๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:54:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมารบกวนถามพี่ๆครับ เรื่องประเทศอิยิปต์ ทริปล่มแล้วไปลาวแทน  (อ่าน 6835 ครั้ง)
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 07:16:30 PM »

ฮาครับ ฮามาก สุดยอดรถไฟ อียิปต์ VS อินเดีย  Grin ขนซะขนาดนั้น
ไม่มีคำแนะนำจะมอบให้มีแค่คำอวยพรครับ "เที่ยวให้สนุกสมความตั้งใจ + เดินทางปลอดภัยครับ"  ไหว้
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 07:21:46 PM »

ขอบคุณมากๆครับ ไว้ไปลิ้มลองรถไฟอิยิปต์ก่อน แล้วจะมาเทียบแบบ head to head ครับ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 11:36:56 AM »

แขกอียิปต์ทริกกี้เยอะจัดเหมือนอินเดียครับ
คุณโจ๊กผ่านอินเดียมาได้ ขอบอกว่าทริกกี้อียิปต์ตามหลังอินเดียราวๆ10ปี  Grin Grin Grin

ไหนๆก็ไปอียิปต์แล้ว อย่าลืมผ้าครอบจมูกกันฝุ่นด้วยครับ

และก็แนะนำที่เที่ยวอีกที่ High Dam (Aswan Dam)

http://en.wikipedia.org/wiki/Aswan_Dam

อ้อ...คนชอบเดินทาง ต้องมีสักครั้งในชีวิตต้องไปอียิปต์ ไม่งั้นชีวิตการเดินทางเหมือนไม่บรรลุ  Grin
แต่หากไม่ใช่คนชื่นชอบโบราณคดีมากนัก  ไม่ควรไปซ้ำสอง เพราะไปอีกที ทุกอย่างเหมือนเดิม เพียงแต่เก่าไปตามกาลเวลาครับ

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bluebunny รักในหลวง
Full Member

คะแนน 144

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 05:48:32 PM »

อ้อ ไปอียิปต์ เผื่อเวลาที่สนามบินไคโรไว้นะคะ คนอียิปต์ชอบแห่แหนไปส่งญาติไปเมืองนอก ถ้าเป็นช่วงไฟล์ทเยอะๆ จะแน่นมาก และรปภ จะทำท่าขึงขังเอะอะวุ่นวาย กว่าจะเสียเวลาเจรจาก็เหนื่อย (ตอนนั้น ตั๋วมีการเลื่อนแต่ไม่ได้แปะสติ๊กเกอร์ เพราะการบินไทยสาขาที่ไปติดต่อสติ๊กเกอร์หมดพอดี รปภ แกเลยไม่ให้เข้าท่าเดียวบอกไม่มีกิจค่ะ)

For King & For Country!
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 01:22:29 AM »

ตอนนี้ยังลุ่มๆดอนๆ อยู่เลยครับ เพราะงงเรื่องงบประมาณที่จะใช้เดินทาง เพราะไม่ได้ไปกับทัวร์ ส่วนรถไฟไปลุคซอร์ อัสวานเรียบร้อยแล้วครับ ได้ขบวนที่เป็นตู้นอนเป็นเคบินเลย ตกคนละ 60 USD ครับ มีอาหารให้ เพราะนักท่องเที่ยวจองตั๋วชั่นอื่นเวลากลางคืนไม่ได้หลังจากสี่ทุ่มเป็นต้นไปครับ แต่ดีที่จองผ่านอีเมล์ได้

ยังงัยก็ขอให้มันผ่านไปได้ด้วยดี ราบรื่นและได้ไปครับ ฮ่าๆๆ

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:33:41 PM »

ล่าสุดทริปล่มแล้วครับ เพื่อนติดงานแต่งงานน้องสาว..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป้าหมายใหม่คือ สปป ลาว ครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 10:48:31 PM »

อ้าว แป่ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:31:13 PM »

Grin Grin Grin ไปลาวนี่แจ่มแจ๋วเลยครับ ขึ้นก็ง่ายลงก็ง่าย สุขสุดๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:50:53 PM »

อ้าว แป่ว

เศร้าอย่างแรงครับพี่ต๊อก

Grin Grin Grin ไปลาวนี่แจ่มแจ๋วเลยครับ ขึ้นก็ง่ายลงก็ง่าย สุขสุดๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขึ้นลงอะไรหรือครับท่าน อิอิอิ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:52:50 PM »

โอ้วลาว ประเทศที่น่าบุกเบิก ลายแทงมากมาย  น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:52:50 PM »

ขอภาพแม่หญิงลาวมากๆหน่อยนะน้าโจ้ก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 01:53:50 AM »

ไหว้ติดตามมาตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้....อียิปต์ ผมเคยเห็นภาพ จากหนังสือ ได้ยินชื่อจากทีวี แต่ไม่เคยไป.....ลุ้นรอเรื่องเล่า และชมภาพสวยๆ

คิก คิกแต่เมื่อเปลี่ยนเป้าหมาย ไปลาว....ประเทศนี้ ผมพอรู้เรื่อง แนะนำได้ครับ...อย่าลืม เตรียมผ้าขาวม้าไปด้วย...อัตราแลกเปลี่ยนแบบปกติ 2 บาทแลกได้ประมาณ 500 กีบ...แบบไม่ปกติ ...2 กีบ แลกได้กี่บาทนั้น แล้วแต่การต่อรองครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2010, 02:04:58 AM โดย เป้า รักในหลวง » บันทึกการเข้า

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 02:20:38 AM »

แง....น้าเป้ามีแอบหัวเราะด้วยตอนเปลี่ยนเป้าหมาย อิอิอิ

อาหารการกินเขาจะเหมือนอิสานเราไหมครับ ถ้าได้นี่ชิลๆเลย แถมไปลาวผมเครียดน้อยกว่าเยอะครับ เพราะอิยิปต์มีแต่คนเตือนว่าให้ระวังคนโกง คนขโมยของ โกงนั่นนี่ ตั๋วรถไฟปลอม ฯลฯ

ภาพแม่หญิงนี่กะถอย HS-10 เผื่อการนี้ด้วยครับ อิอิอิ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 09:32:53 AM »

ไปลาวอย่าลืมหาซื้อแบบเรียนของนักเรียนประถมลาวกลับมาเป็นของฝากของที่ระลึกด้วยนะครับ... ผมซื้อมาหลายเล่มไม่พอแจก... มีแต่คนอยากได้... Grin Grin Grin

...อย่าลืมเรื่องรูปสาวๆ นะครับ... Grin Grin Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 09:47:05 AM »

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์