๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:16:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213242 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 10:34:48 AM »

คุณวัฒน์...ติดต่อแล้วครับ มีที่ร้านปิยนัตถ์ ที่เสรี (Paradise Park) วันนี้จะไปดู ขอบคุณมากครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:09:21 AM »

ร่วมด้วยขอแจมด้วยคนผมเริ่มต้นจาก link ด้านล่างครับ
มีประโยชน์มากสำหรับเริ่มต้น HDPC มีทั้งการเช็ดโปรแกรมการเล่นหนังด้วยครับ

เอามาฝากครับ

http://forum.thaidvd.net/index.php?s=f77509771ba005ce4ad355813b460b0a&

ขอบคุณด้วยคนครับ นายสมชายไม่ได้เข้าไปอ่านนานแล้ว มัวแต่เข้าไปที่โอเวอร์คล็อกโซน ซึ่งสมาชิกที่นั่นส่วนใหญ่เป็นวัยรุ่น... ไม่เหมือนตามลิ้งก์ข้างบนที่สมาชิกรุ่นใหญ่กว่า, ท่าทางเข้ากับรสนิยมนายสมชายมากกว่าครับ...

เท่าที่อ่านมา นายสมชายว่า ที่โน่นเป็นเว็บบอร์ดที่สมาชิกมีวุฒิภาวะดี น่าอ่าน น่าศึกษาข้อมูล+ความรู้มากเชียวครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2010, 01:34:39 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 12:46:52 PM »

http://www.iboum.com/sort/media-player-comparison-table.php

เครดิต คุณWitwiz http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=120776:Emo-korea_070

ข้อเปรียบเทียบระหว่า PlayonHd กับ Xtreamer เอาแค่จุดเด่น ๆ ดูจากภายนอกนะครับ
- PlayonHd มีขนาดใหญ่กว่า Xtreamer แต่ PlayOnHD สามารถใส่ HDD 3.5" และ 2.5" ได้เลยซึ่ง Xtreamer สามารถใส่ได้แค่ 2.5" ก็แล้วแต่ใครชอบแบบใหนชอบแบบเล็ก ๆ ก็ Xtreamer
- รูปลักษณ์ภายนอก PlayonHD ผมให้คะแนนตัวนี้ไปเลยครับทำมาได้ดีกว่า Xtreamer เสียอย่างเดียวมันมีขนาดใหญ่ ถ้าเทียบกับ Xtreamer
- ตัวเครื่องความร้อนสูงกว่า Xtreamer อาจจะเป็นเพราะ Hdd 3.5" ที่ใส่อยู่ในตัวของ Playon

ข้อเปรียบเทียบระหว่าง PlayonHd กับ Xtreamer ทาง เทคนิค คร่าว ๆ
ยกที่ 1 ↑ Chipset ↓ Xtreamer Realtek 1283 (450mhz) แต่ PlayonHd Realtek 1073 (400mhz) ยกที่ 1 Xtreamer ชนะ (จากที่ทดสอบแทบไม่ต่างกัน)
ยกที่ 2 ↑ Memory ↓ Xtreamer 256MB DDR SDRAM, 32MB Flash memory, PlayonHd ไม่มีครับ ยกที่ 2 อันนี้ Xtreamer ชนะขาดลอย สังเกตุง่ายๆ เวลาเล่นหนังกด >> Xtreamer แทบจะไม่มีดีเลย์แต่ PlayonHd จะมีดีเลย์นิดหน่อยแต่ไม่น่าเกลียดครับ
ยกที่ 3 ↑ Internal Storage ↓ Xtreamer สามารถใส่ ได้แค่ 2.5" แต่ PlayonHd สามารถใส่ได้ทั้ง 2.5" และ 3.5" ยกนี้ PlayonHD เอาไปกินครับ
ยกที่ 4 ↑ External Storage ↓ Xtreamer USB 2.0 2ช่อง แต่ PlayonHd มีทั้ง USB2.0 และ Media cards ยกให้ PlayonHD ไปละกันนะครับ ถึงจะไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าใหร่แต่ก็ถึอว่ามีละกัน
ยกที่ 5 ↑ Video Outputs ↓ Xtreamer HDMI v1.3a (up to 1080p), Composite Video แต่ PlayonHd HDMI, Composite, Component อันนี้ผมยังไม่ดูไม่ออกว่ามันอัพ 1080P ให้รึเปล่า ผมให้เสมอละกัน

จริงๆมันมีเยอะกว่านี้ลองดูได้จาก http://www.iboum.com/artkill/tablesort.php มันมีอะไรอีกเยอะครับแต่ที่ผมเอามาเปรียบเทียบก็จุดเ ด่นๆ ของเครื่องเล่น 2 ตัวนี้นะครับ แต่เท่าที่ลองจะให้ฟันธงว่าตัวใหนดีกว่า ผมก็บอกยากอยู่เหมือนกัน เพราะเท่าที่ทดสอบมา มันแทบไม่ต่างกันเลยต่างกันแค่รูปลักษณ์ภายนอก แต่ตอนนี้ผมคงเอียงไปทาง Xtreamer อยู่นิด ๆ แต่ PlayonHD มันก็ดีตรงที่ค่าใช้จ่ายในการใส่ HDD ต่ำกว่า Xtreamer เพราะใส่ 3.5" ได้ ซึ่งราคาก็ต่างกับ 2.5" อยู่พอสมควร แต่พรุ่งนี้คงได้ทดสอบเต็ม ๆ กับ PlayonHD แล้วล่ะครับ ที่มารีวิว PlayonHD นี้ก็ได้ทดสอบไม่ถึง ชั่วโมงเลยครับเลยไม่ค่อยมีข้อมูลเท่าใหร่ ผิดพลาดส่วนใหนก็ขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 01:41:28 PM »

อ๋อย . Shocked.เมื่อกี้ผมเข้าไปในหมวดไฮเดปของทอเรนมูฟและบิทคอสโม่ Cheesy  อ่านชื่อหนังได้สองหน้าก็เข่าอ่อนครับอาวัฒน์ คิก คิก   ชู๊ตเดมอัฟเงี้ย  หนังเก่าเก๊าเก่า  Cheesy หรือผมหาแหล่งไม่เป็นครับ  ตอนนี้อยากดูยิปมันสองครับ เยี่ยม

Smiley ผมมีแต่แผ่ดีวีดี ครับ ท่านนายกฯ ถ้าสนใจก็ PM มาครับ

ขอบคุณครับคุณวัฒน์ ไหว้ คือผมกำลังรอว่าจะมีเวปบิทไหนปล่อยบิทเรื่องนี้น่ะครับปล่อยเป็นบลูเรหรือไฮเดปครับ  Cheesyแต่ที่เห็นแต่ละเวปบิทหมวดไฮเดปมีแต่คนปล่อยหนังเก่าๆครับหนังใหม่ๆไม่ค่อยมี  ที่อยากได้คือเวปบิทที่ปล่อยหนังไฮเดปหนังใหม่ๆหน่อยน่ะครับ  ที่ลำปางเคยได้ยินว่าเขาไปดูดบิทจากเวปนอก...แฮ่ๆๆภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับตามเขาไปไม่ถึง

ผมก็ใช้วิธีดูหนังผ่านโน๊ตบุ๊คเหมือนกันครับเดี๋ยวนี้ขี้เกียจไร๊ทใส่แผ่นครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 02:07:58 PM »

ไหว้ ขอบคุณ คุณ.อั๋น ครับ สำหรับข้อมูล

ตอนนี้ผมจะเอียงไปทาง Xtreamer pro อยู่เหมือนกัน เพราะใช้ชิพ Realtek 1283 สามารถเล่นเสียง True HD ได้ และสามารถใส่ HD ได้สองลูก แต่ราคาก็สูงกว่า PlayOn อยู่ราวๆ พันกว่าๆ (PlayOn ราคา 5,000 แต่ Xtreamer pro ราคา 6,490) คงได้ตัดสินใจเร็วๆ นี้นะครับ เพื่อนๆ ถ้าสนใจจะซื้อพร้อมกันก็ PM มานะครับ จะได้มีส่วนลดนิดหน่่อย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 02:14:11 PM »

Smiley เรื่องนี้ประมาณ   "IP Man 2 ยิปมัน เจ้ากังฟูสู้ยิปตา 2"   FullRip-Remux AVC LPCM&True HD 7.1  ซับไทย ประมาณ 30.73 GB. ครับ ท่าน นายกฯ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 02:55:39 PM »

Smiley เรื่องนี้ประมาณ   "IP Man 2 ยิปมัน เจ้ากังฟูสู้ยิปตา 2"   FullRip-Remux AVC LPCM&True HD 7.1  ซับไทย ประมาณ 30.73 GB. ครับ ท่าน นายกฯ

อู้หู้..สาม..สาม..สามสิบกิ๊ก....แล้วแล้วจะเอาเครื่องอะไรเล่นล่ะครับคุณวัฒน์ เครื่องดีวีดีธรรมดาเล่นได้ไหมครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 02:59:28 PM »

อู้หู้..สาม..สาม..สามสิบกิ๊ก....แล้วแล้วจะเอาเครื่องอะไรเล่นล่ะครับคุณวัฒน์ เครื่องดีวีดีธรรมดาเล่นได้ไหมครับ ไหว้

Cheesy ดีวีดีธรรมดาไม่ได้ครับ เป็นไฟล์ Blu-ray แบบ Full ทั้งภาพและเสียงออก 7.1  ต้องใช้ HD Media Player เล่นครับ ถ้าโหลดจากบิท เน็ท 4 M. คงต้องใช้เวลาประมาณ 8-9 ชั่วโมง ครับท่านนายกฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2010, 03:01:23 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 03:06:45 PM »

สงสัยได้เพิ่มอีก 1 เครื่องส่งไปแถวลำปางครับ... แฮ่ๆ...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 04:01:36 PM »

Smiley เอ...หรือว่ารอตัวนี้ดี PlayOn HD DVR ชิฟ CPU REALTEK 1283DD+  RAM 256MB  (ได้ฟังก์ชั่นบันทึกรายการทีวีได้)

BEP TV Review - AC Ryan PlayOn! DVR TV

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2010, 04:18:54 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 10:15:32 AM »

Smiley ตัว Playon DVR นี่การเล่นหนัง ภาพและเสียงที่ได้ไม่แตกต่างจากตัว PlayonHD เลยนะครับ PlayonHD ได้แบบไหนตัว Playon DVR ก็ได้แบบนั้นครับ เพียงแต่ว่าเพิ่มส่วนในการบันทึกเข้ามาเท่านั้นเองครับ ตอนแรกผมนึกว่าเพิ่มราคามานิดเดียวแต่เท่าที่ทราบก็เพิ่มมาพอควรเหมือนกันครับ กลับไปหา Xtreamer Pro เหมือนเดิม

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 10:21:06 AM »

อยากได้สักเครื่องครับลุงวัฒน์ แนะนำหน่อยครับเอาแบบที่สามารถรูดบัตรเครดิตได้นะครับ  บู่ 

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:52:09 PM »

อยากได้สักเครื่องครับลุงวัฒน์ แนะนำหน่อยครับเอาแบบที่สามารถรูดบัตรเครดิตได้นะครับ  บู่ 

ไหว้ ยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 05:50:24 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 05:49:10 PM »

ไหว้ได้ราคามาแล้วครับ Xtremer Pro + Harddisk WD 1TB ราคา 6,490 + 2800 รวมแล้ว 9,290 บาท
แต่ถ้าซื้อมากกว่า 5 เครื่องราคาลดได้ลงมาเหลือ 8,790 บาท ต่อรองลงมาได้เหลือ 8,700 .- ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 06:45:08 PM »

เปิดกระทู้จัด Group Buy เลยครับอาวัฒน์

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 65
  พิมพ์