๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:00:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล็กน้อย...บีม ศรัณยู ประชากิช  (อ่าน 1976 ครั้ง)
artami
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 09:09:22 AM »

เรื่องของบีมครับเอามาจากไทยรัฐวันนี้
 ที่ศาลอาญา วันที่ 25 พ.ค อัยการฝ่ายคดีอาญา 10 นำตัวนายศรัญยู หรือบีม ประชากริช อายุ 27 ปี นักแสดงและพิธีกรชื่ื่อดัง ยื่นฟ้องในความผิดฐานมีอาวุธปืนและเครื่องกระสุนไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต พกพาอาวุธปืนเข้าไปในเมือง หมู่บ้าน หรือทางสาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร โจทย์ฟ้องว่าเมื่อวันที่ 25 พ.ย 52 จำเลยพกปืนขนาด .22 ทะเบียน กท596313 ของคนอื่น[/b][/u] พร้อมกระสุน 16 นัด ไว้ในรถโตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ สีดำ จนถูกตำรวจ สน.สามเสน จับกุม ชั้นพนักงานสอบสวนจำเลยปฏิเสธ ในชั้นศาลจำเลยให้การรับสารภาพ ศาลพิเคราะห์เห็็นว่าจำเลยกระทำความผิดหลายกรรมต่างกัน พิพากษาโทษฐานมีอาวุธปืน จำคุก 8 เดือน ปรับ 4,000 บาท ฐานพกพาอาวุธปืนไปในเมือง จำคุก 6 เดือน ปรับ 2000 บาท รวมจำคุก 14 เดือน ปรับ 6,000 บาท รับสารภาพเป็นประโยชน์ต่อการพิจารณาลดโทษให้กึ่งนึงคงจำคุก 7 เดือน ปรับ 3,000 บาท จำเลยไม่เคยต้องโทษมาก่อน โทษจำคุกให้รอลงอาญา 1 ปี
เอามาให้ดูครับ สงสัยลืมเรื่องหลบหนีการจับกุมหรือเปล่า ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 09:16:28 AM โดย artami » บันทึกการเข้า
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 09:24:55 AM »

Thailand only

I love Doraemon.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 09:53:40 AM »

คุกมีไว้ขัง.......และ........เท่านั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:07:40 AM »

จะเซฟรูปมันและคำพิพากษาไว้ครับ เพื่อโดนมั่งเอาไว้แสดงให้ตำรวจดู 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:24:06 PM »

คุกมีไว้ขัง.......และ........เท่านั้น
ขอตอบครับ  1. หมา  2. คนจน  ครับ

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 11:25:47 AM »

ขอตอบครับ  1. หมา  2. คนจน  ครับ

...ที่รู้มาผมยังไม่เคยเห็นหมาโดนขังคุก ยิ้มีเลศนัย...แต่คนจนที่ไม่ได้ทำผิดนี่ที่รู้มานะมี... บู่

ที่นี่ประเทศไทย หัวเราะร่าน้ำตาริน..... แต่ยังไงผมก็ยังรักประเทศนี้ไม่เคยคิดหนีไปอยู่ประเทศไหน หลงรัก

Long Live The King

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 11:27:59 AM »

ที่นี้ประเทศไทยครับ  Grin Grin
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:07:13 PM »

ธรรมดาครับ  เห็นกันบ่อยๆๆกับลูกหลานคนมีพาว(เยอร์)  แต่อย่างน้อยน่าจะลงโทษปรับหรือให้ทำอะไรที่มันหนักกว่านี้เพราะเจ้าตัวก็เป็น ดารา+พิธีกร เป็นตัวอย่างของสังคม

logo maker" border="0
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:21:42 PM »

ศาลท่านก็ตัดสินตามสำนวนที่ อัยกาส่งฟ้อง อัยการก็ฟ้องตามที่ตำรวจทำบันทึกมา.................คงต้องถามกันต่อละครับว่าขั้นตอนไหนถึงทำให้คำตัดสินมาเป็นแบบนี้ ผมคงขอละเว้นการวิจารย์คำพิพากษาครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:33:22 PM »

อยู่ที่สำนวนการสอบสวนของพนักงานสอบสวน และจำเลยรับสารภาพ    เลี่ยงอย่าไป อินกับ ผู้สื่อข่าว
ที่ขายข่าวเว่อร์ ๆ แล้วตกเป็นเหยื่อข่าว กันนักครับ

กระบวนการทางกฎหมายจบไปแล้ว ไม่เห็นจะมีอะไร น่าเคลือบแฝง  ก็เป็นไปตามกฎหมาย ตามที่เคย ให้ความเห็นทางกฎหมายทั้งนั้น ละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2010, 08:40:16 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 03:21:51 PM »

ศาลท่านก็ตัดสินตามสำนวนที่ อัยกาส่งฟ้อง อัยการก็ฟ้องตามที่ตำรวจทำบันทึกมา.................คงต้องถามกันต่อละครับว่าขั้นตอนไหนถึงทำให้คำตัดสินมาเป็นแบบนี้ ผมคงขอละเว้นการวิจารย์คำพิพากษาครับ ไหว้

ตามนั้นครับ  Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์