๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:33:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอปืน..คุยกันเรื่อง Hi-Def  (อ่าน 213251 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 09:03:45 PM »

Smiley ช่วงนี้ผมสนใจอยากจะซื้อ HD Media Player ไว้ใช้เล่นไฟล์ภาพยนตร์ Hi-Def มีหลายยี่ห้อ และรุ่นที่สนใจ เช่น PlayOn หรือ Xtreme pro
แต่อยากทราบประสบการณ์การใช้ของเพื่อนๆ เพื่อเป็นแนวทางครับ

หลงรัก คู่มือสำหรับ Xtreamer Pro ครับ
http://gator884.hostgator.com/~xtreamer/Xtreamer_Pro_UserManual_English.pdf

หลงรัก คู่มือภาษาไทย สำหรับ Mede8er
http://www.hdstudio.in.th/hdstudio/images/med/mede8er%20quick%20start.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 09:08:35 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:32:07 PM »

สนใจเหมือนกัน  ดูราคาแล้วไม่ต่างกันมาก

แต่ส่วนตัวชอบ  X tremer  มากกว่าครับ   เยาะเย้ย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:55:33 PM »

อุ๊ยระดับพี่วัฒน์ ไม่ต้องถามใครแล้วซื้อมาเลยครับ

ผมรอก็อป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:35:38 PM »

อุ๊ยระดับพี่วัฒน์ ไม่ต้องถามใครแล้วซื้อมาเลยครับ

ผมรอก็อป

ไหว้ นี่แหละครับ สิ่งที่ผมกลัวที่สุด...

ไม่ได้กลัวก๊อปนะครับ กลัวไม่มีใครให้ความเห็นครับ  คิก คิก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:39:36 PM »

ผมใช้ ยี่ห้อ egreat ครับ แต่ผมว่ายี้ห้ออะไรก็ได้ครับ ใช้แล้วติดใจเลยหนังก็เยอะ ประหยัดเงินไปได้หลายเลยครับ รับรองได้ดูกันตาแฉะ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:46:02 PM »

ผมใช้ ยี่ห้อ egreat ครับ แต่ผมว่ายี้ห้ออะไรก็ได้ครับ ใช้แล้วติดใจเลยหนังก็เยอะ ประหยัดเงินไปได้หลายเลยครับ รับรองได้ดูกันตาแฉะ

อยากตาแฉะบ้างครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 11:50:37 PM »

ไหนๆพี่วัฒน์เปิดกระทู้นี้แล้วขอถามนิดหนึ่งครับ

ผมกำลังใช้เอาท์ลุค ซิงโครไนฃ์กับฮอตเมลล์แต่ยังทำไม่สำเร็จครับไม่ทราบต้องเซ๊ตอัพอย่างไรบ้างครับ

เห็นในเว๊บของเขาบอกว่าออฟฟิส2007ทำได้แล้วมีอ๊อพชั่นให้ดาวน์โหลดผมเอามาแล้วแต่ไม่เห็นว่ามันจะดึงเมลล์มาจากฮอตเมลล์ได้เลย

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:08:51 AM »

ไหนๆพี่วัฒน์เปิดกระทู้นี้แล้วขอถามนิดหนึ่งครับ

ผมกำลังใช้เอาท์ลุค ซิงโครไนฃ์กับฮอตเมลล์แต่ยังทำไม่สำเร็จครับไม่ทราบต้องเซ๊ตอัพอย่างไรบ้างครับ

เห็นในเว๊บของเขาบอกว่าออฟฟิส2007ทำได้แล้วมีอ๊อพชั่นให้ดาวน์โหลดผมเอามาแล้วแต่ไม่เห็นว่ามันจะดึงเมลล์มาจากฮอตเมลล์ได้เลย

Smiley ระวังติดไวรัสจากเมล์นะครับ...

Hotmail เลิกให้บริการแบบ POP3 มานานมากแล้วครับ  ถ้าจะเช็คเมล์ Hotmail ผ่านโปรแกรม ดังกล่าว มีอยู่ 2 วิธีเท่านั้น คือ

1. เสียเงินสมัคร ใช้ Hotmail
2. เป็นสมาชิก Hotmail ตั้งแต่ปี 1992 (ก่อนที่ Hotmail จะถูก Microsoft ซื้อ)

ถ้าตามเงื่อนไขก็ ตามนี้เลยครับ...

1. ที่โปรแกรม Outlook Express ไปที่ Tools --> Accounts...

2. กดปุ่ม Add --> Mail

3. กรอกชื่อจ่าหน้า E-Mail ครับ ตอนส่ง

4. กรอก E-Mail Address ของ Hotmail ครับ

5. ส่วนนี้ ถ้าเป็นอย่างในรูปก็ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยครับ กด Next ไปได้เลย

6. กรอก Password ของ Mail Hotmail แล้วกด Next ตามด้วย Finish

7. กดปุ่ม Close ปิดหน้าต่าง Internet Accounts ไปได้เลยครับ

8. จะพบข้อความว่าจะดาวน์โหลด Mail จาก Server เดี๋ยวนี้เลยหรือไม่ ?

9. ตอบ Yes เลยครับ

Smiley สำหรับ Outlook ในโปรแกรม Office

1. เครื่องมือ -> บัญชีผู้ใช้อีเมล์ -> เพิ่มบัญชีผู้ใช้อีเมล์ใหม่

2. ขั้นตอนนี้ ปกติเราจะเลือก pop3 กัน ให้เลือกเป็น http ครับ

3. ใส่รายละเอียดต่าง ๆ ให้ครบ ตรงช่อง "ข้อมูลเซิร์ฟเวอร์" เลือกเป็น Hotmail ครับ

4. ตรงช่อง SPA ไม่ต้องติ๊กนะครับ

เท่านี้ก็สามารถรับและส่ง Hotmail ผ่าน Outlook ได้แล้วครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:20:04 AM »

เครื่องนี้เอาไว้ดูหนัง หรือครับ อาวัฒน์  ผมไม่รู้จัก ครับ Huh
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 12:51:08 AM »

เครื่องนี้เอาไว้ดูหนัง หรือครับ อาวัฒน์  ผมไม่รู้จัก ครับ Huh

ไหว้ ตอนนี้จอทีวีขนาดใหญ่ 40 - 50 นิ้ว มีราคาลดลงมามากพอสมควร ส่วนมากเราจะนิยมซื้อมาเพื่อไว้ชมภาพยนต์ แต่ถ้านำมาเล่นกับแผ่นดีวีดีธรรมดา หรือชมทีวี (จากสายอากาศ หรือจานดาวเทียม) จะสังเกตุเห็นถึงภาพมีความหยาบ เนื่องจากภาพที่แสดงออกมามีความละเอียดต่ำ อันนี้หลายท่านเคยประสบมากับตัวเอง ตอนอยู่ที่ร้านที่ซื้อ ภาพสวย คม พอมาเปิดที่บ้าน แทบอยากทุบทีวีทิ้ง ทำให้เราต้องหาแผ่น Blu-Ray ซึ่งเป็นแผ่นที่ อัดมาด้วยไฟล์คุณภาพสูง (Hi-Def) มาใช้ แต่เนื่องจากเครื่องเล่น และราคาแผ่นยังมีราคาสูง เราจึงจำเป็นต้องเลี่ยงโดยการใช้เครื่องเล่น HD Media Player มาใช้กับทีวีดังกล่าว ทำให้เราสามารถเล่น ไฟล์ HD (Hi-Def) ซึ่งจะให้ความสมบูรณ์ของภาพ และเสียงในราคาที่ต่ำลงครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 01:36:55 AM »

ไหว้ ตอนนี้จอทีวีขนาดใหญ่ 40 - 50 นิ้ว มีราคาลดลงมามากพอสมควร ส่วนมากเราจะนิยมซื้อมาเพื่อไว้ชมภาพยนต์ แต่ถ้านำมาเล่นกับแผ่นดีวีดีธรรมดา หรือชมทีวี (จากสายอากาศ หรือจานดาวเทียม) จะสังเกตุเห็นถึงภาพมีความหยาบ เนื่องจากภาพที่แสดงออกมามีความละเอียดต่ำ อันนี้หลายท่านเคยประสบมากับตัวเอง ตอนอยู่ที่ร้านที่ซื้อ ภาพสวย คม พอมาเปิดที่บ้าน แทบอยากทุบทีวีทิ้ง ทำให้เราต้องหาแผ่น Blu-Ray ซึ่งเป็นแผ่นที่ อัดมาด้วยไฟล์คุณภาพสูง (Hi-Def) มาใช้ แต่เนื่องจากเครื่องเล่น และราคาแผ่นยังมีราคาสูง เราจึงจำเป็นต้องเลี่ยงโดยการใช้เครื่องเล่น HD Media Player มาใช้กับทีวีดังกล่าว ทำให้เราสามารถเล่น ไฟล์ HD (Hi-Def) ซึ่งจะให้ความสมบูรณ์ของภาพ และเสียงในราคาที่ต่ำลงครับ

ขอบคุณครับพอเข้าใจแล้วครับ  ไหว้
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 01:57:06 AM »

แล้วเอาหนังลงยังไงเหรอครับอาวัฒน์ ไม่อยากเก็บเป็นเเผ่น..อิอิ ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 06:57:53 AM »

Smiley ระวังติดไวรัสจากเมล์นะครับ...

Hotmail เลิกให้บริการแบบ POP3 มานานมากแล้วครับ  ถ้าจะเช็คเมล์ Hotmail ผ่านโปรแกรม ดังกล่าว มีอยู่ 2 วิธีเท่านั้น คือ

1. เสียเงินสมัคร ใช้ Hotmail
2. เป็นสมาชิก Hotmail ตั้งแต่ปี 1992 (ก่อนที่ Hotmail จะถูก Microsoft ซื้อ)

ถ้าตามเงื่อนไขก็ ตามนี้เลยครับ...

1. ที่โปรแกรม Outlook Express ไปที่ Tools --> Accounts...

+ขอบคุณครับอยากลองแต่กลัววิรัสจัง

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 07:27:18 AM »

สนใจอยู่เหมือนกันครับ...กำลังหาข้อมูลอยู่เช่นกันครับพี่  Wink

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 08:48:07 AM »

Grin Grin แอบมาหาข้อมูลด้วยคนครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 65
  พิมพ์