก็คงต้องใข้ DTS Decoder มาต่อระหว่าง Xtream กับ แอมป์ ไปออกชุดลำโพงครับ

เจ้า DTS เผื่อใครซื้อมาแล้ว ถ้าต่อเสร็จแล้วเสียงไม่ออก อย่าตกใจ ให้ดูว่าเราเปลี่ยนเป็นโหมด OP รึยังก่อนนะครับ  ผมก๊องมาแล้ว พอดีว่ามันมีรีโมทหลายอัน
ดันเผลอไปกดเปลี่ยนโหมด เสียงเลยไม่ออกครับ เช็คสายอยู่่นานในที่สุดก็ถึงบางอ้อว่าเราไม่ได้ใช้โหมด OP(optical)   อ๋อย บู่

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #271 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:48:46 PM »

ขอบพระคุณครับ  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #272 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 04:22:39 PM »

ขอบคุณพี่วัฒน์...คงได้รับ SMS แล้วนะครับ... Wink
จริงๆ มีแผน จัดการชุดนี้มาพักนึงแล้ว...เนื่องจากจะหาไปไว้ ตจว. ซักชุดนึง....
แต่แอมป์ตัวนี้....บอกตรงๆ ว่า ผูกพันธ์กันมาก....เลยจะหาแอมป์เก่าๆ   ไปใว้  ตจว....
คงต้องคิดใหม่...ทำใหม่.... Grin

ที่ปิยะนัฐ (ขออภัย หากเขียนผิด) มีแอมป์รุ่นเล็กของ Harman gordon มือสองสภาพดีขายอยู่ ~ 7,500
ที่นี้....   หากจะซื้อแอมป์ใหม่ ต้องดูที่ตัวถอดรหัส DTS ใช่มั้ยครับพี่....
 ไหว้

ไหว้ ได้รับ SMS แล้วครับ ประมาณวันจันทร์น่าจะดำเนินการเรียบร้อยครับ เรื่องแอมป์รุ่นใหม่รองรับหมดแล้วครับ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนก็คงต้องใข้ DTS Decoder มาต่อระหว่าง Xtream กับ แอมป์ ไปออกชุดลำโพงครับ

เจ้า DTS เผื่อใครซื้อมาแล้ว ถ้าต่อเสร็จแล้วเสียงไม่ออก อย่าตกใจ ให้ดูว่าเราเปลี่ยนเป็นโหมด OP รึยังก่อนนะครับ  ผมก๊องมาแล้ว พอดีว่ามันมีรีโมทหลายอัน
ดันเผลอไปกดเปลี่ยนโหมด เสียงเลยไม่ออกครับ เช็คสายอยู่่นานในที่สุดก็ถึงบางอ้อว่าเราไม่ได้ใช้โหมด OP(optical)   อ๋อย บู่

ไหว้

เรียนถามพี่ๆ...
ค่าตัวเท่าไหร่ได้ครับ... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #273 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 04:28:38 PM »

ไหว้

ไหว้

ผมซื้อที่พันธ์ทิพย์พลาซ่า  -2,490- บาทครับ

Digital Audio Decoder

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #274 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 04:38:22 PM »

ไหว้

ไหว้

ผมซื้อที่พันธ์ทิพย์พลาซ่า  -2,490- บาทครับ

Digital Audio Decoder

ไหว้
ขอบคุณพี่แพะครับ...
เสาร์-อาทิตย์  ขอไปสงบสติอารมณ์ ตจว. ก่อน... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #275 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:18:03 PM »

Smiley เครดิต : คุณ.Pob http://www.piyanas.com

ขอบคุณครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #276 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:20:41 PM »

ลุงวัฒน์ครับ พอดีเพื่อนจะเอา HDD รุ่นเก่า อัดหนังมาดูด้วย มันต้องใช้ตัวอะไรช่วย ในการเล่นกับ XT Pro ครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #277 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:58:46 PM »

ลุงวัฒน์ครับ พอดีเพื่อนจะเอา HDD รุ่นเก่า อัดหนังมาดูด้วย มันต้องใช้ตัวอะไรช่วย ในการเล่นกับ XT Pro ครับ

Smiley ต้องมีตัวต่อภายนอกครับ มาต่อผ่าน port usb ครับ เช่น harddisk docking หรือ กล่อง harddisk external

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #278 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:39:18 PM »

Smiley ต้องมีตัวต่อภายนอกครับ มาต่อผ่าน port usb ครับ เช่น harddisk docking หรือ กล่อง harddisk external

ขอบคุณครับลุงวัฒน์  ไหว้
  สำหรับ เจ้า All in 1 Hdd. Docking  ถ้าใครสนใจแต่ไม่อยากเสียเวลาไปซื้อเอง ลองดูที่เวปนี้ครับ คนขายเจ้านี้ผมเคยสินค้าหลายครั้งแล้วไม่มีปัญหา
และราคาผมว่าก็รับได้ครับ  ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ เพียงแนะนำเผื่อเพื่อนสมาชิกที่ไม่สะดวกที่จะไปซื้อสินค้าเองครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=79&topic_no=227452&topic_id=230455

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 09:48:17 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #279 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:19:49 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
HTS-9100THX

Specifications
ONKYO : HTS-9100THX

If you thought our first THX Integrated System Certified receiver/speaker package was a great concept, then this power-packed follow-up will be sure to please. The HT-S9100THX is the first THX I/S Plus Certified system to handle full high-definition processing of 1080p video and the master quality of Dolby® TrueHD and DTS-HD Master Audio™. Whatever input you choose—whether gaming, movies, broadcasts, or music—the HT-S9100THX draws on a reservoir of precise amplification power to create a breathtaking home entertainment experience. With video upscaling, revolutionary audio equalization and acoustic treatment technologies, and integrated control with leading display brands, the HT-S9100THX is a fail-safe solution for most home environments.

SYSTEM CONFIGURATION

7.1-Channel A/V Surround Home Theater Receiver
HT-R960

7.1-Channel Home Theater Speaker System
HTP-960

FEATURES

A/V RECEIVER

THX® I/S Plus™ Certified

THX® Loudness Plus™, THX® Surround EX™, THX Cinema Mode, THX Music Mode, THX Games Mode

DTS-HD Master Audio™, DTS-HD High Resolution Audio™, Dolby® TrueHD, Dolby® Digital Plus Decoding

HDMI™ (Version 1.3a to Support Deep Color™, x.v.Color™, LipSync, Dolby TrueHD, DTS-HD Master Audio™, DVD-Audio, Super Audio CD)

HDMI Audio and Video Processing (1080p; 4 Inputs and 1 Output)

HDMI Video Upscaling to 1080i* via Faroudja DCDi Edge™

RIHD (Remote Interactive over HDMI) for System Control

Audyssey 2EQ™ to Correct Room Acoustic Problems and to Calibrate Speakers

Audyssey Dynamic EQ™ for Loudness Correction

Compatible with RI (Remote Interactive) Dock for the iPod

WRAT (Wide Range Amplifier Technology)

Optimum Gain Volume Circuitry

H.C.P.S. (High Current Power Supply) Massive High Power Transformer

192 kHz/24-Bit DACs for All Channels

Advanced 32-Bit Processing DSP Chip

Discrete Power Amplifier Circuitry for All Channels

HDTV-Capable (720p/1080i) Component Video Switching (2 Inputs and 1 Output)

4 Digital Inputs (2 Optical and 2 Coaxial)

3 S-Video Inputs and 2 Outputs

4 Composite Video Inputs and 2 Outputs

4 A/V Inputs and 1 Output

2 Audio Inputs and 1 Output

Music Optimizer for Compressed Music Files

Theater-Dimensional Virtual Surround Function

Double Bass Function

A-form Listening Mode Memory

Non-Scaling Configuration

Direct Mode

Speaker A/B Drive

Color-Coded, Banana Plug-Compatible Speaker Posts (Except Speaker B)

Crossover Adjustment at 40/50/60/80/100/120/150/200 Hz for Bass Management

Color-Coded 7.1-Multichannel Inputs

Subwoofer Pre Out

A/V Synchronization Function (Up to 100 ms in 20 ms Steps)

40 FM/AM Radio Presets

Newly Designed GUI for System Set-Up

Newly Designed Preprogrammed RI (Remote Interactive) Remote Control

* From component video, S-Video, and composite video inputs via HDMI output

SPEAKER SYSTEM

12 cm A-OMF Diaphragm Woofer (Front/Center Speakers)

2.5 cm Soft-Dome Tweeter (Front/Center Speakers)

13 cm A-OMF Diaphragm Woofer (Surround/Surround Back Speakers)

2.5 cm Soft-Dome Tweeter (Surround/Surround Back Speakers)

30 cm Cone Woofer (Subwoofer)

Magnetically Shielded (Front/Center Speakers Only)

http://www.piyanas.com/productdetail.php?cat=120.439&id=1758&lang=th&lang=th

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #280 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:01:06 PM »

กำลังหาแบบ IDE อยู่ครับ พี่แพะ

ขอบคุณครับ

ของเก่าแยะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #281 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:35:08 PM »

Smiley ยังมีแบบนี้อีกครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 11:41:57 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #282 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:41:16 PM »

มีให้บานเยอะจริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #283 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:53:04 PM »

Smiley อันนี้สำหรับคนที่ชอบเก็บหนังไว้ใน HD

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 01:03:42 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #284 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 06:40:39 AM »

ขอบคุณครับ พี่ วัฒน์

ตอนแรก ก็จะสั่งซื้อเหมือนกัน

แต่พอมี Docking ซึ่งใช้ได้แบบเดียวกัน

ในยุคแรก เจาะรู ลากสาย มาข้างเคส

เป็นเหมือนคนผ่าตัดหน้าท้อง  มีสายห้อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 65
  พิมพ์