๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:39:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกตั้งครั้งหน้า ชาวอวป. จะเลือกพรรคไหนครับ  (อ่าน 4797 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 05:27:42 PM »

Grin ผมมีพรรคในใจอยู่แล้วครับ ไม่ใช่พรรคที่เป็นใหญ่ในปัจจุบันนี้แน่นอน Grin

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 06:04:53 PM »

น่าจะมีช่องตัดคะแนนเพิ่มมาด้วยนะครับ จะเลือกหรือจะตัดคะแนนก็ได้

โดนตัด1คะแนนครับ สำหรับพรรคที่มีหัวหน้าแก๊งชอบก้าวร้าว
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 08:23:42 PM »

ผมเหมือนคุณมะเอ็มครับ ไม่เลืกพรรคที่เหลี่ยมกับประชาชน

[URL=h
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 08:35:06 PM »

ตามความคิดส่วนตัวผมนะครับ..

ถ้าพรรคไหนจะชนะได้ 300 หรือ 400 เสียง โดยแต่ละเขตชนะเฉียดฉิว หรือชนะท่วมท้น ผลก็เหมือนกัน เขามีตำแหน่งในสภา เผด็จการรัฐสภาได้สบาย ทำอะไรได้

ประชาชนมีสิทธิ 100 คน ไปออกเสียงเลือกตั้ง 70 คน ออกเสียงไม่เลือกใคร 40 คน เลือกเขา 20 คน พรรคคู่แข่ง 10 คนก็สรุปว่าเขาได้เสียงมากกว่าคู่แข่ง 2 เท่า สบายใจไม่เดือดร้อน

ตามที่เห็นเขาทำอะไรไม่สนใจใครอยู่แล้ว จะแสดงวิสัยทัศน์ หรือประชดอะไร ไม่มีความหมายสำหรับเขาอย่างสิ้นเชิงครับ สิ่งเดียวที่ทำให้เขารู้สึกได้คือเสียงที่ให้แก่คู่แข่งของเขาเท่านั้น

ลูกโป่งอยากจะลอย ใช้ลมเป่าทางระนาบช่วยอะไรไม่ได้ ต้องใช้ลมเป่าลงครับ

เพื่อโปรดพิจารณา  Wink

อื่มน่าคิดครับ....เพราะกฎหมายบ้านเราไม่เปิดช่องให้เรืองที่ว่าผู้ชนะต้องได้เสียงเกินร้อยละ 50 ของผู้มาลงคะแนนเสียงว่าแต่ผมก็ไม่รู้จะลงคะแนนให้ใครจริงๆ ไม่รู้จะหาทางออกยังไงเหมือกันครับ คือกลัวจะเป็นแบบคำพูดที่ว่า"เปิดประตูให้หมีเข้ามาไล่หมาจิ้งจอก"นะครับพอหมีไล่หมาจิ้งจอกเสร็จมันก็จะจัดการเราเป็นรายต่อไปสุดท้ายเราในฐานะเจ้าของบ้านก็ต้องหนีออกจากบ้านหนีหมี ความรู้สึกในต้อนนี้กับพรรคการเมืองของไทย มันเป็นอย่างนั้นจริง ๆ ครับ Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2004, 11:18:08 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 10:21:27 PM »

Grin Grin Grin เอ...ถามแบบนี้เป็นหัวคะแนนมาหาช่องทางหาเสียงในนี้อ้ะป่าวกระทู้ล่อแหลมจังเยย.......ว่ามั้ยน้องบาร์ท  หุหุหุหุ...... Grin Grin Grin

Yes , you  are  right . I  agree  with  your  comment  !    :Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 06:25:55 AM »

ประชาชนคนไทย มีหน้าที่ต้องไปใช้สิทธิเลือกตั้งครับ....เลือกใครก็เลือกเถอะ อย่านอนหลับทับสิทธิก็แล้วกัน Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 09:47:58 AM »

Huh ล่อแหลมไปหน่อย..กว่าจะเลือกตั้งคงต้นปี 48....เอาเป็นว่า ทำหนังสือในนาม ชมรม สพป. ขอความชัดเจนในนโยบายของแต่ละพรรคการเมือง เกี่ยวกับอาวุธปืน ว่าแต่ละพรรคมีนโยบาย วิสัยทัศน์ เช่นไร นำมาเผยแพร่สู่สาธารณชน เผื่ออนาคต "เสียงจากชาว อวป.ไทย" จะมีพลังเหมือนทาง เมกา เขามั่ง... Wink

เห็นด้วยกับพี่visithครับ พรรคการเมืองต่างๆจะได้รับทราบข้อมูลของพวกเราบ้าง (สพป.) Grin Grin Grin แต่พรรคที่จะไม่เลือกมีอยู่แล้วครับ (เจ็บแล้วต้องจำ)

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
mongkol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 09:59:41 AM »

ขออภัย...ไม่ได้กวนนะครับ แต่อ่านมานานเป็นปีแล้ว ไม่เคยตอบ แต่วันนี้เครียด ๆ ขอตอบนิดนึง นะครับ...

ถามว่าเลือกพรรคไหนหรือครับ ...ผมขอเลือก พักเที่ยง หรือพักกลางวันนะครับ (คำพ้องเสียงน้อ) 
nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 01:18:23 PM »

พรรคอะไรก็ได้ที่กล้าชนกับรัฐบาลปัจจุบัน

nampueng
palo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 01:43:33 PM »

เลือกพรรคที่ไม่มีความคิดที่จะยึดปืนคืนจากประชาชนครับ
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 11:29:12 AM »

ว่าจะไปใช้สิทธิ แต่ไม่ออกเสียง......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 05:32:15 PM »

ตามความคิดส่วนตัวผมนะครับ..

ถ้าพรรคไหนจะชนะได้ 300 หรือ 400 เสียง โดยแต่ละเขตชนะเฉียดฉิว หรือชนะท่วมท้น ผลก็เหมือนกัน เขามีตำแหน่งในสภา เผด็จการรัฐสภาได้สบาย ทำอะไรได้

ประชาชนมีสิทธิ 100 คน ไปออกเสียงเลือกตั้ง 70 คน ออกเสียงไม่เลือกใคร 40 คน เลือกเขา 20 คน พรรคคู่แข่ง 10 คนก็สรุปว่าเขาได้เสียงมากกว่าคู่แข่ง 2 เท่า สบายใจไม่เดือดร้อน

ตามที่เห็นเขาทำอะไรไม่สนใจใครอยู่แล้ว จะแสดงวิสัยทัศน์ หรือประชดอะไร ไม่มีความหมายสำหรับเขาอย่างสิ้นเชิงครับ สิ่งเดียวที่ทำให้เขารู้สึกได้คือเสียงที่ให้แก่คู่แข่งของเขาเท่านั้น

ลูกโป่งอยากจะลอย ใช้ลมเป่าทางระนาบช่วยอะไรไม่ได้ ต้องใช้ลมเป่าลงครับ

เพื่อโปรดพิจารณา  Wink

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ.. อาจได้เป็นรัฐบาล แต่คะแนน ทิ้งฝ่ายค้านไม่มาก..ระบบการคานอำนาจยังอาจใช้ได้ดี.. วิสัยทัศน์เผด็จการ.. มันจะหนักหนาสาหัสกับคนที่คิดจะใช้..   พรรคการเมือง..คือกลุ่มตัวแทนผลประโยชน์ ก็เพื่อรักษาผลประโยชน์ในกลุ่มพวกพ้องตนเป็นสำคัญ.. มีพ่อค้าเป็นนายก.. ปากพูดรักประชาชน.คนจน..เพราะยังต้องอาศัยเป็นฐานคะแนน..ก็อาจขาดความเชื่อถือ.เด็ดขาดสักวัน.. Smiley

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 08:21:45 PM »

เลือกพรรคใดก็ได้ที่ไม่ยึดปืนไปจากผม....และไม่เหลี่ยมกับประชาชน...ส่วนพรรคที่มีหัวหน้าก้าวร้าวไม่เลือกแน่นอนครับไม่ว่าจะครั้งไหนๆก็ตาม....

PPP
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 08:29:46 PM »

มองไปทางไหนก็ไม่รู้จะเลือกพรรคไหนดี ที่ผ่านๆมามันกำ็ไม่มีไรดีเลย มาปัจจุบันก็ชักจะเหลิงอำนาจทำเอาประชาชนเบื่ออออออออเฮ้อออ  นักการเมือง    สงสัยต้องเลือกพรรคเฮียชูวิทย์ซะละม้าง   นโยบาย  หนึ่งตำบล   หนึ่งอ่าง   แจกบัตร30บาทอาบน้ำทุกอ่าง   อิอิอิ   
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์