๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:11:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 299
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมดอกไม้กันครับ  (อ่าน 427802 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:42:05 PM »

บัวตองครับ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 04:43:36 PM โดย steam.รักในหลวง » บันทึกการเข้า
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:49:01 PM »

ไมยลาบ  คิก คิก คิก คิก ผมมั่นใจมากๆเลยว่าผมเขียนไม่ถูก ช่วยหน่อยครับครู  Grin Grin Grin
ไมยลาบอันนี้ทานได้แน่ค่ะ....เข้าร้านส้มตำเลย...... Cheesy น้ำลายหก

รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:00:26 PM »

ไมยลาบ  คิก คิก คิก คิก ผมมั่นใจมากๆเลยว่าผมเขียนไม่ถูก ช่วยหน่อยครับครู  Grin Grin Grin
ไมยลาบอันนี้ทานได้แน่ค่ะ....เข้าร้านส้มตำเลย...... Cheesy น้ำลายหก

ต้องทานกับ ไมยข้าวเหนียวไก่ย่างด้วยครับถึงจะเข้ากัน  Grin Grin Grin
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:05:04 PM »

ต้องทานกับ ไมยข้าวเหนียวไก่ย่างด้วยครับถึงจะเข้ากัน  Grin Grin Grin
ให้ครูฝุ่นเป็นไกด์ได้ทานแน่ค่ะ.... Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:08:44 PM »

ให้ครูฝุ่นเป็นไกด์ได้ทานแน่ค่ะ.... Cheesy

คงต้องนานแน่ๆเลยครับ สงสัยต้องเข้าร้านไก่ย่างโคราชหน้าปากซอยก่อนหล่ะกันครับ  Grin Grin
newfoon
Hero Member

คะแนน 2482

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:17:21 PM »

ถ้าคุณ momo มีโอกาสผ่านมาทางนี้  ก็ยินดีเป็นไกด์ให้เหมือนกันนะคะ  โดยเฉพาะเรื่องแซบๆ   น้ำลายหก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 10:41:46 PM »

ถ้าคุณ momo มีโอกาสผ่านมาทางนี้  ก็ยินดีเป็นไกด์ให้เหมือนกันนะคะ  โดยเฉพาะเรื่องแซบๆ   น้ำลายหก
ขอบคุณมากค่ะคุณครู.... ไหว้

โอกาสผ่านคงไม่มี มีแต่ตั้งใจไปเลยค่ะ... Cheesy

newfoon
Hero Member

คะแนน 2482

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 11:05:36 PM »

ขอบคุณมากค่ะคุณครู.... ไหว้

โอกาสผ่านคงไม่มี มีแต่ตั้งใจไปเลยค่ะ... Cheesy

ถ้างั้นยิ่งดีใหญ่เลยค่ะ  Grin

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 06:59:00 AM »

จากเว็ปราชบัณฑิตครับ

ไมยราพ เขียน  สระไอไม้มลาย  ม ม้า  ย ยักษ์  ร เรือ  สระอา  พ พาน สะกด เป็นชื่อตัวละครตัวหนึ่งในเรื่องรามเกียรติ์  ไมยราพ เป็นหลานทศกัณฐ์ ครองกรุงบาดาล สามารถถอดดวงใจเป็นแมลงภู่ใส่กล่องแก้วซ่อนไว้ที่ยอดเขาตรีกูฏ ไมยราพได้ช่วยทศกัณฐ์โดยสะกดทัพพระราม และลักพระรามไปขังไว้ที่กรุงบาดาล หนุมานไปนำพระรามกลับคืนมาได้ และฆ่าไมยราพตาย

ไมยราบ อีกคำหนึ่งเขียน สระไอไม้มลาย  ม ม้า  ย ยักษ์  ร เรือ  สระอา  บ ใบใม้ สะกด หมายถึง ไม้ล้มลุก ใบคล้ายใบผักกระเฉด ซึ่งถ้าไปสัมผัส ใบจะหุบราบ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 08:56:30 AM »

ทานได้รึเปล่าคะ... Grin
       ผมว่าจากรูปร่างไม่น่าจะทานได้ครับ ผมแนะนำสุกี่ MK อร่อยกว่าแน่นอนครับ  Grin
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ่านชื่อแล้วดูเหมือนน่าจะทานได้....ขอขำต่ออีกหน่อย  ขอบคุณนะคะสำหรับมุขนี้.... ขำก๊าก ไหว้

ก็ว่าอยู่ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่ใบเค้านำมามวนยาเส้นสุบกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:15:35 PM »

ทานได้รึเปล่าคะ... Grin
       ผมว่าจากรูปร่างไม่น่าจะทานได้ครับ ผมแนะนำสุกี่ MK อร่อยกว่าแน่นอนครับ  Grin
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ่านชื่อแล้วดูเหมือนน่าจะทานได้....ขอขำต่ออีกหน่อย  ขอบคุณนะคะสำหรับมุขนี้.... ขำก๊าก ไหว้
ก็ว่าอยู่ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่ใบเค้านำมามวนยาเส้นสุบกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้
ใช่ใบยาว ๆ ด้านขวาของภาพรึเปล่าคะ....คล้ายใบตองเลย ดูก็น่าจะมวนได้อยู่....

ยังไม่เลิกสูบกันเหรอคะ...ไม่ดีต่อสุขภาพนะ..... Cheesy ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:17:03 PM »

ออร์เนอร์ครับ   Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:20:27 PM »

สองดอกนี้จำไม่ได้ว่าตัวเหลืองหรือตัวเขียวเป็น กอร์ธูทเกรเกอรี่กับทรินิเก้ กันแน่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:28:09 PM »

ใช่ใบยาว ๆ ด้านขวาของภาพรึเปล่าคะ....คล้ายใบตองเลย ดูก็น่าจะมวนได้อยู่....

ยังไม่เลิกสูบกันเหรอคะ...ไม่ดีต่อสุขภาพนะ..... Cheesy ไหว้

ใบชุมเห็ดเทศครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 12:31:26 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:33:16 PM »

อ้าว....คนละใบนี่นา... อ๋อย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 299
  พิมพ์