ยี่ห้อปืนสั้น (ลูกโม่ / แมกฯ) ดังต่อไปนี้ S&W, Colt, Kimber, CZ, Glock

<< < (2/3) > >>

I Love My King (AkNaRiN~*):
ไม่อธิบาย 1911 ต่ออีกสักหน่อยหรือครับ...
เดี๋ยวสมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน...
ไปหาปืนยี่ห้อ1911 หาเท่าไร ก็ไม่เจอ ทำอย่างไรละครับ.... !^^

fecotspku:
คิดว่าจะเข้าร่วมแข่งขันประเภทปืนสั้นชาวบ้าน (Revolver + Auto) ระยะ 10/15/25 เมตร ประมาณกลางปี 2554 เป็นต้นไป ครับ

ขณะนี้กำลังศึกษาและกำลังตัดสินใจเข้าร่วมฝึกอบรมหลักสูตรการใช้ปืนฯ ที่ ศรภ รามอินทรา 17 และ Guns & Tactics (กรุงเทพฯ) อยู่ครับ

อ้างจาก: fink ที่ กรกฎาคม 03, 2010, 11:16:30 AM

แข่งขันยิงปืนประเภทไหนครับ

วายุ - รักในหลวง:
แข่งสั้นชาวบ้าน ... เอาแบบนี้ครับ ลูกโม่ ใช้ M686 ของ Smith&Wesson ลำกล้องยาว 6 นิ้ว เปลี่ยนศูนย์หน้า หลัง แบบยิงเป้า แต่งไกให้ลื่น ....
ส่วนกึ่งอัตโนมัติ .... ใช้ปืนสไตล์ 1911 ขนาดตัวเต็ม ลำกล้อง 5 นิ้ว อันนี้มีหลายยี่ห้อหน่อย  เช่น เลสแบเออร์ เอสทีไอ วิลสันคอมแบท เอ็ดบราวน์ เอสวี อินฟินิตี้ ฯลฯ อีกมากมาย

แล้วพอแข่ง ๆ ไปสักระยะ  จะทราบครับว่า ปืนแบบไหน แต่งยังไง แข่งประเภทอะไร นักกีฬาคนอื่นเขาใช้ปืนอะไร เรียกได้ว่า พอเข้าวงการแล้ว ไม่ยากที่จะตอบคำถามข้างต้น

fecotspku:
ขอบคุณมากครับผม

อ้างจาก: วายุ™--รักในหลวง ที่ กรกฎาคม 04, 2010, 10:34:12 PM

แข่งสั้นชาวบ้าน ... เอาแบบนี้ครับ ลูกโม่ ใช้ M686 ของ Smith&Wesson ลำกล้องยาว 6 นิ้ว เปลี่ยนศูนย์หน้า หลัง แบบยิงเป้า แต่งไกให้ลื่น ....
ส่วนกึ่งอัตโนมัติ .... ใช้ปืนสไตล์ 1911 ขนาดตัวเต็ม ลำกล้อง 5 นิ้ว อันนี้มีหลายยี่ห้อหน่อย  เช่น เลสแบเออร์ เอสทีไอ วิลสันคอมแบท เอ็ดบราวน์ เอสวี อินฟินิตี้ ฯลฯ อีกมากมาย

แล้วพอแข่ง ๆ ไปสักระยะ  จะทราบครับว่า ปืนแบบไหน แต่งยังไง แข่งประเภทอะไร นักกีฬาคนอื่นเขาใช้ปืนอะไร เรียกได้ว่า พอเข้าวงการแล้ว ไม่ยากที่จะตอบคำถามข้างต้น

fink:
686 4 นิ้ว
หรือ 1911 ตัวเต็ม ถ้าตามเงื่อนไขที่บอกน่ะนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว