๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:05:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213413 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:28:13 PM »

mATX QORI M104-A11

SATA-II (3Y) 500.GB Western (32MB.)

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:47:38 PM »

อ๋อย . Shocked.เมื่อกี้ผมเข้าไปในหมวดไฮเดปของทอเรนมูฟและบิทคอสโม่ Cheesy  อ่านชื่อหนังได้สองหน้าก็เข่าอ่อนครับอาวัฒน์ คิก คิก   ชู๊ตเดมอัฟเงี้ย  หนังเก่าเก๊าเก่า  Cheesy หรือผมหาแหล่งไม่เป็นครับ  ตอนนี้อยากดูยิปมันสองครับ เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:52:36 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

เนื้อหา ไม่ต้อง  เอาเสียงเข้าข่ม  ไม่ใช่ ขย่ม...นะค่ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 02:14:49 PM »

ผมสนใจชุดที่แนะนำคุณอา sundance ครับอาวัฒน์   ทำไงดี

ไหว้ ตอบในนี้คงไม่สะดวกครับพี่ปู ตอบใน PM ดีกว่าครับ

ร่วมด้วยครับ พี่ วัฒน์

เอาเครื่องไหนดีครับ..

๑.๕ TB หรือ ๒ TB ดีครับ

ไหว้ กำลังดูอยู่ครับ น่าจะตัวเครื่องสัก 6000+-  และ HD สัก 1TB ประมาณ 2300-2500 บาท รวมแล้วน่าจะ 8000+- ครับ

ผมคิดจะจดชื่อชิ้นส่วนที่คุณวัฒน์ให้มา แล้วเอาไปที่ 109 เสรีเซนเตอร์ แต่คงจะบอกว่าบางชิ้นไม่มี ก็จะให้เขาไปหามา DVD Drive Blu-Ray ไม่เอา แผ่น Blue Ray มันแพง เวลานี้ใช้ Philips DVD Player ต่อกับทีวีดู หนังผมดูประจำ แต่ก่อนหาแผ่นผีได้ง่ายและถูก แต่ตั้งแต่เสรีเป็น Paradise Park ร้านเขาสู้ค่าเช่าไม่ไหว หายไป

mATX QORI M104-A11 คืออะไรครับ

SATA-II (3Y) 500.GB Western (32MB.) เช่นกัน คืออะไรครับ

หากเปลี่ยนเป็นจอใหญ่ขึ้น ขนาด 23 นิ้วความละเอียด Full-HD 1920*1080 ยี่ห้อที่ถูกที่สุดคือ ACER ราคาประมาณ 5000 - 6000 บาท(อันนี้นายสมชายใช้อยู่ รุ่น x233H)... ก็จะได้ความละเอียดสูง+จอใหญ่+ชัดเจนมากขึ้นตามความละเอียดที่มากขึ้น สะดวกมากขึ้นสำหรับผู้ใหญ่ดูจอคอมฯ ครับ...

น่าสนใจครับ ปัจจุบันผมใช้ MicroStar 17" เป็นจอแบนปลอม

หลังจากนี้ อยากได้ AV Receiver ของเก่าใช้ Pioneer พังแล้ว ตอนนี้มีความคิดว่าคงจะมีชีวิตอยู่ได้อีกหลายปี มี Audio Cd เยอะ อยากฟังอีก อยากได้ 100 watts ต่อข้างอย่างน้อย ผมมีชั้นวางสำหรับของรุ่นเก่า รุ่นใหม่มันใหญ่กว่านิด ใส่ไม่ได้ ต้องเรียกช่างไม้มาไถข้างๆออกหน่อย (เคยเอาเทปไปวัดตามร้าน  ได้เท่ากันหมดเลยครับ) คิดซื้ออีก 2 เดือน รอบำนาญก่อน แนะนำด้วยนะครับ ผมเป็นลูกค้า Master Sound ที่ Central World Trade สงสัยไหม้หมดแล้ว ตอนเขา "ตกใจ" กัน

ไหว้ mATX QORI M104-A11 กับ SATA-II (3Y) 500.GB Western (32MB.)
คือ เคส กับ ฮาร์ดิสก์ครับ รูปตามที่ คุณ.ยอด โพสไว้ครับ อาจปรับเปลี่ยนได้ครับคุณอา

จอ LCD จะใหญ่กว่า CRT ที่คุณอาใช้อยู่ครับ กินไฟน้อย ไม่ร้อน ประหยัดเนื้อที่ สวยงาม ตอนนี้ราคาไม่แพง เพื่อนบางคนเอาจอ LCD TV 32 นิ้ว ใช้แทนเลยครับ

AV Receiver ลองดู HARMAN/KARDON ครับ เสียงอ่อนหวานลื่นไหล และหนักแน่นกำลังดี  

อ๋อย . Shocked.เมื่อกี้ผมเข้าไปในหมวดไฮเดปของทอเรนมูฟและบิทคอสโม่ Cheesy  อ่านชื่อหนังได้สองหน้าก็เข่าอ่อนครับอาวัฒน์ คิก คิก   ชู๊ตเดมอัฟเงี้ย  หนังเก่าเก๊าเก่า  Cheesy หรือผมหาแหล่งไม่เป็นครับ  ตอนนี้อยากดูยิปมันสองครับ เยี่ยม

Smiley ผมมีแต่แผ่ดีวีดี ครับ ท่านนายกฯ ถ้าสนใจก็ PM มาครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 02:16:46 PM »

Smiley เป็นเรื่องที่ผมดูแล้ว ไม่หยิบมาดูซ้ำอีกเลย แถมบอกเพื่อนๆ ว่าอย่าไปดูมันเลย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 02:29:17 PM »

พี่ที่รู้จักกัน ใช้ play on อยู่ ใช้ดีมากเลยครับคุ้มจริงๆ

ไหว้ ขอบคุณครับ

สนใจยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ ยังเลือกอยู่ครับ ระหว่าง PlayON กับ Xtremer Pro
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2010, 02:34:01 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 02:51:07 PM »

ครับ  พี่ วัฒน์

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:48:56 PM »

รุ่นนี้หาได้ที่ไหนครับ
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:06:40 PM »

รบกวนถามพี่วัฒน์ ไหว้  หรือท่านอื่นๆที่ทราบครับ คือว่าผมมีโน๊ตบุ๊คตัวนึง มีช่องเสียบ hdmi แต่ผมต่อกับที่วีที่มีช่อง hdmi ไม่ได้ครับ
ไม่มีทั้งภาพและเสียง ในทีวีหน้าจอมันแจ้งว่ากำลังหาสัญญาณ  แล้วก็หายไป  ผมต้องไปปรับแต่งอะไรที่โน๊ตบุ๊คหรือไม่ครับ
ผมเข้าใจว่า เมื่อเสียบสายแล้วมันน่าจะติดเลย  โน๊ตบุ๊ค core i5  ram 4g  การ์ดจอ ATI  ว่าจะเอาหนังที่โหลดมาดูกับจอใหญ่ซะหน่อย Grin Grin

คาดว่าสาย HDMI คงมีปัญหานะครับ สายดีๆ จะต้องบอกว่าสนับสนุนมาตรฐาน HDMI เวอร์ชั่น 1.3 ... นายสมชายใช้สายราคา 300 บาทซื้อที่คาร์ฟูร์ได้ เลยบอกให้คนรู้จักกันไปซื้อมั่ง ปรากฎว่าเกิดอาการแบบเดียวกับคุณบอยครับ(คาดว่าขึ้นกับดวงว่าสินค้าลอตไหนด้วย)... พอคนรู้จักที่ว่าเปลี่ยนไปใช้สายดีขึ้น(ราคา 1000 กว่าบาท)เลยใช้งานได้แล้วครับ...

ขอบคุณครับ พี่สมชาย+พี่วัฒน์    เดี๋ยวต้องลองไปซื้อสายใหม่ Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:10:20 PM »

ไหว้ HARMAN/KARDON มีหลากหลายรุ่นให้เลือกครับคุณอา ลองติดต่อที่ตัวแทนดูครับ

บริษัท เอ็ม.ไอ.เอ็นจิเนียริ่ง จำกัด โทรศัพท์ 0-2254-3316-9

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:12:47 PM »

Smiley ที่จริงผมก็คิดจะใช้เหมือนคุณ.บอย เหมือนกันครับ แต่สงสารโน๊ตบุ๊ค เลยหันมาเล่น HD Player ดีกว่า

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 06:51:49 PM »

ร่วมด้วยขอแจมด้วยคนผมเริ่มต้นจาก link ด้านล่างครับ
มีประโยชน์มากสำหรับเริ่มต้น HDPC มีทั้งการเช็ดโปรแกรมการเล่นหนังด้วยครับ

เอามาฝากครับ

http://forum.thaidvd.net/index.php?s=f77509771ba005ce4ad355813b460b0a&

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 08:06:18 PM »

ร่วมด้วยขอแจมด้วยคนผมเริ่มต้นจาก link ด้านล่างครับ
มีประโยชน์มากสำหรับเริ่มต้น HDPC มีทั้งการเช็ดโปรแกรมการเล่นหนังด้วยครับ

เอามาฝากครับ

http://forum.thaidvd.net/index.php?s=f77509771ba005ce4ad355813b460b0a&

ไหว้ + ให้แทนคำขอบคุณครับ

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 09:53:41 PM »

เรียนคุณวัฒน์...ผมควรจะอ้างคุณยอดที่เอารูปผู้หญิงมา post ทีแรกก็อ้างกระทู้คุณยอด แต่มันไม่ load แถมเอาผมมาเป็นบุคคลทั่วไปเสียอีก

ขอบคุณที่ให้เบอร์ I. M. Engineering มา พรุงนี้จะถามเขาว่าอยู่ที่ไหน และ/หรือ มี Agent ที่ไหน Harman Kardon เป็นชื่อเก่ามาก ตั้งแต่ผมอายุ 20 กว่าๆ ร่วมสมัย Fisher, H.H. Scott
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2010, 09:57:47 PM โดย Sundance » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 10:03:36 PM »

เรียนคุณวัฒน์...ผมควรจะอ้างคุณยอดที่เอารูปผู้หญิงมา post ทีแรกก็อ้างกระทู้คุณยอด แต่มันไม่ load แถมเอาผมมาเป็นบุคคลทั่วไปเสียอีก

ขอบคุณที่ให้เบอร์ I. M. Engineering มา พรุงนี้จะถามเขาว่าอยู่ที่ไหน และ/หรือ มี Agent ที่ไหน Harman Kardon เป็นชื่อเก่ามาก ตั้งแต่ผมอายุ 20 กว่าๆ ร่วมสมัย Fisher, H.H. Scott

ไหว้ ขอโทษครับ คุณอา ที่เข้าใจผิด

ผมเลยปล่อยไก่ไปทั้งเล้า  คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 65
  พิมพ์