๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:17:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 312
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนแคมของ ..... เด้อ  (อ่าน 474297 ครั้ง)
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:57:40 AM »

บอมีศพ กะ บอมีคดี อิอิ   เยี่ยม เยี่ยม

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:06:07 AM »

เพิ่งสิฮู้ข่าว............ขอให้ได้รถคืนไวๆเด้อครับ อ.แหง..........คันผมเห็นผมสิส่งข่าวคือกันครับ......

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:39:37 AM »

หนิ่งขี้กะหน่อย ให้มันหนักขี้กะเดียมตาย ขำก๊าก
ป้าด ผู้เซี่ยวซาน

เพิ่งสิฮู้ข่าว............ขอให้ได้รถคืนไวๆเด้อครับ อ.แหง..........คันผมเห็นผมสิส่งข่าวคือกันครับ......

ขอบคุณหลายๆเด้อครับผม
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:41:53 AM »

ลังเทืออาจสิหลงมาทางนี้ ฝากบอกอ้ายที่อยู่ต่อเขตซอยเบิ่งไห่ครับ ...... อีซุซุ TFR SLX แค็บ สีบรอนซ์เงิน ทะเบียน บค 4594 หนองคาย... เป็นตาเฮ็ดปืนลั่นใส่เน๊าะ

... เฮ็ด ลั่น ใส่ รถ โลดน้อ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

... ต่อเขต ... คะเจ่า เอาไปจอดในป่า พู้น น่ะ ............ ถ่า รถผู้ได๋หาย ต้อง สอบถามไปทาง ตชด. ... โอกาสได่คืนสูง ... แต่ต้องทันทีที่สิสามารถ ประสานได่ ... อย่าไห่ข้ามมื้อ ... บอกส่ำนี้ ล่ะ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:42:49 AM »

หนิ่งขี้กะหน่อย ให้มันหนักขี้กะเดียมตาย ขำก๊าก

... จาแหม๋น เพิ่น แอ๊บ ...  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:45:11 AM »

แอ๊บๆ นี่ ...มันแม่น abnormal บ่ท้าว ....แปหว่าๆได๋เนาะนี่  อิอิ
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:46:44 AM »

... บ่ คับ อ้าย ........... แอ๊บ ๆ ๆ ........ นี่ ... เขียดอีโม่ คับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Na FreedomLife
Promise is debt. : สัญญาคือหนี้ที่ต้องชำระ
Hero Member

คะแนน 755

ความพอดี อยู่ที่ความพอใจ

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:47:32 AM »

แปลบ่ได้คือกันค่ะ คิก คิก

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:02:27 PM »

... แอ๊บ ๆ .... เขียดจะนา ... ฮ้องยามฟ้า ฮ้อนห่วน ๆ ...  Grin Grin Grin

เอ็มวี อีสานบ้านเฮา

Bua Bunchitar - 9. Esarn baan hao : อีสานบ้านเฮา

เพลง : อีสานบ้านเฮา
ศิลปิน : เทพพร เพชรอุบล
เนื้อเพลง :

หอมดอกผักกะแยงยามฟ้าแดงค่ำลงมา
แอ๊บๆ เขียดจะนาร้องยามฟ้าฮ้อนหวนๆ
เขียดโม้เขียดขาคำเหมือนหมอลำพากันม่วน
เมฆดำลอยปั่นป่วนฝนตกมาสู่อีสาน

หมู่หญ้าตีนกับแกถูกฝนแลเขียวตระการ
ควายทุยเสร็จจากงานเล็มหญ้าอ่อนตามคันนา
รุ่งแจ้งพอพุ่มพูตื่นเช้าตรู่รีบออกมา
เร่งรุดไถฮุดนารีบนำฟ้าฟ่าวนำฝน

อีสานบ้านของเฮาอาชีพเก่าแต่นานดล
เอาหน้าสู้ฟ้าฝนเฮ็ดนาไร่บ่ได้เซาเฮ็ดนาไร่บ่ได้เซา..

*ม่วน..เอ๊ย..โอ...................................................

ม่วนเอยม่วนเสียงกบ
ร้องอ๊บๆ กล่อมลำเนา
ผักเม็ดผักกะเดาผักกระโดนและผักยีฮีน

ธรรมชาติแห่งบ้านนาฝนตกมามีของกิน
ฝนแล้งแห้งแผ่นดินห้วยบึงหนองแห้งเหือดหาย

**มาเด้อมาเฮ็ดนามาเด้อหล้าอย่าเดินอาย
นับวันจะกลับกลายบ่าวสาวไหลเข้าเมืองกรุง
เสียงแคนกล่อมเสียงซุงตุ้งลุ่งตุ้ง แล่นแตรลุ่งตุง
เสียงแคนกล่อมเสียงซออ้อนแล้วอ๋ออ้อนอีแล้วอ๋อ
มาเด้อมาช่วยกันก่ออีสานน้อ...บ้านของเฮาซ้ำ (*,**)
  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 12:06:08 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 12:55:40 PM »

หัวแต่ฮู้ข่าว.........คนสิซื้อรถกะสิกล้าซื้ออยู่ซั่นบ้อคับ..........แจ้งตำรวจทางหลวงนำเด้อคับ.....เคยมีคนแจ้งหาแบบนี้อยู่ครับ....ผัวกับรถหายไปจากบุรีรัมย์....แจ้งตำรวจทางหลวงสกัดเจอ..อยู่ชุมพรครับ..

Promise is debt. : สัญญาคือหนี้ที่ต้องชำระ
Hero Member

คะแนน 755

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:02:43 PM »

... แอ๊บ ๆ .... เขียดจะนา ... ฮ้องยามฟ้า ฮ้อนห่วน ๆ ...  Grin Grin Grin

คักแท่ดอก คิก คิก

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 01:03:58 PM »

แอ๊บๆ นี่ ...มันแม่น abnormal บ่ท้าว ....แปหว่าๆได๋เนาะนี่  อิอิ
อิอิ  อ.กะดาย

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 03:06:59 PM »

หัวแต่ฮู้ข่าว.........คนสิซื้อรถกะสิกล้าซื้ออยู่ซั่นบ้อคับ..........แจ้งตำรวจทางหลวงนำเด้อคับ.....เคยมีคนแจ้งหาแบบนี้อยู่ครับ....ผัวกับรถหายไปจากบุรีรัมย์....แจ้งตำรวจทางหลวงสกัดเจอ..อยู่ชุมพรครับ..
บ่มีหมู่เป็นตำรวจทางหลวงครับ  มีแต่ พ.ต.ต.......เป็น สวป.สภ.บ้านนอก  อิอิ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 03:24:15 PM »

เว่าซือๆ  อ้ายบ่เค่ยได่ยิ่นค่ำนี่จักเทือ เกิดเป็นล่าวโดนแล่วกะดาย   ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 755

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 03:34:57 PM »

ป้าด ผู้เซี่ยวซาน

เว่าซือๆ  อ้ายบ่เค่ยได่ยิ่นค่ำนี่จักเทือ เกิดเป็นล่าวโดนแล่วกะดาย   ขำก๊าก

ให้ผู่เทิงมาแปลเด้อค่ะ คิก คิก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 312
  พิมพ์