จะเป็นไปได้มั๊ย... ที่จะมีกระบะวีโก้ตอนเดียว 4 wd..

<< < (13/13)

dignitua-รักในหลวง:
อ้างจาก: skajy ที่ กรกฎาคม 21, 2010, 02:35:45 PM

เจ้าของกระทู้ ผมไม่รู้ว่าที่คุณต้องการเอารถแบบ 4x4 นั้น จะเอาไปลุยระดับไหน
ผมนึกได้ว่าเคยเห็นแบบ เอารถ 4x4 แบบปีกนก แล้วเอาไปตัดแคปหลังให้เหลือตอนเดียว
เขามีอู่อยู่แถวบางแค ผมเคยไปติดต่อ พอดีว่ามีคนเอา มิตซูรุ่นเก่า มาตัดแคป เอาไว้ตอนปาล์ม
เห็นแล้วก็เข้าท่าดี เจ้าของอู่คุยว่า คันก่อนหน้า เขาเอา vigo บ้ายแดงมาทำเลย
ลองดูนะครับ ถ้างบถึงหรือมี4x4 ตอนครึ่งอยู่แล้ว น่าสนดี 

วัตถุประสงค์หลักคือการบรรทุกครับ... ขนไม้แบบ ปูนถุง กระเบื้อง ฯลฯ

โหลดที่ลงของกระบะช่วงยาวจะถ่ายลงล้อทั้ง 4 ได้... แต่กระบะมีแคปและสี่ประตู ส่วนท้ายหัวเก๋งเกือบจะถึงแนวเพลาล้อหลังแล้ว... เมื่อนำมาบรรทุก น.น.จะลงไปทางท้ายกระบะมากกว่า ทำให้หน้ารถลอย...

ส่วนขับสี่นั้น... ก็ไม่ได้ลุยขนาดนั้น เพียงแต่งานก่อสร้างโครงการณ์ส่วนใหญ่จะเทถนนเป็นส่วนสุดท้าย... หลอกให้ผู้รับเหมาใช้รถปูนมิกซ์วิ่งเข้าออกไปมา ทั้งรถขนทราย ปูน อิฐ เพื่อเป็นการบดอัดให้เจ้าของโครงการณ์ไปในตัว และป้องกันถ้าเทถนนก่อน ผู้รับเหมาจะวิ่งซะพังก่อนจะได้เปิดขาย.... พอวิ่งไปเรื่อยๆจนถึงหน้าฝน ถนนจะกลายเป็นคลอง และเป็นร่องตามรอยยางรถ... ทางทุรกันดานสุดๆ...

และผมมีความเห็นส่วนตัวว่ากระบะตอนเดียว 4 wd รูปทรงสวยดีครับ... :D

บูรพา - รักในหลวง:
ลองดู MITSUBISHI  TRITON  ( SINGLE  CAB 4WD )   มีจำหน่ายในเมืองไทย แต่ไม่ได้เปิดขายตามโชว์รูมทั่วไป ต้องสั่งจอง  รายละเอียด หาอ่านใน OFF ROAD ฉบับที่  184 สค 53    ::014::

อ้างจาก: บูรพาไร้พ่าย_รักในหลวง ที่ กรกฎาคม 29, 2010, 05:46:41 PM

ลองดู MITSUBISHI  TRITON  ( SINGLE  CAB 4WD )   มีจำหน่ายในเมืองไทย แต่ไม่ได้เปิดขายตามโชว์รูมทั่วไป ต้องสั่งจอง  รายละเอียด หาอ่านใน OFF ROAD ฉบับที่  184 สค 53    ::014::

ขอบคุณมากครับ... มิตซูก็สวยดีครับ... หล่อตั้งแต่เกิด... ::002::

อ้างจาก: ko_kloy212 ที่ กรกฎาคม 18, 2010, 12:52:44 PM

เมืื่อวานไปเดิน big c สาขาระยอง บ.toyota เอารถกระบะที่ติด ngv รุ่นใหม่มาตั้งบูทขาย

มีขนาด 2ถัง 110 ลิตรและ 3 ถัง 210 ลิตร (ถ้งแก๊สซ่อนใต้กระบะแบบ ทาทา )มีทั้งช่วงกระบะยาว

แค๊บ และ 4ประตู ลืมถามเรื่องมี 4 wd ด้วยหรือเปล่ายังไงก็ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ

ส่วนตัวผมสนใจแตเรื่องประหยัดเชื้อเพลิงเป็นหลัก(อยู่แถบนี้ต้อง NGV)อย่างเดียว

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมแวะไปดูครับ... แต่ไม่เจอโตโยต้า สงสัยเลิกจัดบูธไปแล้ว.. :~)

อันนี้นอกเรื่องนิดนึงครับ... เป็นความโชคดี...

คือกำลังคิดจะเปลี่ยนยางรถครับ เบอร์ 255/70 R15 เมื่อวานก็เลยไปเดินเหล่ร้านขายยางในปลวกแดง.. ระหว่างนั้นมีวีโก้พรีรันเนอร์ป้ายแดง มาเปลี่ยนแม็กซ์+ยาง ผมรู้เลยว่ายางเบอร์เดียวกัน เลยทำเป็นเดินดูโน่นดูนี่ไปเรื่อยๆ จนเค้าเปลี่ยนยางกันเสร็จ...

พอเจ้าของรถขับรถออกไป ผมรีบไปเดินดูยาง เลขปั้มบอกว่ายางผลิตสัปดาห์ที่ 21 ปี 2010 ผมเลยรีบถามเจ้าของร้านยางว่าจะขายเท่าไหร่... แกบอก 13,000 บาท ผมต่อไปต่อมาลดเหลือ 11,500 บาท... ผมเลยรีบเปลี่ยนเลยครับ... ;D

แมทต์นี้ประหยัดไป 8,000 บาท... ขอขอบคุณพี่ที่ขับป้ายแดงมาเปลี่ยนแม็กซ์+ยางด้วยครับ... โชคชะตาจริงๆครับ... ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว