๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:12:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบปืน Kimber sis Pro กำลังแต่งต่อ จะไปแข่งยิงไวครับ  (อ่าน 76636 ครั้ง)
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 11:23:22 PM »

ปี้ว่า.... ตัวที่ดองเค็มไว้ มายิงกลุ่มไม่น่าจะแพ้กัน คิก คิก แบร่
รอไว้ลงไปสนาม มาตรฐาน จะลองไล่ยิงที่ละระยะดู หลงรัก
ความแตกต่าง ระหว่างปืนต่อสู้ กับปืนที่ออกแบบมายิงเป้า คิก คิก

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:09:39 PM »

วันนี้ ผมลงมาธุระในเมือง ไปยิงที่สนามดีหน่อย แต่เป้าอยู่ระดับต่ำกว่าที่เคยยิงมา แบร่
และเจอกระสุนไทยอาร์มเข้าไปอีก ยิงระยะ 10 ม.คะแนนได้แค่ 99 1/2เองครับ  ขำก๊าก

เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:12:26 PM »

งอน เจอเป้าแข่ง ชนิดแบบ วง10 เล็กๆยิงเต็มร้อยได้ยากมากๆสำหรับปืนต่อสู้  แบร่

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:19:23 AM »

ปี้ว่า.... ตัวที่ดองเค็มไว้ มายิงกลุ่มไม่น่าจะแพ้กัน คิก คิก แบร่
รอไว้ลงไปสนาม มาตรฐาน จะลองไล่ยิงที่ละระยะดู หลงรัก
ความแตกต่าง ระหว่างปืนต่อสู้ กับปืนที่ออกแบบมายิงเป้า คิก คิก

ตัวที่ผมดอง  มันมีสมอล็อก ครับ  ครืดคราดนิดหน่อย
ถ้า  สติ ดำ  มันเป็นซีรีย์  70  ไกมันนิ่มกว่ากัน ครับ 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:21:29 PM »

ตัวที่ผมดอง  มันมีสมอล็อก ครับ  ครืดคราดนิดหน่อย
ถ้า  สติ ดำ  มันเป็นซีรีย์  70  ไกมันนิ่มกว่ากัน ครับ 

ขออนุญาตครับ ...  Grin

ของผม  1991 S 80  มีสมอล็อกเข็มเหมือนกัน  แต่ผมปลดออก Set ไกใหม่ยิงนิ่มดีครับ ...  ไหว้
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:43:01 PM »

ขออนุญาตครับ ...  Grin

ของผม  1991 S 80  มีสมอล็อกเข็มเหมือนกัน  แต่ผมปลดออก Set ไกใหม่ยิงนิ่มดีครับ ...  ไหว้

ครับ    ไหว้
มันยังใหม่  เลยไม่อยากแกะ ครับ   ยิ้มีเลศนัย

ท่านพี่นำภาพมาวางด้วย ครับ  ( เป้ากระดาษที่เจาะด้วย 1991 A 1  )    คิก คิก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 05:28:51 PM »

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=119047.45
ตัวนี้แต่งดีๆ ระยะ ๑๐ ม.ยิงได้ดี ไม่แพ้ปืนยิงเป้า เห็นม้าแก่ๆ แล้วนึกถึงตอนพี่ เป็นหนุ่มๆ
คือรุ่นๆพี่เขาจะสอนให้ยิงปืนพกมือเดียว บอกว่าเราไม่ใช่นักแข่งยิงปืน ต้องมาแอ็คท่า
พองัดจากซองมา ก็ซัดเลย คงเห็นในหนังฝรั่ง เรื่อง "เรียกข้าว่า วีรบุรุษ"  We wers Soldier ตอนท้ายเรื่อง
จะเห็น จ่ากอง ร้อย ยืนฟังสั่งการจากผบ.ช่วงนั้นมีไอ้แกว บุกขึ้นมาบนฐานฯ จ่าแกชักปืน 11ยิงเปรี้ยงๆ   เยี่ยม
 พีว่า ส่วนมากจะยิงกัน ใกล้เวลาเข้าปิดล้อมหมู่บ้านมี ยาเสพติด ชาวเขาแถวๆชายแดน พม่า ตัวแสบเลย เมื่อปี 45
นึกมาแล้วยังเสียวๆ น้องเขา จบจาก จปร.มาใหม่ๆ น่าจะเกินไม่เกิน ๒ปี พอดีจับยาบ้าได้  แล้วขยายผล เข้าไปชาร์จมัน
ในบ้าน ลูกน้องขึ้นไปไม่ทัน เจอมันสวนด้วย อีโบ๊ะ ถูกต้นขา นำส่ง รพ.เสียชีวิตในเวลาต่อมา น่าเสียดาย เศร้า

แบร่นี่อีกบทบาทหนึ่งของพี่  คิก คิก ขำก๊าก

prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 09:08:55 PM »

ครับ    ไหว้
มันยังใหม่  เลยไม่อยากแกะ ครับ   ยิ้มีเลศนัย

ท่านพี่นำภาพมาวางด้วย ครับ  ( เป้ากระดาษที่เจาะด้วย 1991 A 1  )    คิก คิก

ช่วงนี้เข้าพรรษาถือศิลอด  มือตกครับ... Grin

ชมในลิ้งค์ดูก่อนนะครับ ...  ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=81049.0
ake40
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:39:50 AM »

ปืนสวยมากครับ ยินดีด้วยครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:14:10 AM »

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=119047.45
ตัวนี้แต่งดีๆ ระยะ ๑๐ ม.ยิงได้ดี ไม่แพ้ปืนยิงเป้า เห็นม้าแก่ๆ แล้วนึกถึงตอนพี่ เป็นหนุ่มๆ
คือรุ่นๆพี่เขาจะสอนให้ยิงปืนพกมือเดียว บอกว่าเราไม่ใช่นักแข่งยิงปืน ต้องมาแอ็คท่า
พองัดจากซองมา ก็ซัดเลย คงเห็นในหนังฝรั่ง เรื่อง "เรียกข้าว่า วีรบุรุษ"  We wers Soldier ตอนท้ายเรื่อง
จะเห็น จ่ากอง ร้อย ยืนฟังสั่งการจากผบ.ช่วงนั้นมีไอ้แกว บุกขึ้นมาบนฐานฯ จ่าแกชักปืน 11ยิงเปรี้ยงๆ   เยี่ยม
 พีว่า ส่วนมากจะยิงกัน ใกล้เวลาเข้าปิดล้อมหมู่บ้านมี ยาเสพติด ชาวเขาแถวๆชายแดน พม่า ตัวแสบเลย เมื่อปี 45
นึกมาแล้วยังเสียวๆ น้องเขา จบจาก จปร.มาใหม่ๆ น่าจะเกินไม่เกิน ๒ปี พอดีจับยาบ้าได้  แล้วขยายผล เข้าไปชาร์จมัน
ในบ้าน ลูกน้องขึ้นไปไม่ทัน เจอมันสวนด้วย อีโบ๊ะ ถูกต้นขา นำส่ง รพ.เสียชีวิตในเวลาต่อมา น่าเสียดาย เศร้า

แบร่นี่อีกบทบาทหนึ่งของพี่  คิก คิก ขำก๊าก

ไปทำอะไรเขา   ไหว้ คิก คิก

ครับ    ไหว้

ช่วงนี้เข้าพรรษาถือศิลอด  มือตกครับ... Grin

ชมในลิ้งค์ดูก่อนนะครับ ...  ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=81049.0

มือสั่น  ถูกต้อง   ขำก๊าก

ปืนสวยมากครับ ยินดีด้วยครับ

ยิ้มีเลศนัย  คุ้น ๆ  นะ 

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 05:21:39 PM »

ไปตามภารกิจ..โย...เอ้ย...๒-๓ วันนี้ฝนตกหนัก กลัวน้ำท่วมฉับพลัน  เบื่อต้องไปช่วยชาวบ้าน งานธุรการมันมาก
วันนี้ นั่งประชุมอยู่ดีๆ กะว่าวันพรุ่งนี้ จะไปร่วมงาน อำเภอยิ้ม ไปคุยกับเด็กๆหน่อย  ก็ที่ อบต.ที่  น้องใหญ่ เขาทำงานนั่นแหละ
เที่ยงวันนี้ งานเข้าเลย ทราบว่ามี ฮ ของคณะ VIP ลงฉุกเฉินในเขตจังหวัด ต้องจัดกำลังออก ตรวจสอบ
ส่วนพี่คนแก่แล้ว หรือเรียกเท่ห์ๆว่า ระดับมันสมอง   คิก คิก ต้องมาอยู่ วอร์รูม คอยติดตามสถานกาณ์ ก้าย..ง่าว ... แบร่ ขำก๊าก

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:20:58 PM »

ไปตามภารกิจ..โย...เอ้ย...๒-๓ วันนี้ฝนตกหนัก กลัวน้ำท่วมฉับพลัน  เบื่อต้องไปช่วยชาวบ้าน งานธุรการมันมาก
วันนี้ นั่งประชุมอยู่ดีๆ กะว่าวันพรุ่งนี้ จะไปร่วมงาน อำเภอยิ้ม ไปคุยกับเด็กๆหน่อย  ก็ที่ อบต.ที่  น้องใหญ่ เขาทำงานนั่นแหละ
เที่ยงวันนี้ งานเข้าเลย ทราบว่ามี ฮ ของคณะ VIP ลงฉุกเฉินในเขตจังหวัด ต้องจัดกำลังออก ตรวจสอบ
ส่วนพี่คนแก่แล้ว หรือเรียกเท่ห์ๆว่า ระดับมันสมอง   คิก คิก ต้องมาอยู่ วอร์รูม คอยติดตามสถานกาณ์       ก้าย..ง่าว ... แบร่ ขำก๊าก

ครับ   ไหว้
ภาระกิจ  ลาบลื่น ครับ     ขำก๊าก แบร่
อุบล  ฝนก็ตกหนักครับ  พายุเข้า   เศร้า
ตรวจเช็ค  สภาพอากาศ  ก่อนออกบินนะครับ   คิก คิก

http://www.tmd.go.th/region.php?RegionID=1

ไหว้ เยี่ยม

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:05:05 PM »

ไปปรับแต่ง เซียร์มาแล้วครับ ด้วยครับอนุเคราะห์จาก ท่านงาช้างดำ ไหว้
เอาไว้ตอนเย็นๆ จะนำภาพมาให้ชมครับ คิดว่าน่าจะลงตัวแล้วครับ  เยี่ยมไหว้

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:24:57 PM »

หลังจาก ลด นน.ไก ลงแล้ว ยิงหลายๆชุด ไกปืน จะมีอาการหนืดๆต้องเป็น ธุระท่าน งาช้างดำ ช่วยปรับแง่เซียร์ให้
ผลการยิง เป็นที่น่าพอใจ ถ้ายิงชุดแรกๆ ปืนจะจับกลุ่มกันแน่น พอยิงไปนานๆ กลุ่มชักจะบานออก สาเหตุคงเนื่องจาก
ตัวผู้ยิง อายุมาก ต้องใส่แว่น +150 ความล้าของร่างกาย และสภาพของสนาม ตอนบ่ายๆเจอแต่แดด แยงเข้าตาตลอด
ผลการดสอบ จากการยืนยิงมือเดียว (ถนัดกว่า) และสองมือ ในระยะ ๑๐ กระสุน บูลเล็ตฯ จำนวน ๕-๑๐ นัด ครับ

กลุ่มดีที่สุดที่ยิงทดสอบมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 09:35:22 PM โดย ลุงคำตื้อ » บันทึกการเข้า

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:44:33 PM »

ยิงเปรียบเทียบกับ Baer ครับ

เลส แบร์กลุ่มจะแน่นกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 09:40:40 PM โดย ลุงคำตื้อ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์