๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:08:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการดูแลรักษา และการทำความสะอาดปืนค่ะ  (อ่าน 5729 ครั้ง)
moonoipu
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 02:01:03 PM »

พอดีเพิ่งซื้อปืนมา แต่ไม่ทราบวิธีการดูแลเก็บรักษา และการทำความสะอาด ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ปืน CZ P-01 - 9mm

และในแวปไหนจะมีคู่มือวิธีการใช้ที่เป็นภาษาไทยอย่างละเอียดไหมค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 03:32:21 PM »

นานแล้วครับ ผมจำได้เลา ๆ ว่าทำแจกท่านผู้พิพากษา ....

ก่อนอื่น มาดูเครดิตกันก่อนครับ ...

จัดทำโดย
ผู้ชำนาญการ    ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช
พ.อ.สุพินท์ สมิตะเกษตริน
ผู้แสดงสาธิต    พ.อ.คณิต บุณโยปัษฏัมภ์
ศรีสิฏฐ์ เผ่าทองสุข
ขวัญชนก เจริญพะกุไพศาล
บรรยาย    อภินันท์ อภิบาลศรี
ถ่ายภาพ    อภินันท์ เอมประณีต
ตัดต่อ    บัญชา บุนนาค
กราฟฟิค    ร.ท.ไพศาล โพธิ์บึงกาฬ
ขอขอบคุณ    กรมทหารราบที่ ๑ มหาดเล็ก รักษาพระองค์
นิตยสารอาวุธปืน
ร้าน ม.ฮะกิมี
ผลิตโดย    ฝ่ายข่าว สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้ ไฟล์นี้ผมยังไม่ได้ขออนุญาตกับฝ่ายข่าวครับ แต่เคยส่ง "ข้อความส่วนตัว" สอบถามพี่มะขิ่นแล้ว ท่านว่า แจกได้ตามสบาย (ถามนานแล้วครับ อ๋อยไหว้

เนื้อหาเป็นการบรรยายเรื่องเกี่ยวกับอาวุธปืนเบื้องต้น แนะนำการใช้งานและดูแลรักษาปืนลูกโม่ และปิดท้ายด้วยคำแนะนำในการใช้อาวุธปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ

ไฟล์นี้ ผมได้ทำการย่อข้อมูลลง เหลือความละเอียดประมาณ ๓๒๐ จุด จากเดิมที่ได้รับมา ๕๐๐ จุดครับ เพราะตอนนั้นมีการทำขายหาเงินเข้าชมรมฯ (นอกเหนือจากที่แจกท่านผู้พิพากษา)

ไฟล์อยู่ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/?sharekey=9d7970f0f6dfa91d8c9e7c56ba37815f48a18e752102a8a6

โหลดไฟล์ .rar ทั้ง ๖ ส่วนมาก่อน และใช้โปรแกรม WinRAR (http://www.rarlab.com/) ในการขยายไฟล์ออกมาครับ

แล้วดูไฟล์ได้ด้วย Windows Media Player ครับ  Grin

โหลดเก็บไว้ดูเลยค่ะ  หลงรัก

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 03:48:21 PM »

Cleaning a CZ P-01 part 1

Cleaning a CZ P-01 part 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 03:52:24 PM โดย LadySmith » บันทึกการเข้า

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
หน้า: [1]
  พิมพ์