๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:56:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักร้านปืนแถวชลบุรีช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 4017 ครั้ง)
Thales
"I got soul, but I'm not a soldier"
Jr. Member
**

คะแนน 1

si vis pacem, para bellum

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:41:42 AM »

คืออยู่แถวบางแสนอ่ะครับ มีคำถามช่วยตอบหน่อยครับ

1.จะซื้อลูกกระสุนปืนสิบเอ็ดเอาไว้ซ้อมยิง จะไปหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
2.แถวบางแสนมีร้านขายปืนไหมครับ
3.ถ้าจะไปซ้อมยิงปืน ที่ใดสะดวกและใกล้ที่สุดครับ
4.ปืนไม่มีทะเบียนเอาไปซ้อมยิงได้ไหมครับ
5.ลูกสิบเอ็ดราคาเท่าไหร่ครับตอนนี้

Clare Quilty: Who is the girl?
Humbert: She is my daughter.
Clare Quilty: You lie, she is not.
Humbert: I beg your pardon?
Clare Quilty: I said "July was hot."
                                   Lolita (1997)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:46:09 AM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:46:44 AM »

แถวบางแสน  ไม่มีร้านขายปืน ครับ  คริ คริ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:15:35 PM »

สนามยิงปืนที่ใกล้ที่สุดน่าจะเป็นที่ค่ายลูกเสือศรีราชา อีกที่ก็สนามนวมินทร์ชลบุรี กระสุนต้องลองโทรไปถามที่สนามดูครับ ถ้าปืนไม่มีทะเบียนอย่าเสี่ยงใช้เลยครับช่วงนี้ยังใช้ พรก ฉุก"เขิน"กันอยู่
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:44:50 PM »

ผมอยู่แถวพัทยาครับ  Smiley

1. ลูกกระสุนปืนซื้อในสนามยิงปืนราคาถูกกว่าซื้อตามร้านครับ  แนะนำสนามยิงปืนนวมินทร์ ราชินี (ชลบุรี ตรงค่ายทหารฯ ถนนสุขุมวิท แถวๆ บางทราย เลยตัวเมืองไปหน่อย ก่อนถึง ขนส่งจังหวัด ครับ)
2. แถวบางแสนไม่มีร้านขายปืน(จริง)ครับ แต่ปืน BB มีอยู่หลายร้านครับ
3. ถ้าไปซ้อมยิงปืนสนามยิงปืนนวมินทร์ ราชินี สะดวกที่สุดครับ
4. ปืนเถื่อนไม่ยุ่งเป็นดีที่สุดครับ แค่มีไว้ก็ผิดกฎหมาย มีโทษจำคุกครับ
5. ลูก 11 มม. ตอนนี้ ลูกซ้อม ราคาอยู่ที่กล่องละประมาณ 750 - 850 บาท ประมาณนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไหร่กันแน่ เพราะมีการปรับเปลี่ยนราคาครับ  ไหว้ 
e27hu "รักในหลวง"
One man standing.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:55:58 PM »

ที่ศรีราชาก็มีอยู่อีกร้านนึงครับ นึกชื่อไม่ออก ถ้าตรงจากหนองมนไปจะอยู่เลยโรบินสันไปนิดนึง
ว่าแต่สนามค่ายลูกเสือวชิราวุธตอนนี้ย้ายไปตรงไหนครับ ผมไม่ได้เข้าไปหลายปี ลองเข้าไปดูอีกทีกลายเป็นสนามร้างไปแล้ว

Tee Smith.
หน้า: [1]
  พิมพ์