๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213229 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #255 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 02:59:04 PM »

ดีใจจัง จะมีคนมาบานเพิ่มแล้ว  Grin Grin Grin

Cheesy ล่าสุด...คุณอดุลย์ออกตัวช้ากว่าคุณ.ไพศาล แล้วครับ

ผมออกตัาช้าเพราะเป็นเรือครับ.....ไม่ใช่เรือเปล่าๆ  แต่บรรทุกเกลือมาด้วยเต็มลำ คิก คิก คิก คิก

มีของอีกสองอย่างที่ต้องซื้อให้เจ้าตัวโตและตัวเล็กรวมงบแล้วบานเบิกมากไปกว่าของตัวเองอีก....ก็ต้องรอกันไปก่อน Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #256 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 03:32:19 PM »

หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #257 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:16:41 PM »

ดีใจจัง จะมีคนมาบานเพิ่มแล้ว  Grin Grin Grin

Cheesy ล่าสุด...คุณอดุลย์ออกตัวช้ากว่าคุณ.ไพศาล แล้วครับ

ผมออกตัาช้าเพราะเป็นเรือครับ.....ไม่ใช่เรือเปล่าๆ  แต่บรรทุกเกลือมาด้วยเต็มลำ คิก คิก คิก คิก

มีของอีกสองอย่างที่ต้องซื้อให้เจ้าตัวโตและตัวเล็กรวมงบแล้วบานเบิกมากไปกว่าของตัวเองอีก....ก็ต้องรอกันไปก่อน Grin

ไหว้

ของผม.....มีคนออกตังค์ให้ครับพี่... Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #258 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:44:47 PM »

ไหว้

ของผม.....มีคนออกตังค์ให้ครับพี่... Grin

โอ้วว์  คนแบบนั้นน่าคบมากครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #259 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:47:31 PM »

http://www.google.com.sg/imgres?imgurl=http://hifi-leipzig.de/ebaybilder/7897.jpg&imgrefurl=http://hifi-leipzig.de/shop/product_info.php/info/p183_Sony-TA-VA8ES-Highend-Dolby-Surround-Verstaerker.html/XTCsid/573cbc9ca83db019e89a4a42f11dc399&usg=__0kiOwvpapVXzsMzNGFjC_2OxQ_k=&h=400&w=600&sz=72&hl=th&start=13&zoom=1&um=1&itbs=1&tbnid=E_sKAUSXboQy6M:&tbnh=90&tbnw=135&prev=/images%3Fq%3DTA-VA8ES%26um%3D1%26hl%3Dth%26lr%3Dlang_th%26sa%3DN%26tbs%3Disch:1,lr:lang_1th%26prmd%3Di

เรียนถามพี่วัฒน์...
แอมป์ ตัวข้างบน...ผมใช้ขับลำโพงอยู่สองชุด
ชุด A   Polk audio รุ่น RtiA3 ตัวนี้ ใช้ฟังเพลง  
ชุด B   ลำโพงดูหนัง 5.1 Yamaha รุ่น NS-P400 (เดี๋ยวกลับไปเช็คอีกที  ซื้อนานมากแล้ว)

ต้องปรับเปลี่ยนอย่างไรเป็นพิเศษหรือไม่ครับ?
หากนำของเล่นชิ้นใหม่มาเข้าชุด....
 ไหว้

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #260 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:50:34 PM »

ผมว่ามันจะพากันเละเทะสิครับอาศาล .... ชุดเก่าน่ะส่งให้ผม (คิดค่าส่งปลายทางก็ได้) อาก็ถอยใหม่ทั้งชุดดีกว่า

เห็นไหมว่าผมเสียสละมากแค่ไหนเพื่อความสุขของอาศาลนะเนี่ย      เยี่ยม   คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #261 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:57:48 PM »

ผมว่ามันจะพากันเละเทะสิครับอาศาล .... ชุดเก่าน่ะส่งให้ผม (คิดค่าส่งปลายทางก็ได้) อาก็ถอยใหม่ทั้งชุดดีกว่า

เห็นไหมว่าผมเสียสละมากแค่ไหนเพื่อความสุขของอาศาลนะเนี่ย      เยี่ยม   คิก คิก

ลุงปูช่างมีน้ำใจ...ผมละตื้นตันใจจริงๆ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #262 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 05:02:20 PM »

ระหว่างรอพี่วัฒน์มาตอบ ผมว่าไม่ต้องทำไรแล้วครับ ถ้าไม่มีสาย optical ก็ซื้อมาเพิ่ม ใช้กับชุด Xtreamer Pro ได้เลยครับ แล้วเอาสาย HDMI ที่มาพร้อมกับชุด Xt Pro ต่อเข้า LCD

ส่วน LCD Sumsung LA40A550 1920x1080  เป็น 40" Full HD  เล่นไฟล์ MKV ไม่มีปัญหาครับ ผมใช้ 32" นิ้วเองครับ

Smiley ตามนี้เลยครับ...สำหรับเรื่องดูหนัง แล้วอีกหน่อย DVD ก็ต้องเลิกใช้ไปเองโดยปริยายครับ เพราะความคมชัดมันต่างกันมาก

แล้วถ้าใช้สาย coaxia ได้ไหมครับ คุณภาพแตกต่างกันแค่ไหนครับ  ::014::l

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #263 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 05:04:01 PM »

ลองถามอาจารย์กูดูแล้ว...ใช่จริงด้วย....
สเปคครับ....

Home Theater Speaker Package   
NS-P400   
Main Channel Speakers   
2-Way Bass-Reflex System   
14cm Cone Woofer   
2cm Semi Dome Tweeter   
Magnetic Shielding   
Max Input Power: 120W   
Impedance: 6 ohms   
171 x 281 x 189 mm (W x H x D)   
2.5 kg (per unit)   
Center Channel Speaker   
Dual 10cm Cone Woofers   
Magnetic Shielding   
Max Input Power: 150W   
Impedance: 6 ohms   
436 x 131 x 211 mm (W x H x D)   
3.2 kg   
Effect Channel Speakers<   
10cm Full-Range Driver   
Max Input Power: 80W   
Impedance: 6 oms   
171 x 281 x 112 mm (W x H x D)   
1.6 kg (per unit)   
Subwoofer   
Yamaha Active Servo Processing Technology (YST)   
Output Power: 50W   
320 x 400 x 344 mm (W x H x D)   
12.2 kg   

เห็นไหมลุง....สเปคต่ำไป....ไม่คู่ควรแน่ๆ... ไหว้ Grin

Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #264 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 05:06:17 PM »

ระหว่างรอพี่วัฒน์มาตอบ ผมว่าไม่ต้องทำไรแล้วครับ ถ้าไม่มีสาย optical ก็ซื้อมาเพิ่ม ใช้กับชุด Xtreamer Pro ได้เลยครับ แล้วเอาสาย HDMI ที่มาพร้อมกับชุด Xt Pro ต่อเข้า LCD

ส่วน LCD Sumsung LA40A550 1920x1080  เป็น 40" Full HD  เล่นไฟล์ MKV ไม่มีปัญหาครับ ผมใช้ 32" นิ้วเองครับ

Smiley ตามนี้เลยครับ...สำหรับเรื่องดูหนัง แล้วอีกหน่อย DVD ก็ต้องเลิกใช้ไปเองโดยปริยายครับ เพราะความคมชัดมันต่างกันมาก

แล้วถ้าใช้สาย coaxia ได้ไหมครับ คุณภาพแตกต่างกันแค่ไหนครับ  ::014::l

นี่ครับ..คนออกตังค์ให้ผม...ขอบคุณครับท่าน กะอางชน....  ไหว้Grin Grin Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #265 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 05:51:51 PM »

Smiley Coaxial ให้เสียงไม่คมชัดเท่า Optical แต่ว่าเสียงจะนุ่มนวลมีมิติกว่าเสียงมีเนื้อมีหนังกว่าเหมาะสำหรับฟังเพลงแต่ Optical ให้เสียงที่คมชัดนี่คือจุดเด่นของมัน แต่ว่าถ้าคมชัดมากๆจะทำไห้เสียงบอบบางได้เสียงจะออกแนวแข็งแห้ง ซึ่งเหมาะสำหรับดูหนังครับ และ Xtreamer มัแต่ช่อง Optical ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #266 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 06:30:19 PM »

เรียนถามพี่วัฒน์...
แอมป์ ตัวข้างบน...ผมใช้ขับลำโพงอยู่สองชุด
ชุด A   Polk audio รุ่น RtiA3 ตัวนี้ ใช้ฟังเพลง  
ชุด B   ลำโพงดูหนัง 5.1 Yamaha รุ่น NS-P400 (เดี๋ยวกลับไปเช็คอีกที  ซื้อนานมากแล้ว)

ต้องปรับเปลี่ยนอย่างไรเป็นพิเศษหรือไม่ครับ?
หากนำของเล่นชิ้นใหม่มาเข้าชุด....
 ไหว้

Smiley ดูในรูปที่โพสมา Receiver  ไม่มีตัวถอดรหัส DTS ถ้าใช้กับ Xtreamer ซึ่งมีขาออกเป็น Optical จะต้องมี
Digital Audio Decoder แปลงสัญาณมาเข้า Receiver  เพือขยายสัญญาณไปออกลำโพง (อาจจะต้องแปลงสายสัญญาณด้านหัวแจ็กใหม่ครับ)

หรือไม่ก็ข้ามไปไปเล่น Dune Base 3.0 ซึ่งสามารถถอดรหัสได้เอง แต่งบอาจต้องสูงขึ้นอีกครับ

ด้านหลัง Xtreamer Pro เป็นแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 06:59:43 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #267 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 09:15:47 PM »

Smiley เครดิต : คุณ.Pob http://www.piyanas.com

Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #268 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:14:12 AM »

ขอบคุณพี่วัฒน์...คงได้รับ SMS แล้วนะครับ... Wink
จริงๆ มีแผน จัดการชุดนี้มาพักนึงแล้ว...เนื่องจากจะหาไปไว้ ตจว. ซักชุดนึง....
แต่แอมป์ตัวนี้....บอกตรงๆ ว่า ผูกพันธ์กันมาก....เลยจะหาแอมป์เก่าๆ   ไปใว้  ตจว....
คงต้องคิดใหม่...ทำใหม่.... Grin

ที่ปิยะนัฐ (ขออภัย หากเขียนผิด) มีแอมป์รุ่นเล็กของ Harman gordon มือสองสภาพดีขายอยู่ ~ 7,500
เกือบสอยไปแล้ว......
ที่นี้....   หากจะซื้อแอมป์ใหม่ ต้องดูที่ตัวถอดรหัส DTS ใช่มั้ยครับพี่....
 ไหว้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #269 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:35:53 AM »

ขอบคุณพี่วัฒน์...คงได้รับ SMS แล้วนะครับ... Wink
จริงๆ มีแผน จัดการชุดนี้มาพักนึงแล้ว...เนื่องจากจะหาไปไว้ ตจว. ซักชุดนึง....
แต่แอมป์ตัวนี้....บอกตรงๆ ว่า ผูกพันธ์กันมาก....เลยจะหาแอมป์เก่าๆ   ไปใว้  ตจว....
คงต้องคิดใหม่...ทำใหม่.... Grin

ที่ปิยะนัฐ (ขออภัย หากเขียนผิด) มีแอมป์รุ่นเล็กของ Harman gordon มือสองสภาพดีขายอยู่ ~ 7,500
เกือบสอยไปแล้ว......
ที่นี้....   หากจะซื้อแอมป์ใหม่ ต้องดูที่ตัวถอดรหัส DTS ใช่มั้ยครับพี่....
 ไหว้

ไหว้ ได้รับ SMS แล้วครับ ประมาณวันจันทร์น่าจะดำเนินการเรียบร้อยครับ เรื่องแอมป์รุ่นใหม่รองรับหมดแล้วครับ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนก็คงต้องใข้ DTS Decoder มาต่อระหว่าง Xtream กับ แอมป์ ไปออกชุดลำโพงครับ

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 65
  พิมพ์