๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:25:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ที่กองทะเบียน.....  (อ่าน 5818 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 03:14:20 PM »

วันนี้  ที่กองทะเบียน.....
       ไป มาแล้วครับ ...ยื่นขอ ป3  ที่กองทะเบียน สมดังตั้งใจไว้ ( ได้ขอ....อิ อิ อิ )ใช้เวลาประมาณ 3 ชม.
 บรรยายกาศ โดยรวมคนมากครับ ทั้งมาขอ  มาทำใบ ป4  เข้าใจว่าส่วนหนึ่งน่าจะเป็น พนักงานของร้าน
ขายปืน เห็นมีพี่น้อง ชาว ใต้ขึ้นมาซื้อ ปืน เป็นจำนวนมากครับ  ถาม พี่ ที่มาจากนครฯ ท่านหนึ่ง  ซื้อS&W
  m 60 ฟุลลั๊ก  52000  .....อิ อิ อิ  ที่เห็นมากก็ เป็นกล็อก  ไม่ว่าจะเป็น 19  ,26  แล้ว ก็ เห็นเบเร็ตต้า
อีก 2-3 กระบอก  ลูกโม่ สมิท ฯ  อีกก็มาก
        ส่วน เรื่องการยื่นขอ ใบ ป3 ของผม ก็ผ่านไปได้ด้วยดี ครับ  ยื่นเรื่องเอง ดำเนินการเอง ทุกอย่าง
เจ้าหน้าที่ท่านก็ ดีมากครับ ให้คำแนะนำต่างๆ ดี ครับ  ไม่น่ากลัว อย่างที่ผมคิดไว้...55555 Grin เจ้าหน้า ที่ ท่านบอกว่าให้รออีก 2 อาทิตย์จะโทรศัพท์ มาแจ้ง
         สงสัยครับ อยากถาม พี่ ๆว่า  จากนี้ไป ผมต้องทำอะไร อย่างไรต่อ ครับ ? 
          อย่างนี้ ถือว่าได้ใบ ป3 แน่นอนแล้วใช่ไหม ครับ หรือว่า ต้องมีขั้นตอนอื่นๆ อีก ครับ   

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
qz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 03:24:28 PM »

ยังครับ ต้องลุ้นจนกว่าจะจ่ายค่าธรรมเนียม ครั้งสุดท้าย ขอให้สมหวังครับ Wink
palo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 03:54:00 PM »

ยังเหลืออีกหลายขั้นตอนครับ ของผมรวมแล้วรอ 1 เดือนเต็มๆครับกว่าจะได้ ป.3
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:25:12 PM »

ขอให้สมหวังครับ Cheesy
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:32:34 PM »

วันนี้ผมก็ไป ช่วงเช้า ไปรับ พิมพ์มือแล้วยื่นขอป.3 นัดรับสัปดาห์หน้า
แล้วคิดว่ารับป.3 แล้วจะยื่นขอ .45 เลย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 04:54:22 PM »

Grin ขอให้ได้ ป.3 สมปรารถนาครับ แล้วเดี๋ยวมาฉลองปืนใหม่กัน Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 05:45:24 PM »

ยื่นขอขนาดไหนไปครับ ถ้าขอได้ก็แปลว่าประหยัดเงินไปหลายพันเลยครับ

ยินดีด้วยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 06:27:26 PM »

Cheesy ยินดีด้วยครับ...ที่ได้ยื่นขอ ป.3 และก็ขอให้ได้ ป.3 จริง ๆ ครับ  ว่าแต่ว่าขอขนาดไหนไปครับ..
แล้วนี่เป็นการขอกระบอกที่เท่าไหร่ครับ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 07:50:48 PM »

Cheesy ยินดีด้วยนายรู (เก้อ) ขอให้สมหวังครับ Grin
....ต้องรอผลพิมพ์มือก่อนครับ ขอครั้งแรกถ้าจำไม่ผิด ต้องไปที่ ส.น.ท้องที่ด้วยนี่ครับ หรือว่าไม่ต้องไปแล้ว....ไงๆ ก็ไม่นานเกินรอครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 12:10:11 AM »

......... Grin..ผมยื่นขอ ป3. ไว้ 2อาทิตย์แล้ว ยังไม่โทรบอกผมเลย สงสัย จันทร์นี้ต้องบุกไปถาม ครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 08:12:05 AM »

ขอขนาดอะไรไปครับ ได้สอบถามราคาปืนหรือยังครับ
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 12:19:04 PM »

ระวังนะครับเพื่อน ๆ ฝากบอกครับ .38 +300 / 9mm+500 อื่นๆอีกเล็กน้อย ค่าพัดลม ตู้เย็น น้ำเย็น ครับ

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 06:03:56 PM »

ขอบคุณ ทุกๆ คำตอบและ ทุกๆ ความปราถนา ดี จากพี่ๆ ทุกท่านครับ   Cheesy
      ผมยื่นขอเป็นกระบอกแรกครับ  ขอขนาด 9 มม  ไว้ ครับ หลังจากถูกพี่ จา กะ พี่ ใหม่ยุ(  ไปขอเลย...... ไปขอเลย... Grin)  เตรียมตัวอยู่นานครับ ติดขัดเรื่อง เงินในบัญชีมีไม่มาก ก็เงินทองของนอกกาย........ไม่ตายหายาก..ฉิบ_าย... Undecided

อ้างถึง
ระวังนะครับเพื่อน ๆ ฝากบอกครับ .38 +300 / 9mm+500 อื่นๆอีกเล็กน้อย ค่าพัดลม ตู้เย็น น้ำเย็น ครับ
  อันนี้ ยังไม่เห็นครับ เท่าที่ ดำเนินการเองพี่ ๆนายทะเบียนทุกๆท่านก็ให้คำแนะนำดีครับ(อันนี้เรื่องจริงไม่ได้แกล้งยอ Grin)แนะนำตั้งแต่กรอก  รายระเอียดในคำร้อง การดำเนินการ การยื่นเรื่อง
   อาจจะไม่รวดเร็ว อย่างที่คิดบ้าง ก็คงเป็นเพราะ คนมาก แล้วผมก็ เจ็ก เข้ากรุง ครับ งง กับงง อยู่นานมากไม่รู้ จะเขียนอย่าง ไร จดพี่เขาบอกดูตัว อย่างที่ติดไว้ จึงจะถึงบาง อ้อ

อ้างถึง
ยินดีด้วยนายรู (เก้อ) ขอให้สมหวังครับ
....ต้องรอผลพิมพ์มือก่อนครับ ขอครั้งแรกถ้าจำไม่ผิด ต้องไปที่ ส.น.ท้องที่ด้วยนี่ครับ หรือว่าไม่ต้องไปแล้ว....ไงๆ ก็ไม่นานเกินรอครับ

ขอบคุณ ครับพี่จา ถ้าได้ ป3 อาจต้องรบกวนพี่จา ด้วยครับ เผื่อจะได้ ปืนดีราคาถูก แบบ อาม่าของพี่ใหม่ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:40:02 PM »

Huh นี่ก็..สัปดาห์สุดท้ายของเดือนกันยาแล้ว...ไม่ทราบว่า ขึ้นตุลา ชาว กทม. ที่จะไปขอ ป.3 ยังต้องไปขอที่กองทะเบียนที่เดิม หรือที่ไหนครับ...ตกลงว่าโอนงานกันหรือยัง... Huh ใครมีข้อมูลวานบอกด้วยครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:48:55 PM »

Sad Sad สงสัยต้องรีบไปขอก่อนย้ายมั๊งครับ ไม่รู้จะทันรึเปล่า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์